PDA

View Full Version : Xin hãy giúp mình với! Cái ổ cứng(ổ D) nó...

drquangvan
16-06-2006, 10:12
Xin hãy giúp mình với, "cái ổ Maxtor20Gh của mình đòi Format ổ D" trong khi toàn bộ tâm huyết của mình nằm trong đó.{trong khi ổ C vẫn mở được}
Thực sự nguy cấp ạ.
Xin chân thành cảm ơn đã lắng nghe mình.!!!.

dly
16-06-2006, 13:58
Dùng chương trình active recovery trong hiren CD để đọc và lấy data ra đi bạn. Cân thận kẻo khóc

datviet201
16-06-2006, 23:48
:boxing: :boxing: :boxing:
Dùng chương trình active recovery trong hiren CD để đọc và lấy data ra đi bạn. Cân thận kẻo khóc
làm ơn chỉ rõ hơn được không dly vì mình cũng có đĩa này nhưng chưa dùng chương trình đó bao giờ cả.
Cảm ơn.

khoabeo108
17-06-2006, 11:00
Nếu bạn ko rành về chương trình đó thì theo mình nên đem đến cho một ai đó thành thạo nó đi bạn. Vì sử dụng chương trình đó sơ sấy một chút là hỏng dữ liệu liền đó.

vantruongdia
19-06-2006, 11:33
Dly noi dung đó, can than ko thì ân hận. Và tui nói thêm, chuẩn bị tiền mua ổ cứng mới đi là vừa, có sửa thì cung chạy được 1 thoi gian nua thui

dly
19-06-2006, 13:50
Dly noi dung đó, can than ko thì ân hận. Và tui nói thêm, chuẩn bị tiền mua ổ cứng mới đi là vừa, có sửa thì cung chạy được 1 thoi gian nua thui

Chưa đến nỗi nào đâu bạn. Tình trạng này thường là do đang làm một công việc nào đó bộ nhớ bị tràn gây treo máy thọc tay reset và làm hư một file nào đó khiến windows không hiểu partitions, Sốc điện, nguồn sụp, tháo ráp thiết bị khi máy chưa xả hết điện.... Lỗi thao tác tráo đổi dữ liệu và còn nhiều lắm

kd_son
19-06-2006, 15:43
tui cũng bị giống như bạn đó, mặc dù tui dùng mấy chương trình để recovery but kết quả đều về mo, đành phải dùng PQ format mới được. But.......hic cả một bộ sưu tập toàn soft ....có pác nào giúp hông...chỉ giúp em cách dùng Lost&Found với....