PDA

View Full Version : Lỗi USB ko đọc !!!!!!!!!!!!!1

mirinda
16-06-2006, 10:02
hix,hôm qua đang bận đi vội, màh cái winxp ko cho rút ra, mình tức quá rút ra luôn, hôm nay mở lại thì nó vẫn đọc nhưng khi truy xuất thì : " Do you want to format ?""""" , giống như tình trạng đĩa A hùi trớc. có phải USB của mình bị hư rồi klo ?? có cách nào sửa ko ????, cảm ơn nhiều

Il_VK
17-06-2006, 18:44
Cắm usb vào , đưa đỉa CD kèm theo khi mua usb chạy chương trình có trong đỉa để format nó lại . Good luck .

mirinda
18-06-2006, 10:09
hĩ, cái hồi mua USB nó đưa cho mình cái đĩa CD driver nhỏ xìu àh , làm sao cái ổ CD ROm của mình đọc ?????
Cái này mới mua thui, đồ xịn ADaTa , nhưng đây là lỗi do mình , nên chắc là ko bảo hành rồi.
Format lại theo chuơng trình của windowns có được ko nhi ?????

drquangvan
18-06-2006, 10:39
hĩ, cái hồi mua USB nó đưa cho mình cái đĩa CD driver nhỏ xìu àh , làm sao cái ổ CD ROm của mình đọc ?????
Cái này mới mua thui, đồ xịn ADaTa , nhưng đây là lỗi do mình , nên chắc là ko bảo hành rồi.
Bạn có thể tìm loại đĩa cùng nhãn rồi cài lại. Ổ CD có 2 rãnh, rãnh nhỏ dùng để đọc loại đĩa kích thước nhỏ, còn rãnh kia thì hiển nhiên rồi, chúc bạn làm tốt.!

mirinda
18-06-2006, 17:11
Loại đĩa cùng nhãn là sao nhi ?????????????
Ah, vậy là mình có thể bỏ cái đĩa nhỏ vào đầu đọc CD luôn hả, . Chà, cái này mình mới biết lần đầu ...

lang_tu_hp1105
18-06-2006, 17:58

tuy đĩa CD driver nhỏ, nhưng bạn vẫn có thể cho vào dc ổ CD Rom và nó vẫn có thể đọc dc.vì CD Rom còn có 1 vòng tròn nhỏ vừa đủ độ rộng của đĩa Driver của bạn đó.cứ cho vào đó đi ko sao đâu
hơn nưa format bằng chương trình của win cũng dc thôi nếu ko dc thi bạn thử đưa gửi bảo hành coi có dc ko

mirinda
19-06-2006, 09:14
Cảm ơn nhiều lắm. Vậy là ngoài việc sửa đuợc cái ÚB mình còn học đuợc thêm 1 điều thú vị nữa, haha. cái ổ CD cũng đọc đuuợc đĩa nhỏ, quá tuyệt.

Il_VK
19-06-2006, 10:35
Ngoại trừ hư hỏng về vật lý , usb bị lổi còn trong hạn bảo hành thì bạn cứ mạnh dạn mang đi bảo hành .

mirinda
20-06-2006, 08:08
ok, vì dù sao của mình mua c4ng là đồ xịn màh . thankssssssssssssssssssssss

khanhthien258
13-12-2007, 15:03
Cho em hỏi tại so khi cắm USB vào máy tính xách tay mà nó chỉ hiện lên trên thanh taskbar mà trong My Computer không thấy xuất hiện, nhưng khi cắm USB vào máy khác thì được, như vậy em nghĩ USB không hư.
em cũng đã vào cài đặt phần cứng mới nhưng vẫn không hiện lên, nhưng trước đó nó vẫn bình thường sau khi cài fifa worldcup2007 nên phải cài ổ đĩa DVD ảo, sau đó cài không được cắm USB vào thì không lên được mặc dù đã gỡ cả ổ đĩa ảo và khởi động lại nhiều lần nhưng vẫn vậy,
Em muốn hỏi có cách nào làm cho nó không ẩn trên My Computer không, em xin cảm ơn.

khanhthien258
13-12-2007, 15:08
Có ai có bảng giá toàn bộ linh kiện của máy vi tính không, cho em một vài tờ để tham khảo còn mua và nâng cấp máy.
Xin cảm ơn.

mrleminhsang
12-04-2009, 14:28
usb của em cũng báo lỗi Do you want to format ?""""" nhưng hồi mua em lại không được cho cai đĩa nào cả vậy có cách nào khác khong

Duck_Crazy
13-05-2009, 16:36
Giúp tôi với.
Cái USB của tôi nó có dữ liệu bên trong. Lấy lại không được mà format cũng không xong, nó cứ xuật hiện dòng chữ :"Windows was unable to complete the format"
Có ai giúp được thì post lên đây, hoặc email cho tôi nha: "kehamchoi_ducviet90@yahoo.com" thank you very much

doidondoc_202
17-05-2009, 12:34
máy bác ơi, cái usb của em cung bi " do you want to format?" mà em thì là gà tin học nên không biết gì hết, format bình thường cũng không được, thử = ntfs gì đó cũng không luôn. máy bác chỉ em làm sao với. chẳng có cái thiết bị hỗ trợ nào cả?

kienhd2007
13-09-2009, 15:19
USB hỏng kiểu này thì chỉ có đem bảo hành thôi bạn ạ,chứ sửa kiểu gì bằng phần mềm cũng không được đâu!

cavang125
13-09-2009, 15:37
hix,hôm qua đang bận đi vội, màh cái winxp ko cho rút ra, mình tức quá rút ra luôn, hôm nay mở lại thì nó vẫn đọc nhưng khi truy xuất thì : " Do you want to format ?""""" , giống như tình trạng đĩa A hùi trớc. có phải USB của mình bị hư rồi klo ?? có cách nào sửa ko ????, cảm ơn nhiều

thì format bằng win lại thôi chứ có gì đâu bác ??? còn không thì vào run => gõ cmd => hiện lên màn hình dos rồi thì gõ tiếp format x: trong đó x ổ USB của bác. rồi nhấn enter.

nếu nó format ok hết rồi thì nó bảo nhập tên cho cái usb bác cứ nhập đại một cái tên không dấu vào(2 hay 3 ký tự bình thường thôi)

1 số ổ USB cắm vào, bật my computer lên không thấy đâu, tui vẫn chơi kiểu này để format lại vẫn khá tốt nói gì tình trạng của bác :yes:

tru0ng136
24-03-2010, 15:08
minh vo ma may no ko nhan usb la sao