PDA

View Full Version : Security cho Webhosting như thế nào!?

dinhbaochau
16-06-2006, 08:42
Chào các bác. Mình hiện nay cũng đang phân vân vì công ty mình đang Thương mại điện tử hóa. Vấn đề là không phải thuê Hosting của các nhà cung cấp dịch vụ khác. Nếu thuê hosting thì ISP người ta tự security lấy.
Với mình thì khác. Hiện nay công ty mình muốn thuê một đường truyền Leased Line của VDC và dĩ nhiên là có IP Public tĩnh. Và muốn đặt sever của mình tại công ty VDC.
Vấn đề là mình Security như thế nào. Mình đưa ra các giải pháp bảo mật như sau.
1. Hadware Security dùng Router firewall chuyên dụng như Cissco hoặc Check Point.
2. Software Security là dùng một má tính cài ISA sever2004
3. Kết hợp cả hai.

Vậy nếu ta đặt sever tại VDC và có IP Public thì chúng ta cấu hình thế nào.
Mong chỉ dùm và góp ý. Nếu mấy bác có giải pháp nào hay chỉ mình với. Cám ơn nhiều!

vn.disable
28-11-2006, 20:05
Tưởng server là do bạn mua và setup ! còn nếu đặt tại center VDC thì sẽ do họ cấu hình giùm chứ !

VietDuc
29-11-2006, 00:34
Nếu đặt "sơ vờ" ở VDC thì liên quan gì đến việc kéo LeaseLine về cty và cái IP tĩnh? Khi bạn thuê colocation tại DataCenter thì nghiễm nhiên bạn có 1 IP tĩnh cho "sơ vờ" rồi. Còn về FW bằng Hardware thì contact VDC coi họ có cung cấp thêm dịch vụ đó không?

Như DP đặt "sơ vơ" ở FPT thì có quyền thuê thêm giải phải FW (CheckPoint) nếu muốn với giá phải chăng.

một điều chắc chắn nếu bạn mang server đến đặt tại VDC thì bạn tự làm từ A - Z nhé, nghĩa là bạn phải biết tự config server theo thông số IP, Gateway, Subnet của VDC giao. DP có một số server đặt tại VDC nên rành lắm :D

Còn Colocation (ở FPT hoặc VDC) thông qua DP thì giá rẻ hơn và DP sẽ setup dùm bạn tất cả miễn phí, như DDTH này nè...

Văn Hiển
30-11-2006, 16:57
Còn Colocation (ở FPT hoặc VDC) thông qua DP thì giá rẻ hơn và DP sẽ setup dùm bạn tất cả miễn phí, như DDTH này nè...

Cisco Firewall – DDOS protection [Option]
$35/mo

Extra rack space 1U (4cm)
$20/mo

Extra power supply (100W)
$10/mo

Extra IP address (6 IPs)
$20/mo

Extra bandwidth (100GB)
$15/mo

Term of contract
6 months

Payment
3 months

DP có hỗ trợ cho server window không? Về server do khách hàng mang đến, DP có yêu cầu tiêu chuẩn gì không?

VietDuc
01-12-2006, 00:48
DP có hỗ trợ cho server window không? Về server do khách hàng mang đến, DP có yêu cầu tiêu chuẩn gì không?

Bên DP vẫn đang cho thuê khá nhiều Dedicated Windows Server:

www.itconnect.com.vn (Công ty Hợp Nhất)
www.vietcert.com (công ty Viet Cert)
www.vietdev.com (Microsoft Việt Nam)
www.nhathongthai.vn (ANSASOFTWARE)
www.tgs.vn (Tập Chí Thế Giới Số)

v...v...

Khi bạn mang server đến thì chỉ yêu cầu duy nhất đó là Server dạng RackMount 1U. nếu 2U, 3U, 4U thì trả thêm tiền extra space.