PDA

View Full Version : kỹ xảo chạy chữ

nguyenthang_14hb
15-06-2006, 19:01
có ai biết chương trình kỹ sảo chạy chữ ko bảo giùm với nhé ngoài title deko con cai gi hay hoen nua ko mà dễ dùng nữa

khungtanthoi
16-06-2006, 08:52
Các bản dễ dùng mà hay ho thì em nghĩ chỉ có MS Word thôi bác ạ! Hầu như em thấy các đoạn kỹ xảo được kết hợp bởi các hiệu ứng phức tạp thì mới thật và đẹp.

Bác có thể dùng thử:
Title motion.
Adobe After efect.
Heroglyph

Hoặc làm chữ rồi add hiệu ứng trong các phần mền dựng ấy!

Nếu thích thì bác có thể làm trên Flash, xuất alpha rồi đặt vào phim.

thagnv
16-06-2006, 21:31
Nếu thích thì bác có thể làm trên Flash, xuất alpha rồi đặt vào phim.
Anh khung có thể cho em biết cách làm này như thế nào ko?
Em cũng đang đau đầu vì chuyện này, em đang cần vẽ một cái sơ đồ tổ chức với các chuyển động phức tạp, em cũng mày mò qua flash rồi nhưng chưa biết cách xuất alpha, đành chơi theo kiểu background màu xanh lá rồi import vào soft edit để loại bỏ màu xanh ấy... kết quả thế nào thì anh cũng tưởng tượng ra đc, film gốc thì xuống nước, chữ thì nhòe, mất nét và răng cưa...
Anh có thể hướng dẫn rõ thêm dùm em?
Cám ơn anh!

khungtanthoi
17-06-2006, 21:58
Bác cho em xin mấy ngày đi, trước đây em thử khoảng 7 hay 8 phần mềm gì đấy để xuất từ FLASH sang AVI overlay, hồi đó chỉ tìm làm sao xuất ra AVI thôi, nên khi thấy tính năng này thì bỏ qua, rồi cũng lâu rồi không quan tâm tới nữa. Đợi em nhé bác!

Trước đây em có xuất 1 file AVI rồi, kết quả rất khả quan, như bản gốc luôn, bác ạ!

Em mới chuyển chỗ làm mới nên công việc hơi nhiều! sẽ tranh thủ cho bác nhé!

thagnv
18-06-2006, 00:11
Bác cho em xin mấy ngày đi, trước đây em thử khoảng 7 hay 8 phần mềm gì đấy để xuất từ FLASH sang AVI overlay, hồi đó chỉ tìm làm sao xuất ra AVI thôi, nên khi thấy tính năng này thì bỏ qua, rồi cũng lâu rồi không quan tâm tới nữa. Đợi em nhé bác!

Trước đây em có xuất 1 file AVI rồi, kết quả rất khả quan, như bản gốc luôn, bác ạ!

Em mới chuyển chỗ làm mới nên công việc hơi nhiều! sẽ tranh thủ cho bác nhé!
Rất cám ơn bác, em mong tin bác lắm lắm...
Hiện giờ em vẫn đang bế tắc...
Bí quá thì đành phải chơi sơ đồ mà ko có Background Video vậy!!!
Mong tin bác lắm!
Cám ơn nhiều... :)

hunghoai
18-06-2006, 08:59
hôm trước thấy anh khungtanthoi nói có phần mềm làm karaoke là Kbuilder, em đã down được rồi nhưng ko có *** anh làm ơn gửi cho em xin với. Mail của em là dinhhungtm@yahoo.com Cảm ơn anh nhiều.

trungk9d
18-06-2006, 10:31
Giới thiệu các bác 1 trang cực hay hướng dẫn làm Karaoke bằng rất nhiều loại phần mềm phổ biến: Premiere, Vegas, After Effects, Kbuilder...

http://noysaycocie.tripod.com/

Thuê bao Internet của VNN sẽ bị firewall nên không vào được trang của Tripod, vì vậy nên dùng proxy. Còn thuê bao của FPT vào vô tư ;).
Chúc các bác vui vẻ!