PDA

View Full Version : Hoi ve winXP

zizi
20-08-2002, 21:36
Em dung Internet Explorer 6.0 thi thay trinh duyet khong xem duoc cac java applet .(Win XP)
Xin duoc giup do

Catalyst
21-08-2002, 23:50
Install thêm Java vào bạn ạ.

Catalyst
21-08-2002, 23:56
Install thêm Java vào bạn ạ.

vikhoa
22-08-2002, 08:22
Phải download Java Virtual Machine cho Windows XP và cài đặt. Bạn có thể download tại đây :

http://java.sun.com/getjava/download.html

hoặc ra ngoài mua CD.

zizi
22-08-2002, 21:55
em ko biet mua CD co cai file do ,co the chi giup em ko a,chu down tren mang lau lam a

Catalyst
22-08-2002, 22:12
Những đĩa CDROM ở ngoài thường có Java theo bộ Internet explorer 6

Khamphamoi
05-09-2002, 11:59
Xin hỏi các cao thủ .Tôi không biết về máy tính va mang nhiều nên chủa hiểu một số điều :
_ Win XP có NC không ?
_ Nếu có thì vào như thế nào ? Xin các cao thủ chỉ giúp
_ Câu hỏi nấy nữa là : Máy của tôi dùng win98 khi khởi đồng mày lên thì nó báo thiếu file djjm.dll nhưng tôi đã tìm nhưng chẳng có file nào như thế cả .( Lỗi của nó là không vào được cái gi cả tức là không hoạt động được bất cứ một chương trìng nào < không thể mở ra được > mà chỉ vào được Ổ D C của máy thôi nhưng lại không vào được NC hay DOS.
_ Xin nhờ các cao thủ giúp cho một tay
Xin cảm ơn nhiều !

Bá Hỷ
11-09-2002, 18:28
NC có lẽ là phần mềm mạnh mẽ nhất mà tui biết từ khi bắt đầu học vi tính , khen NC là khen cả thằng cha Peter Norton luôn đó , NC có thể chạy trên bất cứ hệ điều hành . NC lại có đủ cả các chức năng rất cần thiết trong việc quản lý tài nguyên dữ liệu trên đỉa cứng . Tóm lại NC là best .
Thật ra bạn hỏi như vậy là không đúng , NC là một phần mềm , XP là hệ điều hành , phần mềm sẽ có trên hệ điều hành khi bạn cài nó vào hệ điều hành đó . Còn trong XP bạn vẫn có thể vào NC như thường , nhấp đôi , còn không vào được bạn có thể tạo bộ máy nhớ ảo để chạy ứng dụng trên DOS bằng cách vào property của file NC chọn Win95/98 Compartition , chọn win nào cần chạy là có thể chạy được .
Còn lỗi thiếu file djim.dll thì tôi thấy hơi lạ chưa gặp bao giờ , có lẽ máy bạ dính phải 1 con virus nào đó , tìm cách diệt hoặc format lại ổ cứng ( khi đã back up dữ liệu đâu đó ) cài lại win98 , chắc mọi việc sẽ ổn thôi .

rockbuon
12-09-2002, 00:10
Win Xp khong co NC ban a ! Chi co Windows Explorer co tinh nang tuong tu. Ban co the cai bo NC for Win.
May ban cai Win98 file bao loi thieu la djjm.dll ban co the xoa thong bao loi nay bang cach vao Regedit tim noi dung djjm.dll va xoa di.