PDA

View Full Version : chất lượng ADSL của Netna, ra sao

havythoai
14-06-2006, 22:31
Hỏi tiếp về chất lượng Dịch vụ ADSL của Netnam

Hiện nay Netnam đang khuyến mãi phí lắp đặt là 175 000 đ , mình định đăng ký gói thuê bao 180 000 đ , tốc độ 1344/512 Kbps

Không biết có ai xài Netnam chưa . cho mình ý kiến đêee

U.F.O
15-06-2006, 00:31
Sao trên website của Netnam không có cái thông báo này nhỉ bạn nhỉ ?

VnComputerJobs
15-06-2006, 01:29
tôi chư dùng Net Nam nhưng theo tôi biết thì các văn phòng đại diện nước ngoài hay dùng Net Nam và cũng ít khi thấy mọi người chê bai gì cả.

Có điều Net Nam tính theo kiểu thuê bao, không tính theo MB nên nhiều khi cá nhân dùng cũng hơi đắng.

Thông tin khuyến mại thì hình như là free luôn thì phải. trên web không có đâu, các bạn phone đến mà hỏi, trả lời tử tế lắm.

quangvinhfans
16-06-2006, 07:50
thằng netnam ổn định phết
mình xài netnam được 7 tháng thì ngừng tại mắc quá, những 650k/tháng. Tốc độ 2048/640 => quá ổn.download ở site nước ngoài hay vn (24/24) luôn luôn là 220 kilobytes/giây
Sau chuyển qua FPT sờ ti, ban ngày down site nước ngoài toàn 50-80kilibytes/giây, củ chuối thật
May là ban đêm nó vọt lên 300kilobytes/giây nên cũng may
Thằng netnam khá ổn định tuy nhiên khi chat chat bị disconnect 2,3 giây rồi lại vào ngon lành.1 ngày tui online thường bị dis 2,3 lần thôi
Giờ chuyển qua FPT thấy tiếc quá !

cmn
16-06-2006, 12:06
thằng netnam ổn định phết
mình xài netnam được 7 tháng thì ngừng tại mắc quá, những 650k/tháng. Tốc độ 2048/640 => quá ổn.download ở site nước ngoài hay vn (24/24) luôn luôn là 220 kilobytes/giây
Sau chuyển qua FPT sờ ti, ban ngày down site nước ngoài toàn 50-80kilibytes/giây, củ chuối thật
May là ban đêm nó vọt lên 300kilobytes/giây nên cũng may
Thằng netnam khá ổn định tuy nhiên khi chat chat bị disconnect 2,3 giây rồi lại vào ngon lành.1 ngày tui online thường bị dis 2,3 lần thôi
Giờ chuyển qua FPT thấy tiếc quá !

Đúng như quanvinhfans nói đó. Mình vừa lắp Netnam chưa được 1 tháng (vẫn chưa phải trả đồng nào). Đang ở Lạc Long Quân gần Netnam + có một thằng bạn làm kỹ thuật trong đó, thế là bảo nó lắp cho luôn. Miễn phí lắp đặt, đang dùng mega Alpha2+, theo hợp đồng là 2,4k mỗi tháng. Tốc độ trên giấy tờ là 1544/512 Kbps(kô nhớ rõ lắm), nhưng có vẻ kô ổn khi sử dụng ban ngày (tốc độ giảm kinh khủng). Nhưng buổi tối và đêm thì khá chuẩn Có dis 2/3s (gunbound đứt kết nối luôn). Ban ngày mình trên cty rùi nên cũng kô than phiền nhiều về vụ này. Chỉ tiếc là Netnam khô áp dụng thuê bao nên hơi bị lãng phí.

thienkim20002002
16-06-2006, 15:10
Hỏi tiếp về chất lượng Dịch vụ ADSL của Netnam

Hiện nay Netnam đang khuyến mãi phí lắp đặt là 175 000 đ , mình định đăng ký gói thuê bao 180 000 đ , tốc độ 1344/512 Kbps

Không biết có ai xài Netnam chưa . cho mình ý kiến đêee

Bạn đừng có mơ tốc độ 1344/512 Kbps nhé.
Nếu bạn chỉ để chit chát thì OK, không có gì để nói cả.
Còn để download thì chán lắm.
Dưới đây là tốc độ mà tôi đã thử download vào ban đêm (đã thử rất nhiều đêm rồi):
-download từ http : <=60 Kbps
-download từ ftp : <=15 Kbps
-download từ p2p : rất thấp , hầu như không thể.
Chơi game online không được , xem TV online thi bị lag không thể xem được với tốc độ như thế.
Nếu netnam mà không chịu cải tiến tốc độ thì chắc chắn trước sau gì cũng sẽ bị sập tiệm thôi

Vài lời cùng bạn
Thân mến.

havythoai
17-06-2006, 11:47
nói chung, ko phải Hãng nào cũng hoàn mỹ về chất lượng, mình thấy người thi khen người thì chê FPT, VNN và Viettel ...

nên chính vì thế, mình quyết định chọn Netnam luôn, vì cước trọng gói rẻ và phí lắp đặt hiện bây giờ rẻ.

Thanks các bạn

cutivotu
17-06-2006, 15:04
Nhưng mà em thấy cái gói Mega Style của FPT cũng được quá đi chứ. Thuê bao thì thuộc loại rẻ nhất. Trọn gói cũng đâu có đắt. Thế mà lại được chất lượng vào hàng khá đấy chứ. Nói chung là các bác cầu toàn quá. Em down nhiều khi được tốc độ 200 đến 300 KBps vậy tính ra là đã quá 1500Kbps rồi còn gì nữa

chickkosoc
17-06-2006, 20:30
mình cũng dùng FPT sìtin ban ngày thì tốc độ chậm nhưng ban đêm thì cũng ko có gì đáng phải phàn nàn .

quangvinhfans
19-06-2006, 05:29
Bạn đừng có mơ tốc độ 1344/512 Kbps nhé.
Nếu bạn chỉ để chit chát thì OK, không có gì để nói cả.
Còn để download thì chán lắm.
Dưới đây là tốc độ mà tôi đã thử download vào ban đêm (đã thử rất nhiều đêm rồi):
-download từ http : <=60 Kbps
-download từ ftp : <=15 Kbps
-download từ p2p : rất thấp , hầu như không thể.
Chơi game online không được , xem TV online thi bị lag không thể xem được với tốc độ như thế.
Nếu netnam mà không chịu cải tiến tốc độ thì chắc chắn trước sau gì cũng sẽ bị sập tiệm thôi

Vài lời cùng bạn
Thân mến.

Tớ xài 7 tháng, down phim và nhạc cực nhiều trên megaupload, rapidshare và các site khác, lúc nào down cũng được 220kilobytes/giây (kilobyte, ko phải kilobit)
Chuyển qua thằng FPT toàn bị giới hạn tốc độ ban ngày thôi
Ai chưa xài FPT thì chuyển qua xài netnam đi !!!
Tớ khuyên chân thành đấy !!!
Mặc dù hơi tiếc là ko vào được ephim thôi

vit2148
19-06-2006, 08:06
FPT Style ban ngày chậm, còn củ chuối thêm ở chỗ là lúc có trời có mưa là bị dis (hoặc chậm kinh khủng đến bực mình) liên miên, em ping thấy 1 dòng reply 4 dòng die và cứ thế, reply ít hơn request timeout, hix, potay mấy pác FPT

thienkim20002002
19-06-2006, 08:47
Tớ xài 7 tháng, down phim và nhạc cực nhiều trên megaupload, rapidshare và các site khác, lúc nào down cũng được 220kilobytes/giây (kilobyte, ko phải kilobit)
Chuyển qua thằng FPT toàn bị giới hạn tốc độ ban ngày thôi
Ai chưa xài FPT thì chuyển qua xài netnam đi !!!
Tớ khuyên chân thành đấy !!!
Mặc dù hơi tiếc là ko vào được ephim thôi

cha này xạo quá, download 220 kbps mà còn không chịu , chuyển qua fpt làm gì?hỏi thiệt ông là nhân viên của netnam hả, sao mà quảng cáo cho nó dữ vậy?
Mạng netnam không thể xem phim online được, không thể chơi game online được.
Tôi đã sử dụng chương trình download Nettransport tăng tốc gấp 10 lần mà tối đa cũng chỉ được <=60 KBps.
Lưu ý các bạn nào mà sử dụng ADSL để chơi game online và xem phim online thì chớ có nghĩ tới Netnam. Với tốc độ thấp như netnam thì chỉ để lướt web và chat thôi.

Thân mến

darkangel2006
19-06-2006, 16:50
mình chả biết bên nào tốt hơn chỉ biết hôm bữa download 195MB từ mega thì mình xài home E của VT thì chỉ mất 1:15 giờ còn thằng bặn xài fpt chả biết gói nào mà nó down từ trưa tới tối ko xong. Mình thử ra mấy tiệm internet bên ngoài (xài fpt) download thì flashget dự báo down khoảng 6.5 giờ.

Mr_Suoi
19-06-2006, 22:38
Chắc là thành viên của netnam muốn quảng bá thương hiệu rồi đây
Nhưng có lẽ dùng fpt ổn định và giá thành cũng không đến nỗi
Tôi dùng được tháng rồi nhưng chưa out lần nào
Tốc độ cũng khá

Chỉ tội ban ngày hơi có vấn đề về tốc độ down ???
Cái này không giải thích được ...

quangvinhfans
20-06-2006, 02:35
cha này xạo quá, download 220 kbps mà còn không chịu , chuyển qua fpt làm gì?hỏi thiệt ông là nhân viên của netnam hả, sao mà quảng cáo cho nó dữ vậy?
Mạng netnam không thể xem phim online được, không thể chơi game online được.
Tôi đã sử dụng chương trình download Nettransport tăng tốc gấp 10 lần mà tối đa cũng chỉ được <=60 KBps.
Lưu ý các bạn nào mà sử dụng ADSL để chơi game online và xem phim online thì chớ có nghĩ tới Netnam. Với tốc độ thấp như netnam thì chỉ để lướt web và chat thôi.

Thân mến

tại vì tớ ko có đủ tiền trả tiền net hàng tháng. 650k/tháng đấy. Gói 2048/640 nên mới down được 220kb/s. Gói của cậu bao nhiêu thì tớ ko biết, tại bỏ xài lâu rồi.
Chuyển qua thằng FPT thấy cũng tàm tạm, được thêm cái ephim với IPTV nên cũng chấp nhận đc.
Xem phim thì thiếu j chỗ xem, dùng netnam hay FPT cũng thế thôi