PDA

View Full Version : Man hinh bi hu ?????

congle83
14-06-2006, 18:28
Man hinh nha e khi bat dau khoi dong vao hdh thi thay qua trinh khoi dong va man hinh chao cua hdh,nhung sau man hinh chao cua Window thi toi thui!Nhung dung card tivi de xem tivi thi van duoc.Loi nay chac ko phai do card man hinh dung ko cac bac?Vay man hinh bi loi hay do card bi loi, vay cac bac hay giup e voi !Thanks

dly
15-06-2006, 06:43
Trả lời bạn đây nhưng lần sau bạn viết tiêng Việt có dấu nhé

Tình trang monitor củ bạn bị như vậy là do xung của card màn hình cao quá, monitor không chiụ nổi nên không hiển thị được. Bạn khởi động máy nhấn F8 để vào VGA mode trả vệ tần số làm tươi cho monitor là 60Hz reboot lại

congle83
16-06-2006, 14:27
Trả lời bạn đây nhưng lần sau bạn viết tiêng Việt có dấu nhé

Tình trang monitor củ bạn bị như vậy là do xung của card màn hình cao quá, monitor không chiụ nổi nên không hiển thị được. Bạn khởi động máy nhấn F8 để vào VGA mode trả vệ tần số làm tươi cho monitor là 60Hz reboot lại
Mình đã về thử lại thì vào được màn hình khởi động như bạn nói nhưng màn hình ở độ phân giải quá thấp nên hình ko được đẹp lắm.(Mình làm về đồ họa nhiều nên ko thể để máy tinh ở tình trạng thế này được).Còn cách nào khắc phục màn hình ko?Nếu các bác nào có cao kiến thì giúp em với.

icomehere
17-06-2006, 13:32
Bạn vào properties, chọn lại độ phận giải 32 bits màu, chọn tần số thấp 60hz vào nâng dộ phân giải lên 800*600 hay cao hơn nữa, nếu nâng độ phân giải càng cao thì tầng số thấp xuống.