PDA

View Full Version : Nên sử dụng Norton hay Mc Afee???

kts_tula
14-06-2006, 13:33
Xin tư vấn cho mình một số chương trình diệt víu, spyware, ...hiệu quả!!!Cám ơn!!!

nguyentheloi
14-06-2006, 14:13
thì đó, bạn xài 2 cái đó cũng rất tốt rồi đấy, hoặc xài Bit Defender, PC Cillin cũng mạnh mà chạy nhanh hơn 2 cái kia !

Master Vivi
14-06-2006, 16:42
Chậm chắc. Xài Norton vẫn hay hơn.
Cứ nghe theo lời tui đi ko thì các ông sẽ phải hối hận vì cái thói nhanh nhảu đoảng của các trình diệt virus khác. He he

trancuong220784
14-06-2006, 20:48
Ừ, mình vẫn nghĩ Norton là số một và vẫn đang sử ụng nhưng mấy thằng bạn thì đa số dùng Mc Afee.Nhưng Norton có diệt spyware, adware, cookies,...hiệu quả k???

nino
14-06-2006, 22:59
Hai cái này mỗi cái có ưu thế riêng, nhưng "người ta" khuyên đừng nên cùng lúc cái 2 loại phần mềm anti virus này sẽ giảm tác dụng, đôi khi còn phản tác dụng (chưa thử do mới nghe nói đã sợ rồi), ở nhà mình có 2 máy tính, 1 cái xài NAV, còn cái kia xài McAfee thì thấy cái xài NAV chạy bị "è" hơn, còn máy cài McAfee chạy thấy nhẹ nhàng hơn.
Đôi khi các phần mềm anti virus khi cài vô máy gây đụng độ phần mềm với nhau, ví dụ như mình xài Pinnacle Studio 10, thấy nếu cài thêm Bit Defender vô là soft pinnacle không chạy được, remove Bit Defender ra thì pinnacle studio 10 mới chạy được. Không hiểu sao nữa...

nguyentheloi
16-06-2006, 10:13
Uh, chắc là do thằng Bit Defender ăn sâu vô hệ thống quá, làm ảnh hưởng đến các soft khác. Nếu muốn nhẹ hơn chút thì xài Symantec Antivirus Corporate Edition 10 cũng khá tốt, mà chạy k nặng máy bao nhiêu!

ErrantGuy
16-06-2006, 18:04
Bit là đỉnh nhất. Nếu bạn muốn theo truyền thống thì xài NAV. Nhưng Bit đang được đánh giá là phần mềm diệt Virus, Firewall, chống Spy mạnh nhất hiện nay. NAV chỉ đứng thứ 6 hay 7 trong bảng xếp hạng thôi. Với lại Bit update liên tục, tiêu diệt triệt để luôn.

SLI-nForce4
16-06-2006, 21:09
adware,spybot,bitdefender internet và thường
đó là những gì mình dùng, chưa thấy có dấu hiệu của viruts, không chậm máy
norton đã xài và đã vứt vào sọt rác,hại máy,Mc Afi cũng hại máy mình, lần này không vứt vào sọt rác, nhưng vào hố rác :D

milandini
16-06-2006, 22:52
Theo mình cả NAV và McAfee đều rất nặng và can thiệp quá sâu vào hệ thống. Bit thì phải nói là ngốn RAM kinh khủng (>=40 MB) vì nó quản lý quá nhiều thứ. Mình đã dùng thử tất cả và thấy Kaspersky 6.0 là hiệu quả và nhẹ nhất (lúc mình viết bài này có 2 file avp đang chạy : chiếm 6 MB và 2 MB RAM) còn mức độ effectiveness thì không thua kém Bit chút nào.
Bạn có thể vào địa chỉ này để tham khảo
http://anti-virus-software-review.toptenreviews.com/

tuan_xp2000
17-06-2006, 03:19
Bit là tốt, nhưng theo tui thì Kaspersky chạy rất nhẹ và ko thua kém Bit tí nào

Master Vivi
17-06-2006, 08:05
Xem qua cái này : http://anti-virus-software-review.toptenreviews.com/ , thì tui đổi ý rồi. Tui quyết định xài Bit Defender . He

boy_thanhnam
17-06-2006, 08:52
mình nghĩ và mình cũng đang dùng thằng norton thằng này dùng rất hay đó và rất hiệu quả.
mình có 2 bản 2005 và 2006,bạn nào cần thì nhắn qua nic mình gửi cho
nich mình là :gopher_nd(YH)

khoabeo108
17-06-2006, 10:59
Norton nặng như gì, dùng nó thì thà mình để máy dính virus còn hơn, vì đằng nào máy cũng bị chậm mà

ko12
17-06-2006, 20:48
tui dùng KAV+GHOST (nhẹ hều ^_____^)

KAV
dùng để phòng virus xóa mấy file ghost của tui với dữ liệu

GHOST
thì spyware, adware dzai như đĩa thì 5' là xong, (toàn bộ dữ liêu tui lưu trên ổ đĩa khác ổ C:\ nên kô sợ gì hết, hơn nữa chỉ tốn khoảng 5.5GB cho 3 file ghost (nếu bạn là người cẩn thận)

nino
19-06-2006, 08:25
norton đã xài và đã vứt vào sọt rác,hại máy,Mc Afi cũng hại máy mình, lần này không vứt vào sọt rác, nhưng vào hố rác :D
ặc ặc... nói như bác hai hãng này chắc đang trên đà "phá sản", người ta nói NAV làm máy chạy chậm nhưng tui thấy nó chỉ hơi ỳ lúc khởi động thôi, còn khi đã xong thì ... vô tư.. có gì đâu.

Norton nặng như gì, dùng nó thì thà mình để máy dính virus còn hơn, vì đằng nào máy cũng bị chậm mà
ặc ặc.... chắc chắn là bác chưa bao giờ "bị nhiễm virus" mới nói như vậy...

GHOST
thì spyware, adware dzai như đĩa thì 5' là xong, (toàn bộ dữ liêu tui lưu trên ổ đĩa khác ổ C:\ nên kô sợ gì hết, hơn nữa chỉ tốn khoảng 5.5GB cho 3 file ghost (nếu bạn là người cẩn thận)
Dĩ nhiên là "dân vọc" thì phải có lưu ghost dự phòng rồi, cách mày là cách phục hồi hệ thống nhanh nhất... nhưng đôi lhi file ghost bị hỏng.... lúc này đành cài mới win thôi ...

Il_VK
19-06-2006, 10:27
Tôi tạo 1 partition ẩn , cho file ghost nằm trong đó . Vô net thường nên computer của tôi chỉ cài ZA thôi , không cài soft antivirus nào cả . Mà file ghost của tôi chẳng bao giờ hư cả . Dùng Boot Magic tôi cài thêm 1 windows , trên win này tôi cài MacCafee , khi đưa usb lạ vào thì tôi chạy qua win này để quét virus , thỉnh thoảng dùng win này quét virus ổ Data .

arsenal_boy
20-06-2006, 11:25
Người VN use ha`ng VN
Nhanh nhất use D32, ko thi'ch use BKAV
Mấy chương trình kia khi chạy toa`n phải chạy thêm va`i ca'i service của no'---> máy chạy cực chậm.
Hơn nữa ở VN na`y ca'c Pro như NV o r McA đều là của "đạo" cả nên có thể bạn sẽ gặp rắc rối khi update đó.
Điều ngăn chặn hiệu quả nhất các loại v, spy, ad,... là ko down "bừa", ko vào web ***, web quảng cáo...
Các bạn cu~ng co' thể u se các pro AV free như Avast,AVG...quan trọng nhất khuyên bạn nên use Zone Alarm with Anti Spyware, rất hữu dụng.

ko12
20-06-2006, 12:32
hix, ghét nhất là BKAV với D32, kô duyệt đựoc virus thì thôi, còn báo tầm bậy nữa

ví dụ
D32 : bỏ đĩa CDrom vào, lấy ra là nó la làng, làm cho mấy cái nút trong explorer đen thùi, update virus list kô được (chả hỉu máy tui hay chương trình)

BKAV: mở Opera thì chức năng auto-detect của nó la làng file opera.dll nhiễm virus, cài soft thì phải tắt anti, ko bị lỗi tùm lum, rồi lại có vụ làm disk bị check khi khởi động nữa

=====>tui vẫn thấy KAV là nhất, có cái Registry Guard cũng rất hữu dụng (bây giờ thì với 1 số trang dùng để search thì kiếm cra.ck cũng kô khó lắm)

duy007vn
20-06-2006, 20:33
Đúng là BitDefender đứng đầu bảng xếp hạng hiện nay thật. tốt nhất vẫn là dùng Bit, nếu ko thì có thể dùng AVG Antivirus (free) --> chỉ sau Bit thôi đó.

lee_huynh306
21-06-2006, 09:16
hix, ghét nhất là BKAV với D32, kô duyệt đựoc virus thì thôi, còn báo tầm bậy nữa

ví dụ
D32 : bỏ đĩa CDrom vào, lấy ra là nó la làng, làm cho mấy cái nút trong explorer đen thùi, update virus list kô được (chả hỉu máy tui hay chương trình)

BKAV: mở Opera thì chức năng auto-detect của nó la làng file opera.dll nhiễm virus, cài soft thì phải tắt anti, ko bị lỗi tùm lum, rồi lại có vụ làm disk bị check khi khởi động nữa

=====>tui vẫn thấy KAV là nhất, có cái Registry Guard cũng rất hữu dụng (bây giờ thì với 1 số trang dùng để search thì kiếm cra.ck cũng kô khó lắm)
Ô la la, nói vậy là oan ức cho bé BKAV lắm nhé. Bé đó mần ăn khá tốt với mấy ẽm made in Vietnam lắm đó.
Tớ đang ngồi gõ trên Opera nè, có bị BKAV la lối gì đâu.
Này nhé, bạn thử cài SAV rồi vô softpedia down soft của nó xem. Khi cài nó sẽ disable SAV, cũng may BKAV phát hiện được có virus, mừng húm!
SAV+BKAV+ không vào web đen là nhất!

Chi_Xinh
22-06-2006, 09:56
tui nghĩ bạn nên dùng loại bitdefender internetsecurity ấy
con này nhẹ mà không làm chậm máy máy chạy nhanh lắm

SLI-nForce4
22-06-2006, 10:10
tui nghĩ bạn nên dùng loại bitdefender internetsecurity ấy
con này nhẹ mà không làm chậm máy máy chạy nhanh lắm

ờ ờ ờ,đúng ý tui
P/S:con Chi bỏ mày rồi đó Dê à lol

Chi_Xinh
23-06-2006, 14:35
ặc chết tao ah` pò đã biết đâu mà bỏ mà con bit này chạy nhanh phết các pòa ah. máy nhà em chay. vẫn tít lù nhưng mà cho con Norton vào thì ác thú chậm như mà nhờ

nguyentheloi
23-06-2006, 20:52
có ai xài thử PC Cillins Internet Security chưa, mình thấy nhẹ mà cũng hay đấy chứ ! Nhưng bản 2005 nhẹ hơn 2006!

trancuong220784
25-06-2006, 22:57
Dùng bkav dở lắm!!!Mình quét lần nào nó cũng báo đã phát hiện và diệt được n con, sau đó quét lại cũng báo đã phát hiện và diệt n con.Tức muốn chết!!!Còn cái vụ để chế độ cài khi khởi đông máy nữa chứ.Lâu lâu khở động máy nó hiện lên màn hình xanh lè, đếm số từ 1 đến 100, nhiều khi đếm đến 100 chưa đã nó đếm tiếp như vậy vài lần nữa.Lúc đó k biết nguyên nhân nên tức điên cả người!!!Quyết định diệt thằng Bkav luôn!!!

icomehere
26-06-2006, 17:02
Một cách diệt vius không hề nặng máy: "diệt trên đĩa". Dùm ngay chính đĩa boot đó mà diệt cần gì phải cài vào máy chi cho nặng.
Tôi vẫn thường dùng McAf để diệt trên đĩa mà không cài vào máy. Chẳng bao giờ dùng Norton vì nó họ "tạ"
Lúc này thấy có AVG xài cũng được đấy. Thử xem

quang125
27-06-2006, 17:30
Vote cho Kaspersky 6.0

apthap
27-06-2006, 20:08
Còn em khoái Portable NAV 2006. 1 tuần scan 1 lần, cũng khá nhanh mà lại chẳng tốn bộ nhớ.