PDA

View Full Version : Print Server !

yuna_admirer
08-01-2003, 20:23
Có ai biết sử dụng print-server không ? thấy ở ngoài nó bán với giá 78$ . Nhưng không biết sử dụng ra sao cả.

dangquangminh
08-01-2003, 20:45
Yuna,

Print server sẽ hoạt độnh như 1 IP host trên mạng.

thử các bước
1. gắn print server vào mạng. Cáp UTP
2. Trên một máy trạm nào đó của mạng, cài phần mềm để cấu hình IP address của print server này.Phần mềm kèm theo thông thường sẽ tự động detect print server. (Hoặc cũng có tthể dùng một số port tcp nào đó).
3. Gắn printer vào print server. Dùng cáp đi kèm theo máy in.
cheers,

yuna_admirer
08-01-2003, 23:37
thanks mr Minh.

Bri-Dennis
09-01-2003, 07:48
To: Yuna seo không cắm cái máy in đó vào 1 host rùi dùng chức năng share printer trong window, tội gì mua print server cho nó mắc dị ?

manhcuong
09-01-2003, 08:46
Nếu gắn vào host, nhỡ host đó tắt máy thì sao, thật ra giải pháp dùng print server chỉ thích hợp cho công ty thôi, nó chạy ổn định hơn khi dùng PC làm host để share. Trứơc đây tui dùng host như vậy, nhiều khi văn phòng đang cần in gấp thì user ngồi trên máy đó mở 1 file lớn làm treo host dẫn đến lộn xộn tùm lum....

vikhoa
09-01-2003, 15:57
Giải thích rất hay. Hiện cty vikhoa đang dùng 3 print server cho 3 cái máy In (vì đặt 3 nơi khác nhau). Nó rất là tiện lợi vì không bị ảnh hưởng bởi bất kỳ 1 PC nào.

Ở đây, cho dù restart server thì vẫn có thể sử dụng Net bình thường (dùng router, không dùng proxy), in ấn bình thường (dùng print server).

Bri-Dennis
09-01-2003, 19:46
Reliability = cost.

Thanks

yuna_admirer
09-01-2003, 20:21
Bri à. Print server rẻ , có 76$ 1 cái à .

Ong vo ve
19-01-2003, 19:16
Công ty mình đang dùng Novell 3.12 hiện nay không tìm được print server nào hổ trợ cả, các bạn nào có giải pháp cho mình không?

thitluoc
20-01-2003, 00:25
hehe, hãng sản xuất printer server thì 9 cái có hỗ trợ IPX/SPX, thế không phải đây là cài mà novell cần à, chứ đợi nó ghi trên print server là hỗ trợ cho novell thì sợ các chú win chả dám mua...

manhcuong
15-02-2003, 11:08
U mua print server của HP đi, tui thấy nó ghi hẳn biểu tượng supported Novell trên nhãn luôn, rất yên tâm. Mà thật sự tui thấy sài print server của HP thì bá cháy luôn, có điều hơi mắc một chút, đương nhiên đồ hiệu mà ... :-)...

thitluoc
17-02-2003, 23:55
Hừ printer server nào chả support Novell, kiếm thằng không support mới khó, mà support hay không là ở phần mềm của nó...

nhockidlk
13-10-2008, 14:21
Các bác làm ơn giúp em với.
Cty em đang xài printer server của linkpro .Hiện nay nếu sử dụng printer server dầu tiên thì nó in bình thường in dc 1 lúc ,thì khoảng 5 phút sau mới in ra được. đã kiểm tra mạng , thay đổi cable mạng bình thường . nếu cấm vào 1 máy PC share thi bình thường ko bị gì cả. hix bác nào chỉ giáo em với .

Da tạ các Bác trước ạ

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

a' quen nữa em đang xài Printer server linkpro và máy in hiệu HP 1160

ngondensang2007
13-10-2008, 15:10
Các bác làm ơn giúp em với.
Cty em đang xài printer server của linkpro .Hiện nay nếu sử dụng printer server dầu tiên thì nó in bình thường in dc 1 lúc ,thì khoảng 5 phút sau mới in ra được. đã kiểm tra mạng , thay đổi cable mạng bình thường . nếu cấm vào 1 máy PC share thi bình thường ko bị gì cả. hix bác nào chỉ giáo em với .

Da tạ các Bác trước ạ

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

a' quen nữa em đang xài Printer server linkpro và máy in hiệu HP 1160

Cận thận đó pác sao lại đào bài này từ mấy nghìn năm trước nên vậy
HP 1160 đang bị anh em kêu ca là lỗi in chậm pác không nghe nói à.Chia pùn với pác
Chỉ có nước vào trang hp xem có driver update mới nhất của em HP1160 này thì download zề cài xem có cải thiện được tình hình không.

nhockidlk
13-10-2008, 15:54
Vấn đề là nó ko in chậm khi in share từ 1 pc khác (luc này ko connect voi printer server). khí sử dụng connect với printer server thì nó lại bị chậm. vậy là Do máy in Hp 1160 hay là tại Printer server linkpro.
các bác cho em ít y' kiến với ạ.