PDA

View Full Version : Vấn đề VTC lấy hình ảnh Eve online.

congabenho
14-06-2006, 09:19
Chào các anh,

Em có một việc rất nhỏ hy vọng các anh sẽ ra tay giúp em. Em rất ấn tượng về việc các anh dám nói , dám làm trong vụ "Thời Loạn". Nay VTC lại tiếp tục làm một vụ nữa và hình như nghiêm trọng hơn.

Hẵng là các anh và mọi người cũng biết về việc VTC đã phát hành game "Cao bồi không gian" - Spacecowboy. Vấn đề ở đây không nói về bản quyền của game này , mà nói đến khía cạnh quảng cáo.

Vào một buổi tối đẹp trời thì em có xem KTS kênh VTC 1,2 thì gặp cái quảng cáo "cao bồi không gian" , nhà ai xài service DVB VTC chắc cũng có xem qua , rất ấn tượng với câu "cả thiên hà chờ đón".

Thật sự đoạn quảng cáo này rất ấn tượng , vì như cái game Spacecowboy mà em đã chơi thì cốt truyện quanh đi quẩn lại với mấy cái máy bay - Gear và vài hành tinh quanh đó. Nhưng đoạn quảng cáo này hoành tráng lắm , với một vũ trụ bao la và những chiếc Ship khổng lồ , hiệu ứng y như đang xem Star War hoặc Star Treck.

Càng ấn tượng hơn khi các hình ảnh vũ trụ này , những chiếc Ship này lại thuộc về game Eve-online. Mà chắc là mấy anh cũng biết Eve-online là game luôn thuộc hàng top , cạnh tranh cùng GW và WOW. Các hình ảnh mà VTC dùng để quảng cáo trên truyền hình thì ngoại trừ các chiếc Gear xanh xanh đỏ đỏ ra thì còn lại hầu như đều lấy từ trong trailer của Eve-online mà ra.

Hiện tại thì em không có điều kiện để quay lại đoạn quảng cáo của VTC. Hy vọng có ai đó có thể giúp em quay lại đoạn quảng cáo này , để em có thể liên lạc với công ty CCP về vấn đề trên. Hoặc nếu ai có khả năng thì giúp em liên lạc luôn được nhé ^_^.

Em hy vọng cái vụ này sẽ không bị tảng lờ, vì một nền CNTT trong sạch

Website của Eve-online : www.eve-online.com

Quên mất 1 việc là hình như đoạn quảng cáo này thường xuất hiện trong khoảng 12h trưa , trước khi có phim đấy ah.

tham_tu_conan
14-06-2006, 16:17
Ờ! Cái này mình cũng hay thấy lăm, nhưng ko biết game nào mà đẹp quá. Thì ra thì ăn cắp bản quyền!
Chắc potay thôi!

congabenho
14-06-2006, 16:49
mấy anh , máy chị có thể giúp em bằng cách quay lại quảng cáo này hoặc ai đó văn hay chữ tốt hãy soạn giúp em một đoạn văn để em có thể gửi cho CCP. Thông cảm em út , yếu mấy vụ này lắm.

yuna_admirer
16-06-2006, 01:27
congabenho,

Cái đoạn clip mình chưa coi, nhưng có vẻ như là đoạn Game Play trailer của Exodus.

style của space cowboy dạng anime nhật, style của EVE là dạng cosmos. Mình chơi cả 2, các spaceship trong EVE không hề 1 chút nào giống với SpaceCowbow. Chôm clip này thì đúng là bó tay.

Thứ 2 nửa là SC là mua lại + việt hóa chứ không phải là tự làm :D.

EVE coool lắm ở đây có ai chơi không ?

lonelyghost
16-06-2006, 02:50
Muốn chơi lắm , xem trailer thấy quá đẹp , nhưng nó lại đòi đóng tiền mới được chơi mới đau chứ .
Eve-Online đang đứng đầu bảng xếp hạng MMORPG , hơn cả Guild War và WoW thì phải .
Còn cái Cao bồi ko gian nhiều lỗi quá , hix.

ngocquang19877
16-06-2006, 07:55
congabenho,

Cái đoạn clip mình chưa coi, nhưng có vẻ như là đoạn Game Play trailer của Exodus.

style của space cowboy dạng anime nhật, style của EVE là dạng cosmos. Mình chơi cả 2, các spaceship trong EVE không hề 1 chút nào giống với SpaceCowbow. Chôm clip này thì đúng là bó tay.

Thứ 2 nửa là SC là mua lại + việt hóa chứ không phải là tự làm :D.

EVE coool lắm ở đây có ai chơi không ?

Có em đây. Mới tạo thử acc trial chơi 14 ngày. Nhưng không biết cái máy ở nhà bị quỉ gì mà cứ chơi 1-2 tiếng thì lúc khi xuất cảng ra thì nó treo luôn ?
Mà chơi trò này phải đúng là "trí tuệ" thật, không như SC chỉ lái gear đi vòng vòng bắn quái vật. Mới ngồi chơi cái tutorial của nó mà đã phát khiếp với hệ thống solar system và lượng thông tin khổng lồ của nó. Muốn chơi trò này trình độ english cũng phải cool lắm. không thì cứ như thằng mù dó dẫm trong đêm vậy.

À, cái việc VTC chôm clip của của EVE tớ đã post 1 lần rồi thì phải ? bây giờ lại post lại à ?

yuna_admirer
18-06-2006, 01:51
hehe, mình chơi gần 6 tháng rồi. Hơn 4tr Skill Point rồi hehe nhưng vẩn thuộc vào giai cấp vô sản

eyesofdemon
18-06-2006, 08:54
Yuna ơi em cũng mới tập chơi EVE, nhưng công nhận trò này khó gặm thiệt, có rỗi cho em xin cái nick, thỉnh thoảng em hỏi chút

satthulamli_shi
18-06-2006, 17:04
kệ bọn họ thôi, chơi thì cứ chơi, để chính quyền giải quyết

congabenho
30-06-2006, 11:11
giờ em mới thấy rõ là mấy cao thủ nhà ta hình như không thích hoặc không ưa FPT nên mới thổi mấy vụ kia lên hay sao thì phải. Còn VTC thì mặc kệ nó. Bây giờ hết kính nẻ được Vikhoa hay Nem nổi nữa rồi. Toàn vì cá nhân thôi.

@yuna : em đang chơi ấy mà , skill point ah ? Ít lắm sơ sơ gần 9mil point thôi.

vikhoa
30-06-2006, 14:32
Tôi không có VTC để xem nên chưa xác nhận được thông tin này, làm sao mà nói được ?

Ngay khi tôi đọc bài này, tôi đã gửi cho bộ phận kinh doanh GO của VTC để confirm nhưng cũng không nhận được phản hồi gì.

Bài viết của Nem có lập luận rất tốt dựa trên phiên bản thử nghiệm của "Thời Loạn", có thể xem đó là 1 bằng chứng xác thực và 1 cách chứng minh cụ thể.

Nếu bạn có cách nào để chứng minh 1 cách cụ thể thì sẽ tốt hơn và tôi mới có thể lên tiếng 1 cách chính thức được.

friendlyvn
30-06-2006, 17:46
Lấy của người ngoài - đó là "chuyện thường ngày ở huyện" với VN --> cứ thấy hay, đẹp vác về rồi rửa sạch ( nhiều lúc ko sạch ) rồi cho lên - cần gì quan tâm đến là của ai .
Nếu cái Demo chiếu trên TV ko phải có sẵn của Game do nhà sản xuất thì chắn là hàng "mượn" - chứ VN mình chưa thể làm hoánh tráng như thế khi mà "nhân tài 3D" chưa có mấy người ( một số ngon bị các cty nước ngoài 'mượn' mất - với mức lương mà các cty thường ở VN ko chịu nổi )

Arkain
01-07-2006, 07:59
giờ em mới thấy rõ là mấy cao thủ nhà ta hình như không thích hoặc không ưa FPT nên mới thổi mấy vụ kia lên hay sao thì phải. Còn VTC thì mặc kệ nó. Bây giờ hết kính nẻ được Vikhoa hay Nem nổi nữa rồi. Toàn vì cá nhân thôi.

Chú nghĩ ai cũng có thời gian dán mắt vào cái TV để xem quảng cáo à? người ta còn phải đi học đi làm, chứ không rảnh ở nhà coi TV + chơi game suốt ngày mà biết được, nếu chú thấy rõ ràng VTC đã làm điều sai trái thì tại sao chú không chủ động liên lạc với họ mà lại ngồi rùng đùi đợi người khác làm? sợ mình chưa đủ tuổi chăng? hay là tự cho mình là tiểu nhược, chỉ to miệng hô hào phía sau mà không dám chủ động làm gì hết?

Tớ đề nghị từ nay trở đi các Smod cứ ban thẳng tay những loại chim chã thế này, không dùng đầu óc mà đã mở miệng, làm bẩn cả diễn đàn cả ra.

U.F.O
01-07-2006, 23:21
nếu chú thấy rõ ràng VTC đã làm điều sai trái thì tại sao chú không chủ động liên lạc với họ mà lại ngồi rùng đùi đợi người khác làm? sợ mình chưa đủ tuổi chăng? hay là tự cho mình là tiểu nhược,
Một cây làm chẳng nên non .Ba cây chụm lại ..chả nên cái gì hết vì đến rừng cây DDTH.com còn chưa xong nổi vụ Thời Loạn nữa là 1 mình bạn ý .

Arkain
02-07-2006, 06:36
Một cây làm chẳng nên non .Ba cây chụm lại ..chả nên cái gì hết vì đến rừng cây DDTH.com còn chưa xong nổi vụ Thời Loạn nữa là 1 mình bạn ý .

Nhất là khi rừng cây lâu lâu lại có vài chú lính mới vào cưa chổ này, chặt chỗ nọ =P