PDA

View Full Version : Dịch vụ FPT củ chuối, chăm sóc kh.hàng quá tệ

mhz_bk
12-06-2006, 15:25
Tình hình thế này các bác ạ, quá bức xúc.
Số là tớ làm việc với một công ty, tạm gọi là công ty P trong việc xây dựng trang web cho họ. Vấn đề không may mắn là họ lại thuê host của FPT. Ngày hôm qua, host này chuyển server nên không thể connect qua dịch vụ ftp được. Thế mới phiền. Phiền ở chỗ là trang web của mình có 1 lỗi nhỏ, và do đó công ty P làm náo loạn lên. Phiền thứ 2 là, nếu như dịch vụ ftp không vấn đề gì thì tớ có thể sửa trong nháy mắt, nhưng hiện tại, đã qua 24 tiếng mà không dùng được. Và đương nhiên, trong mắt của công ty P, người gây ra lỗi là bọn tôi.
Sau khi điện thoại sang FPT (không dưới 10 lần), gặp hỗ trợ kĩ thuật thì được báo là đang sửa (???) từ 8h sáng nay, đến giờ là 3h chiều (hôm qua chủ nhật, mình có thể thông cảm được). Thực tế là lỗi kĩ thuật ai cũng có thể mắc, và FPT cũng vậy. Nhưng cái mà tớ cần, đấy là 1 thông báo từ phía FPT để khách hàng của tớ (công ty P) không phải nhảy xếch lên.
Khi gọi qua FPT, tổng đài chuyển máy cho dịch vụ hỗ trợ khách hàng, hỗ trợ chuyển máy qua kĩ thuật, kĩ thuật kêu là bon em ko có nhiệm vụ gửi thông báo, cái này phải là bên chăm sóc khách hàng???
Một câu thông báo đang sửa hệ thống từ phía FPT cũng không có, nói chi đến 1 câu xin lỗi khách hàng. FPT có thái độ làm việc như vậy sao? Sợ trách nhiệm? Sợ rằng mình xin lỗi sẽ mất uy tín? (và tôi nghĩ rằng uy tín của FPT như thế nào thì ai cũng biết)
Không biết các bác nghĩ sao?

Buratino_iso9001
12-06-2006, 16:33
Cái khoản IPTV ko biết bao giờ mới cho anh em khách hàng cũ sử dụng đây

havythoai
12-06-2006, 16:48
Các bạn cho mình hỏi, có ai lắp ADSL của SPT chưa
Vì mình đang định lắp, không biết chât lượng thế nào

http://www.sptfone.com.vn/index.php?option=com_content&task=view&id=44&Itemid=71

gói thấp nhất là 384/128 kbps, thấp hơn so với mấy thằng kia, nhưung ko biết chất lượng thế nào, có đạt được tốc độ trên 100 kb ko ...

hic,

mhz_bk
13-06-2006, 10:21
Tình hình nó là thế này các bác ạ, khoan hãy nói về đối đáp giữa bọn em, với FPT và với công ty P (cũng hay ra phết đấy). Chỉ nói về vấn đề kĩ thuật. Ngày hôm qua, đến tận cuối giờ làm việc thì bon em mới connect lên host được. Còn ngày hôm nay, cũng sáng sớm, lên website thì lỗi không vào được. Thông báo như sau:

You are not authorized to view this page
You do not have permission to view this directory or page using the credentials that you supplied.

Please try the following:

* Contact the Web site administrator if you believe you should be able to view this directory or page.
* Click the Refresh button to try again with different credentials.

HTTP Error 401.1 - Unauthorized: Access is denied due to invalid credentials.
Internet Information Services (IIS)

Technical Information (for support personnel)

* Go to Microsoft Product Support Services and perform a title search for the words HTTP and 401.
* Open IIS Help, which is accessible in IIS Manager (inetmgr), and search for topics titled Authentication, Access Control, and About Custom Error Messages.

(trước đó có hộp thông báo điền username và password)

Với dân kĩ thuật, chỉ nhìn 1 cái thôi là biết rằng thiết lập trong IIS chưa đúng, chỉnh lại là xong (mất không quá 3 phút). Nhưng cơ mà em đã đợi dài cổ từ sáng rồi (tất nhiên đã gọi điện sang cho họ, không thì các bác lại bảo em chưa nói gì đã kêu rồi). Hic, quá chán

Bây giờ (11h46 060613) thì IIS của FPT đã không hoạt động. Không biết có phải do cao thủ nào chọc ngoáy không. Nếu đúng vậy thì hãy tha cho họ :D

lee_huynh306
13-06-2006, 14:30
Tớ xài Mega Style không có gì phiền toái cả. BitComet hoạt động kéo max bandwidth của modem. Xem phim online trên ephim cũng bình thường, không phải đợi.
Lại còn đăng ký thứ 2 thì thứ 5 có cáp. Không có gì phàn nàn!

dragonkiss
15-06-2006, 20:11
Tớ xài Mega Style không có gì phiền toái cả. BitComet hoạt động kéo max bandwidth của modem. Xem phim online trên ephim cũng bình thường, không phải đợi.
Lại còn đăng ký thứ 2 thì thứ 5 có cáp. Không có gì phàn nàn!

Chú làm loãng chủ đề quá đấy
Người ta đang phàn nàn về Customer Support của FPT thì chú lại đem cái gói cước, băng thông ra nói làm gì thế nhỉ.

hetien
15-06-2006, 20:48
công nghệ lăng xê đánh lạc hướng dư luận. :D

VnComputerJobs
15-06-2006, 23:10
Sao tôi nghe nói là nó support tốt lắm mà? Tôi thì chưa dùng host của nó nhưng nghe bạn bè nói thì support rất ngon, mỗi tội muốn dùng php thì nó cho 1 máy chủ, .net lại máy chủ khác.

Kinh nghiệm là nếu bọn nó làm chuối, cứ xin số phone của sếp nó. Tìm thằng to đầu chửi thì mới hiệu quả.

xoai13388
16-06-2006, 00:13
Cú nhất là bọn FPT sáng thì limit speed, đêm mới thả. Thành ra dùng trọn giói 500 khìn tốc độ down buổi sáng cũng chỉ 50kb/s bằng thằng 250 khìn -.-" bựa thế nhỉ.

khuvuonbinhyen
16-06-2006, 11:09
Mình có nhóm bạn, mỗi người dùng mỗi mạng, có đủ cả Vietel, Saigon Postel, VDC, FPT. Không dám quảng cáo ai, nhưng Admin thử làm thăm dò xem của Ai là Tệ nhất, ai ít tệ nhất ? Có mạng khi lắp đặt muốn nhanh thì phải có Phong bì nữa kìa.

vuchicuong
10-07-2008, 11:04
Tôi đăng kí hostting và mua 50 mail của fpt , giá mail thì đắt lòi mắt,bình thường mua hostting chỗ khac duoc hỗ tro 100 mail nhun o day chỉ có 10 mail lên tôi phải mua thêm.Tưởng đắt thì ngon ai dè lởm khủng khiếp 1 tuần mail lỗi 3 lần gọi sang thì đổ cho máy khách hàng( trong khi em đi đâu cài cung vậy) vào wwebmail thì lúc được lúc không, trả lời câu hỏi toàn lừa dân,lúc thì "bên em chuyển server, lúc thì bảo do bên anh.Trong khi đâu biết rằng mình cũng la dân IT chả ngồi đè cái server ngã ngửa ra rồi .Gọi sang tiếp thì như gặp vip không gặp đuowcj người cần gặp.Gặp nguoi hỗ trợ kỹ thuật khác thì bảo khnog phục trách cái host của khách hàng này.Gọi kinh doanh thì bảo em không biet anh hỏi kỹ thuật.==> chả biêt kêu ai nữa.Sang tạn nơi gặp kinh doanh thì chờ như chờ....gì.Trong khi lúc đầu đến thì bọn KD tiếp mình như "bố".Ký xong hợp đồng thì kệ mịe.....Ặc FPT chuyên nghiệp vãi....

otzi
10-07-2008, 11:26
có mấy bác sao thế ?? đang nói về host của FPT sao cứ nói về ADSL của FPT vậy nè. E đang định mua gói host dành cho doanh nghiệp của FPT nhưng thấy phàn nàn thế này cũng nản. Thôi đành chấp nhận vì bọn nó đc cái bw nhiều mí cả chấp nhận vbb null =))

lichthiepvn
10-07-2008, 11:38
Sao tôi nghe nói là nó support tốt lắm mà? Tôi thì chưa dùng host của nó nhưng nghe bạn bè nói thì support rất ngon, mỗi tội muốn dùng php thì nó cho 1 máy chủ, .net lại máy chủ khác.

Kinh nghiệm là nếu bọn nó làm chuối, cứ xin số phone của sếp nó. Tìm thằng to đầu chửi thì mới hiệu quả.

Ha ha nực cười support của fpt, mạng tui bị trục chặc từ hôm kia, gọi cả chục cuộc điện thoại, sáng nay có 2 anh đến. Quậy một hồi, cái modem ko quậy mấy ổng quậy cái Wireless Router của em xài hông được luôn ( chỉnh thông số tầm bậy ý mà ). Mình ngồi xem mà chết cười, hồi lâu sau cái upload của em nó cứ ở mức 832 hoài mấy anh ý đành chịu. Nói về sửa tiếp.
Chưa biết bao giờ mới xài được đây.

vuchicuong
10-07-2008, 14:17
Em khueyn cac bac dung co xai` fpt mệt lắm.May là hồi đầu em xài 1 năm chứ nghe bên đó tư vấn đăng ký hosting 3 nưm thoi chắc chết.lại nhớ vụ tết vào web fpt bảo có lì xì cho ai đăn gkí host. Đăng kí xong chả thấy gì

yamata
11-07-2008, 08:40
ah, lại có nhân viên của FPT lên đây tuyển nhân viên nữa chứ. Đúng là "văn hoá FPT". bó tay. Người ta đang complani mà vẫn tỉnh bơ tuyển người, thật không biết nói gì nữa.

vuchicuong
11-07-2008, 09:26
mẮC CƯỜI VỚI fpt quá