PDA

View Full Version : Có bạn nào xài Pinnacle studio 10??

nino
09-06-2006, 14:15
Các bác cho mình hỏi có ai xài pinnacle studio 10 chưa vậy?
Mình là "đạo" của pinnacle, xài từ ver 7 lên đến ver9.4... sau này thấy có bản 10... sao cài vô máy thấy "è" quá trời luôn, khởi động chương trình gần 10 phút mới vô được, nhưng khi được khi không... khi chuyển qua lại từ capture qua edit hay vô help thì nó thoát luôn, các bạn có bị như vậy không? các bạn nào xài chạy ổn pinnacle studio 10 xin cho mình lời hướng dẫn với.
Cấu hình máy mình: main giga 865 8IR1000 Pro-G, CPU 3GB (HT), Ram: 1GB bus 400 (chạy kênh đôi), VGA: Giga 9600Pro 128MB, 2xHDD sata 120GB, dĩ nhiên là có đầu ghi DVD, CD, card capture... đầy đủ...
Em thấy cấu hình máy đâu đến nỗi nào sao mà từ mấy hôm nay cài chương trình vô rồi mà chưa lần nào khởi động và chạy thành công... không lẽ từ nay phải bỏ pinnacle luôn sao??? các bác giúp em với...

thaychuastudio
10-06-2006, 01:27
vấn đề kô phải nằm ở phần cứng
Có thể là xung đột phần mềm
Nếu như NIno nhất định cài F10 thì nên chịu khó chút, remove những cái cũ đi.hoặc setup lại bộ Win mới( Cái này kô hay lắm) . cài F.S 10 vào. sau đó mới cài trở lại các ứng dụng khác
Không có chương trình quái nào mà boot đến cả 10' đâu
với lại khi cài, Nino nên chú tâm vào cách ***** mà đĩa của bạn có hướng dẫn.
Mà cáu hình như thế thì cài bố nó cái LE7 vào chạy cho nó đã.

nino
10-06-2006, 11:33
vấn đề kô phải nằm ở phần cứng
Có thể là xung đột phần mềm
Nếu như NIno nhất định cài F10 thì nên chịu khó chút, remove những cái cũ đi.hoặc setup lại bộ Win mới( Cái này kô hay lắm) . cài F.S 10 vào. sau đó mới cài trở lại các ứng dụng khác
Không có chương trình quái nào mà boot đến cả 10' đâu
với lại khi cài, Nino nên chú tâm vào cách ***** mà đĩa của bạn có hướng dẫn.
Mà cáu hình như thế thì cài bố nó cái LE7 vào chạy cho nó đã.
Chắc là xung đột phần mềm rùi, mình đã remove cái ver 9 ra trước khi cài bản 10, cũng đã bung ghost của win ra để cài lại... nhưng chưa cài mới win (tại vì đang chơi game need for speed vô cũng sâu rồi... cài win lại phải đua lại từ đầu nên hơi bị lười...) kỳ này chắc bỏ hết cài lại win luôn cho chắc ăn.
Sẽ thử cài LE7 thử xem, lúc trước không xài vì do xài quen Pinnacle nên chưa thử.. lần này chơi luôn.
Cảm ơn sư thầy nhiều nhé!
(trong ddth của mình dạo này nhiều "thầy chùa" quá hic hic hic...)

khungtanthoi
10-06-2006, 13:38
Ừ! Thầy chùa nhiều quá, mà lại là thầy chùa sài Apple G5 mới khiếp chứ!

Nhưng những gì thầy cho quả là đáng quý

thaychuastudio
10-06-2006, 18:37
quái !có một lão thầy chùa nào nữa à?
Nếu Nino đã sài Pinacle 9,thì khi chuyển qua LE7 cũng kô có gì khó khăn. Vì LE7 chỉ là "đại ca" của Các dong Pinacle studio thôi. Cũng găp thả ...

nino
11-06-2006, 00:03
hehehe, em thấy có thaychuatungkinh nữa đó, kekeke nhưng cũng thuộc loại là "sư thầy" luôn đó.. hic hic

thaychuastudio
11-06-2006, 23:51
thaychuatungkinh là lão. Tuy nhien, lão dùng cái nick này bên dohoavn thôi. Chứ đâu có sài trong này
Hê hê
NIck thaychuatungkinh có reg trong này nhưng quên mất cái PAS

nino
12-06-2006, 14:07
Thế mà cứ tưởng dạo này có nhiều "thầy chùa" nghiên cứu tin học quá.
Hehehehe, em đã cài xong Pinnacle 10 rùi, chạy vivu luôn. Nhưng phải cài lại win... ặc ặc phải chơi lại NFS từ đầu rồi...

bighead
17-06-2006, 18:37
Chường trình LE 7 không có box LE7 gắn vào có chạy được k mấy bro ?
Tôi nghe thằng bạn nói nếu k gắn box vào thì ra chữ demo dù đã crk rùi.

nino
19-06-2006, 08:32
hehehe, đã mua đĩa rồi, chưa cài, chưa xài nên chưa biết....
Tui ở Cần Thơ nè...

hunghoai
19-06-2006, 10:03
Avid liquid được chia làm 2 dòng sản phẩm:
Avid Liquid 7 và Avid liquid 7 pro, chỉ khác nhau ở mỗi cái hardware.
Tức là dòng Pro mới có hardware ( để capture tín hiệu từ các nguồn analoge hay dòng cao cấp hơn thì có cả SDI ( liquid Chrome HD)).
Riêng ở Vn do vấn để bản quyền nên bắt buộc phải mua bản pro ( tức là ko có Box thì hiện chứ Demo).

redhorse
19-06-2006, 10:05
nhưng chưa cài mới win (tại vì đang chơi game need for speed vô cũng sâu rồi... cài win lại phải đua lại từ đầu nên hơi bị lười...)
cái này hình như giữ lại được mà, đâu cần phải chơi lại vào MyDucument copy lại rùi cài win song paste vào MyDocument lại là song thôi chứ đâu cần phải chơi lại đâu

tmb_hn
19-06-2006, 17:40
Các bác có key của mấy cái FX, .. plugin của Pinnacle không? Cho em xin với

nino
20-06-2006, 16:08
cái này hình như giữ lại được mà, đâu cần phải chơi lại vào MyDucument copy lại rùi cài win song paste vào MyDocument lại là song thôi chứ đâu cần phải chơi lại đâu
vậy à?, ặc ặc.. nhưng quá trễ rồi, dù sao cũng cảm ơn bạn nhé

bighead
25-06-2006, 10:22
nino ở CThơ hả ? bro làm nghề gì vậy ?

nino
26-06-2006, 07:40
uh, ở Cần Thơ nè, là CNV thôi...

scorpio
26-06-2006, 09:28
xin hỏi các sư huynh tý.
Số là đệ có mua card PCTV Stereo của Pinancle để capture từ máy quay vào máy tính nhưng khi capture thì hình hơi giật cũng không có tiếng mặc dù đệ đã chỉnh record từ line in của sound card. Xin các sư huynh chỉ giáo?

hunghoai
26-06-2006, 11:43
khi capture bạn dùng soft nào vậy. Với lại cái card PCTV stereo nó có cái cáp đi theo để gắn từ card tới card sound, bạn xem lại đã gắn đúng chưa.

nino
26-06-2006, 15:38
khi capture bạn dùng soft nào vậy. Với lại cái card PCTV stereo nó có cái cáp đi theo để gắn từ card tới card sound, bạn xem lại đã gắn đúng chưa.
Nhìn chữ ký:... khi nào bỏ nghề vậy anh hunghoai, lúc đó cho em "đồ nghề" nhé...

hunghoai
27-06-2006, 07:33
Nhìn chữ ký:... khi nào bỏ nghề vậy anh hunghoai, lúc đó cho em "đồ nghề" nhé...
đang chờ người tiếp quản đó. :1eye:

scorpio
27-06-2006, 09:56

Mình chỉ thấy trên card có lỗ line out thôi chứ không có line in

VTABC
27-06-2006, 23:38
Chào mọi người .VTABC xin ra nhập thành viên của topic Pinnacle này
Mình đang dùng nguyên bộ của hãng Pinnacle với thẻ card 500 pcl
Nghĩa là mình đang dùng đĩa cài Pinnacle 10 gồm ba đĩa ( 2 đĩa CD và 1 Đĩa DVD ).Hiện tại khi cài đầy đủ mình đã lâng cấp tới v10.6...rồi các bản cập nhật cơ bản mới đã cài v10.52
Quá trình sử lí phim thì mình ít vọc nhưng việc hiểu nguyên tắc cài đặt của các phiên bản từ V9 tới V10 là mình lắm vững .Mình thông báo tới toàn thể ai có khúc mắc gì xin hãy đặt vấn dề mình xin giúp và tư vấn tốt nhất
Các bạn nào thấy đây là sân chơi hay xin hãy làm theo cách sau
Phần cuối của mỗi bài viết xin Ghi cấu hình máy của mình để tiện trao đổi lẫn nhau thông tin
Tại sao vậy bởi như các bạn kêu ca phàn làn là sau khi cài P10 thì treo máy hoặc năng lề .Xin đưa ra cấu hình tối thiểu khuyến cáo như sau
Để theo kịp cùng sự phát triển cấu hình các phần cứng cũng như cạc đồ họa có tốc đọ sử lí cao và băng thông cũng như bộ nhớ ngày càng lớn phiên bản P10 được ra đời nhằm đáp ứng vấn đề trên sử lí nhiều hơn về 3D .Tuy vậy nó đòi hỏi tối thiểu cấu hình PC tương đối cao
Tốc độ CPU P4 2.6G và lên có P4 3G (chuẩn siêu luồng 775)trở lên
Video card Anti hoặc Nvidia hỗ trợ ram tối thiểu 128
Ổ cứng còn trống 10G
Ram tối thiểu 1G nên có 2G tới 4G
Tóm lại bạn cần có cấu hình PC mới chuẩn 775 và cạc hình mạnh và hỗ trợ bộ nhớ
Những bạn nào trước đây đang sử dụng Pina v9 thì nâng cấp hết tới Pina v9.4.3.Qua cấu hình trên nếu xét thấy chưa đủ điều kiện thì hãy dùng bản V9 và các bản vá để bổ xung những gì có thể
Nghĩa là như các bạn đã thấy Win XP thì với Petium 1 hoặc 2 và bộ nhớ 64 mb thì cài vào nó rở hơi làm sao
BTABC có thể hướng dẫn tìm kiếm mở khóa cho toàn bộ các ứng dung của
PINNACLE STUDIO PLUS V9 và V10
Vui lòng ghi cấu hình PC của bạn khi hỏi

nino
28-06-2006, 05:45
VTABC ở đâu vậy? mình xài PS toàn bản "cờ rắc" không hà... hông có cái đĩa DVD, trong đó có cài gì hay không vậy bạn??

Cấu hình máy em có pót ở bài đầu tiên trong box này rùi (hình như tên main không đúng, nhưng nó là giga chip intel 865, có lan tốc độ 1G, ngõ VGA 8x, có ngõ 1394...)

VTABC
28-06-2006, 23:10
VTABC ở đâu vậy? mình xài PS toàn bản "cờ rắc" không hà... hông có cái đĩa DVD, trong đó có cài gì hay không vậy bạn??
-----------------------------------
Mình đang công tác tại Nga .Mình hai lần mua nguyên bộ bản 9 và sau này là bản 10 cùng cạc của nó .Trong thẻ cạc có đường 1394 và đường cắm Video (VHS) dạng video băng .Driver của hai loại thẻ này là dùng chung được
Với P 9 thì đĩa cài trương trình P9 gồm 2 đĩa 1 đĩa ghi dạng CD và đĩa 2 ghi dạng DVD .Khi cài với P9 thì nên chú ý về sự hộ trợ cho NTSC hay PAL .Giao diện ngôn ngữ (cần tìm bản muti ngôn ngữ)
Chú ý khi cài là bạn cần tải đủ đĩa 2 .Khi cài xong đĩa 1 có thể gọi là xong nhưng trong nó chỉ toàn giao diện và lệnh .Cài đĩa DVD dữ liệu hoàn thiện khi này bạn có đầy đủ các tính năng
--------
với P10 thì 2 đĩa CD đầu cài hệ điều hành còn đĩa 3 dạng DVD dữ liêu cài đầy đủ dể có thể làm việc được
Tính năng trực giác so P9 với P10 thì
Holywood FX studio có 46 mục còn P10 thì 56
P9 dùng Heroglyph 1 (it trò hơn)
Các tính năng mới nổi trội trong P10 là các sử lí ma thuât Heroglyph 2.0 và có bản thương mại thế Heroglyph 2.5
và các tính năng tạo chữ cắt lớp choma gì đó hoàn thiện
Nhiều lắm .Khi cài xong nhớ tải bản vá 10.5 (70mb) để có thể làm phim ngay tư Video MP4 mà trước đây không cho phép .Nghĩa là Video MP4 bạn có thể gọi vào băm và sử lí rồi tao như với MPEG
-----------
Bạn hỏi về đĩa 3 DVD là đĩa chứa data cho các trình sử lí trong tổng hệ điều hành Pinna được cài 2 đĩa CD
Về phía tôi có lời khuyên bạn là với mêm của bạn hình như 2 khe
đã dùng hết .Hãy đổi 2 thanh 1 G dể tăng lên 2 G bạn sẽ thấy khác ngay.Bộ nguồn cần dùng 400W .Khi convecrter thì hình không bị sun và co hai bên ,Máy không bị treo và in ấn khác xưa
-------
Với của ban về cấu hình lên cài P9 và cần bổ xung ngay 1 G ram
tìm bản updata tới 9.4.3 nhé
Nhân tiện tăng các bạn trình tạo chữ 3D này
BluffTitler DX9

http://www.blufftitler.com/BluffTitlerSetup.exe

Reg:
NAME: Sadako Rocks
****** #1: himbeer
****** #2: 30203381
============================
Có thể đây không là ****** đúng nhưng yên tâm tôi sẽ chỉ cho key

nino
30-06-2006, 09:35
Uh, trong diễn đàn này có nhiều "sư phụ" về mấy cái vụ "sướng mắt đã tai" nhưng chuyên về Pinnacle thì trong này hơi bị ít.
Cho hỏi thêm nhé VTABC:
Mình xài Pinnacle 9, capture qua card 1394, P9 sao không capture được hệ PAL (lúc đầu tiên chọn NTSC), nó vẫn cho capture nhưng khi kéo file video xuống timeline thì nó báo lỗi không hỗ trợ PAL?
Còn bản 8 thì chơi tốt với cả 2 hệ luôn (mình có 2 máy quay DV, một cái hệ Pal, một cái hệ NTSC, bởi vậy lúc xài máy hệ Pal thì xài pinnacle 8)?
Nghe nói bản 10 chơi luôn hệ PAL và NTSC nhưng chưa thử.

VTABC
30-06-2006, 18:55
Khi chuyển video theo cổng 1394 là giải pháp tốt nhất cho các cấu hình cũng như chất lượng .Tại giao diện của trình 1 ( có 1-2-3) khuông (1\ chuyển video vào PC 2\làm Phim 3\ in đĩa )tai 1 ta sau khi cắm bật đầy đủ thì khi converter cần chỉnh lại các thông số trong đấy là nguồn sẽ là gì .Ở bạn cho là 1394 .
Phần định dạng files
Vào mục tinh chỉnh tại đây có phần chỉnh video và audio (theo các dạng )với video bạn cần tìm lựa trọn hệ màu khi định dạng PAL hay NTSC .Phần khung hinh tuy ý bạn cần trọn .Với chất lượng tốt nhất bạn lên để là AVI còn DVD dể là MPEG2 .Còn các phần khác thuộc dòng chất luợng kém .Trong trường hợp Khi lựa chọn về hệ màu mà của bạn chỉ có PAL hoặc NTSC thì như vậy trình của bạn đang cài mang tính bản địa không chuyên nghiệp theo nghĩa đúng .Tôi cũng đã gặp phải và đã trả lại dể dùng bản sịn khi đi kèm CADD Pinnacle
Trình 1 hệ màu thường có trong các phần cứng thuộc dòng Bloc qua USB
Hãy cài bản V9 của loại dành cho Cạc trong
Với bản 9 hay V10 giao diện là gần như nhau và không phải bỡ ngỡ
Phần về (2-làm phim) bạn cần biết là Pal khung hình tốc độ là 25
Frame 25 còn NTSC là 29.97 .Có thể khi viết tôi đang nhớ lộn nhưng đại khái là 29.97 khác với 25 vì vậy khi kéo thả bạn không làm được vì chúng khác nhau về tốc độ ảnh .V9 và V10.01(cài nguyên thủy) chẳng làm được .Cách tốt nhất là bạn dùng 1 trình quy nó về 1 dạng PAL hay NTSC với tốc độ frame như nhau là được
Khi sử lí phim thì v9 không từ chối hệ màu nhưng lồng hai mẩu viđeo khác định dạng màu là không ok .Với 1 Files Video bạn có thể tự do mổ sẻ lồng ghép nhưng khi hai video riêng rẽ là cần phải xem hệ màu
Dùng thêm các trình sau
Zealot All Video Joiner v2.2(Nó nối tất các đoạn Viđeo thành 1 mà không cần biết chuẩn nào rồi cho ra 1 định dạng theo ý mình)
Zealot All Video Splitter v2.3(cắt video )
Color7 Video Converter (có thể dùng trình này thay thế Pinna trong khi chuyể video từ camera vào PC theo các định dạng mình muốn Pal hay NTSC và khung hình )
Nói vậy thôi chứ nếu tôi nói ra bạn đừng trách tôi là đã làm bạn phải hao tốn thêm tiền .Tôi nói rằng khi mà bạn có một cấu hình máy tương đối vidu CPU code 3.4G (hai nhân thật)và mêm chíp Intel 945 trở lên và ram DDR2 khoảng 2 hoặc 4G và một đầu ghi thế hệ mới trong đó có cả vấn đề in phông cho đĩa thì bạn đã trở thành 1 nhà sản xuất Video đĩa chuyên nghiệp .Từ đây bạn sử dụng Pinnacle v10 có updata tới v10.6... cùng nhiều trình liên quan như Heroglyph v2.5 sử lí ma thuật video trong này cho phép bạn cópi trong soạn thảo để dán vào trình phông title của nó .Nhàn hạ mà tới không tưởng nổi .Bạn sẽ gọi và muti Video với các định dạng như MP4 AVI MPEG rồi MPEG1 (chỉ có trong đĩa VCD) với nhiều chuẩn và hệ màu khác nhau để kéo thả lồng ghép mà bạn xưa nay khổ sở với Pinna 9 .Bạn sẽ không còn nghĩ rằng cần thế nọ thế kia dể làm .Hình như Pinna v10.5.2 (updata)không còn quan tâm tới biên giới chuẩn Vidêo nữa .Muốn có như thế hãy cải thiện phần cứng dể theo kịp trình này ít ra cũng phát triẻn thêm 2 năm nữa trước khi có các cuộc cách mạng thay đổi về các thông số mới với phần cứng của máy tính thế hệ sau
Mai Chiến Vla (maichien@list.ru) Russia
http://www.ddth.com/

nino
01-07-2006, 15:11
em chơi gia đình không à, thỉnh thoảng làm mấy đĩa phim diễn văn nghệ của "đệ tử", sinh nhật cho mấy đứa cháu ruột, hay đi du lịch đâu đó chứ đâu phải chuyên nghiệp đâu, móa bác bảo nâng cấp máy tính lên... bà xã nghe được bả "quánh" chết tươi... nếu nâng cấp lên chip 945 như bác nói... máy em thay hết còn gì???
Dù sao cũng cảm ơn bác, Pinnacle 10 em mới cài vô máy thôi... chưa có dịp dịch cuộn băng nào cả, để tháng 7 này dẫn "đệ tử" du lịch về sẽ làm 1 đĩa xem sao.

huynhanhdanny
01-07-2006, 18:46
[QUOTE=VTABC]Khi chuyển video theo cổng 1394 là giải pháp tốt nhất cho các cấu hình cũng như chất lượng .Tại giao diện của trình 1 ( có 1-2-3) khuông (1\ chuyển video vào PC 2\làm Phim 3\ in đĩa )tai 1 ta sau khi cắm bật đầy đủ thì khi converter cần chỉnh lại các thông số trong đấy là nguồn sẽ là gì .Ở bạn cho là 1394 .
Phần định dạng files
Vào mục tinh chỉnh tại đây có phần chỉnh video và audio (theo các dạng )với video bạn cần tìm lựa trọn hệ màu khi định dạng PAL hay NTSC .Phần khung hinh tuy ý bạn cần trọn .Với chất lượng tốt nhất bạn lên để là AVI còn DVD dể là MPEG2 .Còn các phần khác thuộc dòng chất luợng kém .Trong trường hợp Khi lựa chọn về hệ màu mà của bạn chỉ có PAL hoặc NTSC thì như vậy trình của bạn đang cài mang tính bản địa không chuyên nghiệp theo nghĩa đúng .Tôi cũng đã gặp phải và đã trả lại dể dùng bản sịn khi đi kèm CADD Pinnacle
Trình 1 hệ màu thường có trong các phần cứng thuộc dòng Bloc qua USB
Hãy cài bản V9 của loại dành cho Cạc trong
Với bản 9 hay V10 giao diện là gần như nhau và không phải bỡ ngỡ
Phần về (2-làm phim) bạn cần biết là Pal khung hình tốc độ là 25
Frame 25 còn NTSC là 29.97 .Có thể khi viết tôi đang nhớ lộn nhưng đại khái là 29.97 khác với 25 vì vậy khi kéo thả bạn không làm được vì chúng khác nhau về tốc độ ảnh .V9 và V10.01(cài nguyên thủy) chẳng làm được .Cách tốt nhất là bạn dùng 1 trình quy nó về 1 dạng PAL hay NTSC với tốc độ frame như nhau là được
Khi sử lí phim thì v9 không từ chối hệ màu nhưng lồng hai mẩu viđeo khác định dạng màu là không ok .Với 1 Files Video bạn có thể tự do mổ sẻ lồng ghép nhưng khi hai video riêng rẽ là cần phải xem hệ màu
Dùng thêm các trình sau
Zealot All Video Joiner v2.2(Nó nối tất các đoạn Viđeo thành 1 mà không cần biết chuẩn nào rồi cho ra 1 định dạng theo ý mình)
Zealot All Video Splitter v2.3(cắt video )
Color7 Video Converter (có thể dùng trình này thay thế Pinna trong khi chuyể video từ camera vào PC theo các định dạng mình muốn Pal hay NTSC và khung hình )
Nói vậy thôi chứ nếu tôi nói ra bạn đừng trách tôi là đã làm bạn phải hao tốn thêm tiền .Tôi nói rằng khi mà bạn có một cấu hình máy tương đối vidu CPU code 3.4G (hai nhân thật)và mêm chíp Intel 945 trở lên và ram DDR2 khoảng 2 hoặc 4G và một đầu ghi thế hệ mới trong đó có cả vấn đề in phông cho đĩa thì bạn đã trở thành 1 nhà sản xuất Video đĩa chuyên nghiệp .Từ đây bạn sử dụng Pinnacle v10 có updata tới v10.6... cùng nhiều trình liên quan như Heroglyph v2.5 sử lí ma thuật video trong này cho phép bạn cópi trong soạn thảo để dán vào trình phông title của nó .Nhàn hạ mà tới không tưởng nổi .Bạn sẽ gọi và muti Video với các định dạng như MP4 AVI MPEG rồi MPEG1 (chỉ có trong đĩa VCD) với nhiều chuẩn và hệ màu khác nhau để kéo thả lồng ghép mà bạn xưa nay khổ sở với Pinna 9 .Bạn sẽ không còn nghĩ rằng cần thế nọ thế kia dể làm .Hình như Pinna v10.5.2 (updata)không còn quan tâm tới biên giới chuẩn Vidêo nữa .Muốn có như thế hãy cải thiện phần cứng dể theo kịp trình này ít ra cũng phát triẻn thêm 2 năm nữa trước khi có các cuộc cách mạng thay đổi về các thông số mới với phần cứng của máy tính thế hệ sau
Mai Chiến Vla (maichien@list.ru) Russia
http://www.ddth.com/[/QUOTE

Heroglyph v2.5 .... bạn biết bạn có thể cho tôi link download và ***** luôn được không cam ơn trước nha

VTABC
02-07-2006, 01:34
h**p://www.vinasofts.ws/forums/index.php?
Vào trang này tìm các bài của vtabc
Nếu bạn cần tải thì cần đăng kí làm thành viên thì mới hiện đường dẫn .Bình thừong nó dạng ẩn và bạn chỉ có thể đọc các lời thoại.Có gì chưa ổn thì alo
===========
nino đã bảo trước rồi mà đừng trách nhé .Có phương pháp cho bạn đây.
Nếu đã cài xong thì xem khởi động với thời gian chấp nhận được thì sau khi đao phim vào máy bạn cắt nhỏ ra nhiều tệp theo thứ tự rồi sử lí dần từng phần .Sau đó nối chúng lại rồi bum bằng NERO Express 3.11
Tuy vậy dể gải quyết công việc thi mới nói vậy còn gia đình thi cứ làm như đấy nghĩa là chia nhỏ .Đừng bum bằng trình Pinna và với tổng thể hàng 60 hay 120 phut sẽ ngồi cả ngày chờ mà hổng đoạn nào ra đoạn nào đâu

lcd
26-10-2006, 14:39
Chào bạn VTABC,
Tôi đã download Heroglyph 2.5, nhưng là bản demo, bạn có thể chỉ cho tôi cách nào có được bản ***** không ?
Cám ơn rất nhiều

-----------------------------------
Mình đang công tác tại Nga .Mình hai lần mua nguyên bộ bản 9 và sau này là bản 10 cùng cạc của nó .Trong thẻ cạc có đường 1394 và đường cắm Video (VHS) dạng video băng .Driver của hai loại thẻ này là dùng chung được
Với P 9 thì đĩa cài trương trình P9 gồm 2 đĩa 1 đĩa ghi dạng CD và đĩa 2 ghi dạng DVD .Khi cài với P9 thì nên chú ý về sự hộ trợ cho NTSC hay PAL .Giao diện ngôn ngữ (cần tìm bản muti ngôn ngữ)
Chú ý khi cài là bạn cần tải đủ đĩa 2 .Khi cài xong đĩa 1 có thể gọi là xong nhưng trong nó chỉ toàn giao diện và lệnh .Cài đĩa DVD dữ liệu hoàn thiện khi này bạn có đầy đủ các tính năng
--------
với P10 thì 2 đĩa CD đầu cài hệ điều hành còn đĩa 3 dạng DVD dữ liêu cài đầy đủ dể có thể làm việc được
Tính năng trực giác so P9 với P10 thì
Holywood FX studio có 46 mục còn P10 thì 56
P9 dùng Heroglyph 1 (it trò hơn)
Các tính năng mới nổi trội trong P10 là các sử lí ma thuât Heroglyph 2.0 và có bản thương mại thế Heroglyph 2.5
và các tính năng tạo chữ cắt lớp choma gì đó hoàn thiện
Nhiều lắm .Khi cài xong nhớ tải bản vá 10.5 (70mb) để có thể làm phim ngay tư Video MP4 mà trước đây không cho phép .Nghĩa là Video MP4 bạn có thể gọi vào băm và sử lí rồi tao như với MPEG
-----------
Bạn hỏi về đĩa 3 DVD là đĩa chứa data cho các trình sử lí trong tổng hệ điều hành Pinna được cài 2 đĩa CD
Về phía tôi có lời khuyên bạn là với mêm của bạn hình như 2 khe
đã dùng hết .Hãy đổi 2 thanh 1 G dể tăng lên 2 G bạn sẽ thấy khác ngay.Bộ nguồn cần dùng 400W .Khi convecrter thì hình không bị sun và co hai bên ,Máy không bị treo và in ấn khác xưa
-------
Với của ban về cấu hình lên cài P9 và cần bổ xung ngay 1 G ram
tìm bản updata tới 9.4.3 nhé
Nhân tiện tăng các bạn trình tạo chữ 3D này
BluffTitler DX9

http://www.blufftitler.com/BluffTitlerSetup.exe

Reg:
NAME: Sadako Rocks
****** #1: himbeer
****** #2: 30203381
============================
Có thể đây không là ****** đúng nhưng yên tâm tôi sẽ chỉ cho key

hunghoai
29-10-2006, 22:28
anh VTABC có cả card 9 lần card 10 của Studio, chắc thừa ko dùng 1 cái bán lại cho em đi.

VTABC
30-10-2006, 22:51
anh VTABC có cả card 9 lần card 10 của Studio, chắc thừa ko dùng 1 cái bán lại cho em đi.
==================
Hùng Hoài có nhu cầu thật hay hỏi chơi vậy!nếu bác chỉ dùng camera của mình có cổng DV thì chẳng cần mua làm chi.Nếu bác cần sang đĩa thì cần thiết khi gặp dạng VHS .Tôi không có ý bán vì chẳng nhiều tiền .Phiên bản cả bộ hiện nay bên này hơn 200$ cacr card PCL Nếu bác có ý cần mà Vn không thấy thì Cuối năm tôi về mua dùm nguyên đai comples

hunghoai
31-10-2006, 13:23
em hỏi thật đó, anh xem giùm em bên đó cái card này : http://www.pinnaclesys.com/PublicSite/us/Products/Consumer+Products/Home+Video/Studio+Family/Studio+MovieBox+Plus.htm
bên đó bán bao nhiêu, vì ở VN cũng có nhưng họ bán đắt quá em ko mua được.
Cảm ơn anh nhiều.

penD820nongqua
03-11-2006, 14:31
bản 10... sao cài vô máy thấy "è" quá trời luôn, khởi động chương trình gần 10 phút mới vô được, nhưng khi được khi không... khi chuyển qua lại từ capture qua edit hay vô help thì nó thoát luôn, các bạn có bị như vậy không? các bạn nào xài chạy ổn pinnacle studio 10 xin cho mình lời hướng dẫn với.
Cấu hình máy mình: main giga 865 8IR1000 Pro-G, CPU 3GB (HT), Ram: 1GB bus 400 (chạy kênh đôi), VGA: Giga 9600Pro 128MB, 2xHDD sata 120GB, dĩ nhiên là có đầu ghi DVD, CD, card capture... đầy đủ...
Em thấy cấu hình máy đâu đến nỗi nào sao mà từ mấy hôm nay cài chương trình vô rồi mà chưa lần nào khởi động và chạy thành công... không lẽ từ nay phải bỏ pinnacle luôn sao??? các bác giúp em với...

soft này nặng lắm./ Tui mua về bộ cài của nó gồm 2 dĩa CD nhưng chưa dám cài vào máy vì sợ không đủ sức chạy

nino
03-11-2006, 22:00
soft này nặng lắm./ Tui mua về bộ cài của nó gồm 2 dĩa CD nhưng chưa dám cài vào máy vì sợ không đủ sức chạy

Hi hi, bây giờ vi vu rồi bác ơi, hôm đó bị đụng soft virus nên nó mới lì thế... bây giờ em thấy bản 10 chạy còn nhanh và ổn hơn bản 9 nữa đó bác ơi, đánh từ pinnacle thẳng ra DVD cũng rất ok.... mỗi tội chắc do soft nặng nên máy chạy nóng quá, hôm qua làm 01 đĩa dvd sinh nhật con bé nhà em bị hỏng luôn một con HDD 12oGB rùi, lúc chương trình bị treo sờ vô cái HDD chứa mấy file video nóng muốn phỏng tay (không thể cầm được nó luôn)

khungtanthoi
04-11-2006, 21:08
Hi hi, bây giờ vi vu rồi bác ơi, hôm đó bị đụng soft virus nên nó mới lì thế... bây giờ em thấy bản 10 chạy còn nhanh và ổn hơn bản 9 nữa đó bác ơi, đánh từ pinnacle thẳng ra DVD cũng rất ok.... mỗi tội chắc do soft nặng nên máy chạy nóng quá, hôm qua làm 01 đĩa dvd sinh nhật con bé nhà em bị hỏng luôn một con HDD 12oGB rùi, lúc chương trình bị treo sờ vô cái HDD chứa mấy file video nóng muốn phỏng tay (không thể cầm được nó luôn)

Chắc là nó bị kẹt cơ ổ cứng trước khi hư chứ không phải do xuất DVD mà hư đâu bác ạ! Em mới tiêu cái 400GB chương trình từ đầu năm tới giờ. Chết mất thôi!

VTABC
04-11-2006, 21:14
Hùng Hoài có nhu cầu thật:
Nếu bạn cần dạng USB thì cần dùng loại này khỏe và có phần nhớ đệm .
http://www.pinnaclesys.com/PublicSite/us/Products/Consumer+Products/Home+Video/Studio+Family/Studio+Plus+700-USB+version+10_5
Tuy vậy nó chỉ thích hợp cho máy xách tay vì không thể bổ xung thêm cạc vào mên .Việc cài đặt thì cũng tương tự nhưng rõ ràng tôi thấy là không khỏe bằng cạc trong do một lần tôi đã mua về và cài thử .Có loại cao cấp hơn nhưng chưa rõ nó đắt vì cái gì ?Nhìn chung sản phẩn là có giá khi chúng két hợp với những phần mềm đi kem .Việc phần mềm thì bạn có thể lựa chon ngay cho mình trên mạng mà không tốn bao nhiêu?.Việc của ta là cần hai cái cổng vào DV và VHS thôi .Chủ yếu là VHS cho nên cần thêm cạc nếu không thì chỉ cần cái cạc 1394 10$ thôi .Nói thế chứ mấy ai theo nổi các phần mềm Pinnacle tổng thể có đến 10 ngàn $ may ra mới đủ .Ai đó nói là cần phải dùng đàng hoàng thì đúng chỉ khi sản phẩn đó khi tạo cần buộc có bản quyền .Chúng ta nhưng người chơi ,học thì phương diện nào đấy hãng vẫn đèn xanh đó

nino
04-11-2006, 21:34
Chắc là nó bị kẹt cơ ổ cứng trước khi hư chứ không phải do xuất DVD mà hư đâu bác ạ! Em mới tiêu cái 400GB chương trình từ đầu năm tới giờ. Chết mất thôi!

em cũng không biết tại sao bác ạ... mấy cái HDD seagate dạo này sao dỏm quá, xài cỡ 2 năm là thấy muốn tiêu hết ráo...

khungtanthoi
04-11-2006, 21:45
Hic hic! Lại là seagate, chạy render nó kêu giống như ngày xưa anh em mình hay đi xe bò bánh gỗ ấy, lọc cà lọc cọc!