PDA

View Full Version : nguồn có đủ dể chạy không

Mit_Xinh
09-06-2006, 10:09
thưa các bác em có con nguồn fujitek vừa mua 20$ do hứng quá em OC cpu từ 2,4~~~~~3,06 còn con VGA em OC lên 40% cho em hỏi nguồn của em có đủ để OC 2 cái đó không hả các bác ah` các bác làm ơn cho em chương trình đo công suất của máy dc. không ah, thanks các bác nha

stc_co_ltd
09-06-2006, 14:27
Chào bạn !
vấn đề nguồn cấp chỉ là điều kiện cần chưa phải là đièu kiện đủ. Bạn nên kiểm tra về các vấn đề tản nhiệt và các linh kiện khác như RAM có đáp ứng được nhu cầu OC không.
Các loại nguồn bán tại thị trường Việt Nam thường ghi công suất không phải là công suất thực, Bạn cũng phải lưu ý thêm về điều này
Thân :)

SLI-nForce4
09-06-2006, 16:21
Chào bạn !
vấn đề nguồn cấp chỉ là điều kiện cần chưa phải là đièu kiện đủ. Bạn nên kiểm tra về các vấn đề tản nhiệt và các linh kiện khác như RAM có đáp ứng được nhu cầu OC không.
Các loại nguồn bán tại thị trường Việt Nam thường ghi công suất không phải là công suất thực, Bạn cũng phải lưu ý thêm về điều này
Thân

Công suất không thực chỉ là đối với những cái nguồn của bọn TQ thôi, còn mấy cái nguồn Antec,Acbel,CM thì nó gần như là thực, con 400W của FUJITEK mà so với 380W của CM đã là một trơi 1 vực rồi.
Nếu mà mua nguồn xịn thì khả năng OC lên cao là rất cao đúng không?