PDA

View Full Version : Chơi game bị restart là bị làm sao vậy anh em

ErrantGuy
09-06-2006, 00:03
Mình chạy NFS Most Wanted, thỉnh thoảng đang chơi thì bị restart máy, có phải do card đồ họa của mình kém không? Mình dùng chip 2.8, RAM dual 1GB, VGA on GMA900 128MB. Nhiệt độ máy lúc chơi game là ~ 40oC. Tất cả thông số của game mình đã để thấp nhất rồi. Mong anh em giúp đỡ.

SLI-nForce4
09-06-2006, 05:22
bạn cho biết thêm thông tin đi, chỉ xảy ra khi chơi trò này hay còn xảy ra với trò khác nữa?
cấu hình đó đủ chơi rồi, chỉ sợ nguồn thôi.

Mit_Xinh
09-06-2006, 09:42
do máy của bác không đủ nguồn cho những thứ ấy dùng nhà mình cũng bị nè mà nguồn nhà bác là nguồn gì thế

namhnm
09-06-2006, 11:08
chắc chắn là do nguồn rồi. Bình thường thì máy bác ko sao. Sẽ gặp tình huống này lúc chạy nhiều ứng dụng hoặc chạy các ứng dụng nặng. Cái trò này theo tôi được biết là nặng ra phết. Nguồn dỏm thì đi là chuyện đương nhiên

stc_co_ltd
09-06-2006, 14:19
Lỗi restart lại máy trong trường hợp này có thể do nguồn của bạn không đủ công xuất cấp cho hệ thống. Xin lưu ý bạn là những loại nguồn của Trung Quốc sản xuất Thường không đủ công suất ghi trên nhãn. VD : 350W Chỉ là 180W.... Bạn nên đến của hàng bạn mua máy yêu cầu nâng cấp nguồn. Nếu kinh phí cho phép bạn nên lấy nguồn TQ ghi 500 hoặc 600 W vì như vậy mới dủ 350->400W :D

ErrantGuy
09-06-2006, 18:25
Chẹp, hiện tượng này chỉ xảy ra khi mình chơi NFSMW, còn những trò nặng khác thì mình chưa thử qua. Nguồn của mình là Poca 500. Không hiểu nó có quá lởm không? Đợt mua máy không để ý con nguồn nên không biết đường đổi nguồn ngon. Mong anh em tư vấn cho con nguồn ngon ngon chút đủ để chiến. Thanks anh em nhiều.

mysource
09-06-2006, 18:52
máy tui cùng bi nhu vay.nguon cua tui 450w co du khong?tui choi IGI,hay Mo toGP thi xay ra hien tuong do.con mo nhieu chuong trình thì không sao.

U.F.O
09-06-2006, 19:31
Bạn ErrantGuy thân mến!
Lỗi restat lại máy có nhiều nguyên nhân lắm .Về cấu hình thì có lẽ PC của bạn đủ cấu hình để chơi rồi mà .Mình nghĩ nguyên nhân do RAM hoặc card đồ họa nữa ,cũng 0 loại trừ TH bạn cài trò chơi bị lỗi hay bạn đặt các thiết lập khi chơi game sai (vd: độ phân giải màn hình chẳng hạn)hay cũng có thể là do xung đột phần mềm .

Mình có anh bạn chơi War3 đúng 15 phút thì máy bị khởi động lại ngay , đem đi bảo hành thì biết được là lỗi do RAM.

p/S:Tại sao bạn chưa thử các game khác đi để xác định được chính xác.

ErrantGuy
12-06-2006, 00:47
Hiện mình chưa có thời gian và cũng không biết rõ là những game nào đòi cấu hình tương đương với NFS để có thể thử. Bạn có thể chỉ giúp mình xem chơi thử game nào và nếu lỗi do RAM thì sẽ xảy ra hiện tượng thế nào? Trước đây mình cũng chơi NFS nhưng không sao, chẳng hiểu sao dạo này nó rất hay restart.

vantruongdia
12-06-2006, 18:17
Theo tui nghi thi la do ban cai Drviver VGA chua dung nen moi bi nhu vay. ban thu remove va íntall lai driver kem theo xem sao ?

ErrantGuy
16-06-2006, 18:06
Driver mình xài trong đĩa đi kèm main mà, có nâng cấp lên bản mới nhất trong trang của Giga rồi. Cho mình hỏi là nguồn Poca 500 có đủ cung cấp điện khi mình chiến NFS không vậy?

khanhkage
16-06-2006, 19:01
Nguồn gì mà tên lạ hoăc vậy, để chắc ăn bạn vào BIOS vào mục POWER.... xem điện có cung cấp đủ không. Nếu không đủ điện thì dù hiệu gì cũng là hàng dạt rồi. Mà bồ có overclock ko vậy, OC mà nguồn ko tốt cũng hay bị RESTART lắm đó nha.

SLI-nForce4
16-06-2006, 19:04
Chẹp, hiện tượng này chỉ xảy ra khi mình chơi NFSMW, còn những trò nặng khác thì mình chưa thử qua. Nguồn của mình là Poca 500. Không hiểu nó có quá lởm không? Đợt mua máy không để ý con nguồn nên không biết đường đổi nguồn ngon. Mong anh em tư vấn cho con nguồn ngon ngon chút đủ để chiến. Thanks anh em nhiều.

mình cũng là POCA, nhưng 350W, chạy NFS MW như trâu luôn, chưa sao cả, cấu hình CPU là 2,4Ghz, còn lại là giống/hơn bạn, bạn thử xem nguồn nó thế nào đi, không thì lượm con CM 350W
à quên, câu hỏi của bạn, nói chúng là đồ POCA ma đe in Chi na nên không được tốt lắm đâu, tiền nào của đó bạn à, mua con CM 350W có khi hơn cái 500W của bạn đó