PDA

View Full Version : Firewall nào tốt nhất ?

ongtho
08-06-2006, 10:06
Xin hỏi các pác phần mềm tường lửa nào best nhất. đừng nói tui lên mạng search nha. tìm mãi không thấy thông tin cần thiết.
tui đang dùng zoneAlarm free, sau khi cài BitDefender v9 buil 9.5 vào thì có thêm một firewall nữa của Bitdefender. Tường lửa của Bit và Zone thằng nào hay hơn hả các pác.
trong trường hợp muốn giữ lại dùng cả hai cùng lúc thì có bị xung đột gì o ? dùng hai thằng một lúc hiệu năng có cao hơn không hay giảm đi ????
xin chỉ giáo. thank............. các iu
:emlaugh:

VnComputerJobs
08-06-2006, 11:24
ZA được các cư dân mạng đánh giá là tốt nhất nhưng tôi dùng thấy hay bị die làm đóng băng luôn con máy tính. Tôi thấy dùng thằng http://www.sygate.com/ ngon hơn.

hetien
08-06-2006, 11:30
Firewall thì ZA vẫn là số 1. ZA có luôn cả bản Suite đó + linh tinh nhiều thứ lắm (Spyware, IM, Virus, Mail...).

kinato
08-06-2006, 12:28
Hồi trước có dùng ZA nhưng thấy máy nặng quá nên tháo ra.Bây giờ sài hai con Anti Spyware Ashampoo và Ad-AwareSE personal vừa nhẹ vừa hiệu quả!

Arkain
08-06-2006, 12:46
Một phiếu cho Zone Alarm...dùng cái firewall thôi, anti-spyware và antivirus của nó còn non yếu lắm.

khoabeo108
08-06-2006, 22:30
Nhận xét chung thì Zone vẫn được đánh giá cao hơn, mặc dù hơi nặng một chút

ErrantGuy
09-06-2006, 00:01
Mình thấy nếu là dân pro thì họ hay xài Firewall của ZA, thằng Bit được cái tích hợp nhiều, mạnh nhất của Bit là Anti Virus. Nếu bạn xài đơn thuần Firewall thì nên chơi ZA, mỗi tội chạy hơi nặng, cấu hình máy phải tốt tốt 1 chút.

U.F.O
09-06-2006, 01:08
Ông Thọ thân mến !
Giải pháp toàn diện nhất cho PC của bạn là nên sử dụng kết hợp các phần mềm chuyên dụng . Bit Defender thực sự chỉ mạnh với Virus còn tường lửa thì có lẽ lại là ZA và Sygate Firewall .
Chúng không đụng độ nhau đâu .
Mình chỉ lưu ý thêm là Za chỉ thật sự mạnh với phiên bản 2006 sau này . Các phiên bản trước được đánh giá là không hiệu quả .

ThiênthầnIT
29-06-2006, 22:33
làm ơn cho em em cái dồ9 chơi cho thằng ZA 6.5 đi năn nĩ mà

U.F.O
30-06-2006, 01:08
làm ơn cho em em cái dồ9 chơi cho thằng ZA 6.5 đi năn nĩ mà
--> Ack ack mâu thuẫn óe

Tìm đồ chơi tui hay vào crackdb.com ^^ hay dùng Crackdown với Craagle để tìm *_*

addme
30-06-2006, 01:24
Cái fire wall mạnh nhất là bạn tay của bạn, chỉ cần rút cái line net ra là xong, sẽ chẳng có con virus hay trojan nào phá phách được :D
Có dính virus hay spyware hay kog là do cách lướt net của mình thôi !

PS:Cái firewall kèm theo windows vừa nhỏ gọn, tại sao lại không xài mà đi cài thêm ZA.... cho rắc rối ?

PMT
30-06-2006, 10:09
Cái fire wall mạnh nhất là bạn tay của bạn, chỉ cần rút cái line net ra là xong, sẽ chẳng có con virus hay trojan nào phá phách được :D
Có dính virus hay spyware hay kog là do cách lướt net của mình thôi !

PS:Cái firewall kèm theo windows vừa nhỏ gọn, tại sao lại không xài mà đi cài thêm ZA.... cho rắc rối ?
Thua.................................

U.F.O
30-06-2006, 14:06
QUá chuẩn rùi còn gì nữa . Vd chỉ vào ddth.com thì... sao bị troj được ^^

lee_huynh306
30-06-2006, 18:46
Sợ Trojan kể chung có 2 dạng: IT-pro sợ bị kẻ địch tấn công và còn lại là hay lướt web bậy bạ. Hehe,các bác đừng chửi em hén!

addme
30-06-2006, 20:07
Sợ Trojan kể chung có 2 dạng: IT-pro sợ bị kẻ địch tấn công và còn lại là hay lướt web bậy bạ. Hehe,các bác đừng chửi em hén!

Cái này có 2 dạng :emlaugh:
1 cr @ ck
2 ***

Có những lúc đi tìm cr @ ck , biết là có spy nhưng vẫn phải thử :crying: , nên đành bị dính .
Còn mấy bác xem *** mê mẩn quá, để bị dính là đáng lắm :lick:, thứ này có cài cả trăm cái fire wall cũng kog chặn hết :tongue:

khoabeo108
30-06-2006, 20:39
Cái này có 2 dạng :emlaugh:
1 cr @ ck
2 ***

Có những lúc đi tìm cr @ ck , biết là có spy nhưng vẫn phải thử :crying: , nên đành bị dính .
Còn mấy bác xem *** mê mẩn quá, để bị dính là đáng lắm :lick:, thứ này có cài cả trăm cái fire wall cũng kog chặn hết :tongue:
Bác này kinh nghiệm! Chắc dính nặng cả 2 khoản rồi (^..^)

addme
30-06-2006, 21:35
thua ....
tôi chỉ share kinh nghiệm, muốn hiểu sao thì hiểu