PDA

View Full Version : Nên thuê máy chủ web tại Vietnam hay ở Inter?

trongthao
08-06-2006, 09:36
Xin hỏi quý vị như sau: Với cùng một cấu hình webhosting, nếu thuê ở Vietnam thì website truy cập có tốc độ nhanh hơn thuê ở các nước khác không?

duc9009
08-06-2006, 12:05
Nếu khách hàng truy cập là VN thì host tại VN thì sẽ lẹ hon, còn web dành cho khách nuóc ngoài nên mua õ nuoc ngoai

superthinb
08-06-2006, 16:50
Mình thấy tại sao đất nước 80 triệu dân mà có quá ít nhà cung cấp host có máy chủ đặt tại Việt Nam. Chúng ta làm ăn cái trò mèo gì hổng biết. Chỉ trừ những công ty liên doanh, có liên quan đến xuất nhập khẩu còn thì hầu hết là công ty nhỏ, vốn ít, khách hàng toàn là người Việt Nam với nhau mà đi thuê host thì nằm tận mãi trời Tây đâu đâu truy cập chậm như con rùa.
Các nhà cung cấp host dở tệ, tại sao họ không đặt cha nó cái máy server tại Việt Nam để phục vụ lượng khách hàng cung cấp truy cập web cho người trong nước kia, đỡ phải trả tiền băng thông quốc tế, nó cứ như mạng LAN / WAN vậy, tha hồ mà tốc độ. Cung cấp host trong nước có tốc độ cứ như trang www.edu.net.vn hay www.tuoitre.com.vn hay www.thanhnien.com.vn thì hốt bạc, khối người thuê, thậm chí 1 thành sinh viên có trang web cũng sẵn sàng bỏ ra 100K / tháng để chơi ngay.
Hiện nay ở VN chỉ mới có vài ông cung cấp host có server đặt tại VN, mà lại đắt kinh khủng. Bác nào biết lão nào đáng tin cậy ngoài các lão Netnam, Saigonnet, FPT, VDC thì nói cho em biết với, em đang định upload lên một host nhưng thấy giá mấy đại gia này vãi cả linh hồn. Muốn dùng hàng Việt Nam cũng không được các bác ạ.
Xem thử bảng giá http://hosting.vnn.vn/webhosting.htm

VietDuc
09-06-2006, 00:25
Bạn nói ầm ầm mà chưa coi hết sao super :)

http://host.digipower.com.vn/vnserver.php

bản báo giá này là tạm thời vì chúng tôi cung cấp khá nhiều nhưng chưa sửa lại web xong. Bạn muốn có chi tiết hơn và giá hợp lý hơn cho VPS và Server thì email đến sales@digipower.com.vn

Hi vọng đáp ứng được nhu cầu của bạn.

mactukhoa
09-06-2006, 01:56
Nhìn qua cái bảng giá mà đắt thế, trong khi host server nước ngoài khoản 2$ / tháng cho 100 Mb....

VietDuc
09-06-2006, 22:43
Đơn giản vì nó là Server đặt tại VN, nếu bạn so các features với VDC, FPT thì xem thế có là mắc ko nhé. Kết luận sớm quá vậy?

Còn host US hả? bạn coi ngay trên web chúng tôi, $2.99/tháng cho hẳn 1GB chứ ko chỉ 100MB như bạn nghĩ đâu.

Thân!

quatimkhomauu
12-06-2006, 22:08
Đơn giản vì nó là Server đặt tại VN, nếu bạn so các features với VDC, FPT thì xem thế có là mắc ko nhé. Kết luận sớm quá vậy?

Còn host US hả? bạn coi ngay trên web chúng tôi, $2.99/tháng cho hẳn 1GB chứ ko chỉ 100MB như bạn nghĩ đâu.

Thân!

Ở nước ngoài $7.95/month (25G Space, 150G bandwith, 3 free domains = 3 dedicated IPs, 200 sub domains, 1 FTP account)

unknownman
12-06-2006, 22:33
dung lượng nhiều chủ yếu để chứa nhạc chứa phim chứa soft
mà mấy cái đó host nước ngoài nó cấm, cũng như không
mua host bèo bèo của VN là vừa đủ xài cho 1 diễn đàn be bé