PDA

View Full Version : Vào internet được nhưng khong load wed được ?

treyeuhoctap
07-06-2006, 18:48
Máy mình vào internet bình thường, bằng chứng là game online Gunbound, Võ Lâm, MU .... vào chơi được bình thường, nhưng không hiểu sao không thể vào trang wed được (bất cứ trang web gì). Ai đã từng bị xin giúp mình biết lý do và cách khắc phục luôn (Có 1 cách mà mình luôn làm thành công là cài lại máy). Cảm ơn mọi người nhiều. Xin chỉ giúp mình.

khoabeo108
07-06-2006, 19:01
Bạn dùng trình duyệt web khác thư xem

treyeuhoctap
07-06-2006, 19:26
Bạn dùng trình duyệt web khác thư xem
Mình dùnh Internet Explorer và Firefox đều không được. 2 trình duyệt này phổ biến và mạnh còn vào không được mà. Ai biết xin chỉ giúp. Cảm ơn.

desperadohp
07-06-2006, 22:40
Mình dùnh Internet Explorer và Firefox đều không được. 2 trình duyệt này phổ biến và mạnh còn vào không được mà. Ai biết xin chỉ giúp. Cảm ơn.

Chào bạn!
Bạn có thể thực hiện như sau.
Vào trang:
http://www.samair.ru/proxy/

Bạn chọn bất kì 1 proxy nào.
Ví dụ: 62.116.40.112:80

Bạn dùng FireFox, vào Tools ==>> Options. Trong thẻ General, chọn Connection Settings ==>> Manual Proxy Configuare ==>> Bạn copy vào HTTP : 62.116.40.112, Port 80
Bạn nhớ chọn "Use this proxy for ..."

Xong rùi chạy thử vào http://www.ip2location.com
Nếu chạy được thì okie, còn ko, bạn chọn cái Proxxy khác.

Tương tự với IE ==>> Bạn từ mò.
Thường thì nên chọn Proxxy nào có Port = 80

^_^ DESPERADO ^_^

treyeuhoctap
07-06-2006, 23:11
Chào bạn!
Bạn có thể thực hiện như sau.
Vào trang:
http://www.samair.ru/proxy/

Bạn chọn bất kì 1 proxy nào.
Ví dụ: 62.116.40.112:80

Bạn dùng FireFox, vào Tools ==>> Options. Trong thẻ General, chọn Connection Settings ==>> Manual Proxy Configuare ==>> Bạn copy vào HTTP : 62.116.40.112, Port 80
Bạn nhớ chọn "Use this proxy for ..."

Xong rùi chạy thử vào http://www.ip2location.com
Nếu chạy được thì okie, còn ko, bạn chọn cái Proxxy khác.

Tương tự với IE ==>> Bạn từ mò.
Thường thì nên chọn Proxxy nào có Port = 80

^_^ DESPERADO ^_^
Đã nói không vào được bất kì trang web nào cơ mà. Không vào được thì làm sao vào đó mà lấy địa chỉ proxy được cơ chứ. Thân.

nguyenvuhoang
07-06-2006, 23:49
hi, treyeuhoctap, lâu quá không gặp, có lần hoàng cũng bị trường hợp như vậy, tư vấn sư phụ thì được khuyên là đổi DNS, vd bạn dổi DNS của VNN sang FPT, Viettel..., chỉ cần nó không trùng với cái DNS bạn đang dùng là được, good luck, giải pháp setup lai máy là giải pháp cuối cùng. hy vong là bạn không phải dùng đến

nbviet
08-06-2006, 00:07
ừ, cách này có vẻ đúng: hình như treyeuhoctap ko set (hoặc set ko đúng) dns cho card mạng. Các game online chơi vô tư, vì chúng có thể tự dò dns = cách dùng địa chỉ ip của gateway làm địa chỉ dns!

treyeuhoctap
08-06-2006, 09:05
Lâu rồi quen dùng DNS của VNN , ai cho mình xin DNS của Viettel va FPT được không? Hồi nãy mình thử dùng DNS của FPT 210.245.14.4; 210.245.0.10 vẫn không vào internet được. Nếu không đựoc chắc setup lại quá.

nbviet
08-06-2006, 11:25
- đơn giản nhất là gán ip dns = ip của gateway
- dns của các isp ở tp.hcm:
vnn : 203.162.4.190; 203.162.4.191
fpt : 210.245.31.130; 210.245.31.10
viettel: 203.113.131.1; 203.113.131.2

desperadohp
08-06-2006, 13:22
Đã nói không vào được bất kì trang web nào cơ mà. Không vào được thì làm sao vào đó mà lấy địa chỉ proxy được cơ chứ. Thân.

Xin chào bạn!
Google có vào được ko hả bạn.
Nếu vào được. Bạn gõ từ khóa "proxy", rùi ấn vào chữ "Đã lưu".

PROXY lists
Proxy lists on SamAir is the number one source for all things free proxies.
www.samair.ru/proxy/ - 9k - Đã lưu - Tương tự - Site info

Mình nghĩ Google, Yahoo!, hoặc MSN có thể vào được để Search.
^_^ DESPERADO ^_^

treyeuhoctap
08-06-2006, 14:19
Xin chào bạn!
Google có vào được ko hả bạn.
Nếu vào được. Bạn gõ từ khóa "proxy", rùi ấn vào chữ "Đã lưu".

Mình nghĩ Google, Yahoo!, hoặc MSN có thể vào được để Search.
^_^ DESPERADO ^_^
Mình đã nói rõ là không vào được bât cứ trang web nào cả, sao mà lại cứ hỏi vớ vẩn như vậy nhỉ?. Xin nhắc lại là "KHÔNG VÀO ĐƯỢC BẤT CỨ TRANG WEB NÀO". Dẫu sao cũng cảm ơn bạn đã quan tâm và tận tình chỉ bảo. Một lần nữa chân thành cảm ơn.

Yêu Máy Tính
08-06-2006, 16:24
Trường hợp của bạn giống mình rồi nè, mình chả biết nhiều nhưng dùng thằng Viettel khó chịu thật. Vào game chơi thoải mái, nhưng lướt Webs thì nghỉ, đã 2 tuần nay rồi. Nhiều khi còn nực cười hơn, dùng IDM download tốc độ >>> 110Kb/s, ấy vậy mà không tài nào vào webs được, bất kể 1 trang nào cũng vậy. Mình định lập topic hỏi, nhưng tiện đây, hỏi luôn. Có ai giúp được không nhỉ?....

Mạng theo kiểu chập chờn ý, VD: nếu trong lúc mạng vẫn hoạt động (tức là lướt Webs được), bạn mà đownload bất kỳ một cái gì thì đến lúc mất mạng ( tức là không lướt Webs được ) nó vẫn chạy ầm ầm luôn á. Hiện tượng lạ quá trời luôn. Hai tuần nay ngày nào cũng vậy, cứ tầm 2h=>4h là bị một phát => một ngày chết tầm 6=>7 lần , mà mỗi lần còn tuỳ vào mức độ nghiêm trọng 15 phút => vài giờ. Ặc dã man đời em.... Híc

namhnm
08-06-2006, 17:39
bác nào biết địa chỉ dns của vnn,fpt,viettel ngoài miền bắc này ko. Cho em cái, thỉng thoảng thằng vnn nhà em hay chết

nguyenvuhoang
08-06-2006, 22:03
quên nữa, sau khi đặtlại DNS, các bạn vào start/run gõ cmd. sau đó ở giao diện command line gõ dòng lệnh ipconfig /flushdns để xóa cache

nbviet
08-06-2006, 22:06
- dns của các isp ngoài tp.hcm:

vnn: 203.162.0.180; 203.162.0.181
fpt: 210.245.0.131; 210.245.0.10; 210.245.14.4
viettel: pótay.com

treyeuhoctap
09-06-2006, 20:41
Mình chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều, tuy nhiên mình đã thử tất cả các cách mà các bạn đã nêu và thực hiện vài lần cũng không được. Nó vẫn vào game và Yahoo mesenger bình thường. Tuy nhiên nếu mà gặp game update thì nó cũng pó tay. Mình đã chọn giải pháp cài lại máy và đã Ok. Nhưng bạn nào đã gặp trường hợp như mình thì mong cứ tiếp tục hướng dẫn cách để khắc phục. Chân thành cảm ơn.

nguyen_ngockhanh29
09-06-2006, 20:55
theo tui thì do modem của bạn cấu hình chưa đúng
nếu không dùng proxy mà không vào đườc thì là do modem đã cấu hình chặn ftp, nếu dùng proxy của fpt hoặc vnn thì bạn có thể dùng proxy mở ơ nhiều website có sẳn. Tuy nhiên nếu dùng proxy thì mạng thường chạy chậm. Cho nên tốt nhầt là bạn hỏi cách cấu hình lại modem của bạn.

nguyenvuhoang
10-06-2006, 00:53
theo tui thì do modem của bạn cấu hình chưa đúng
nếu không dùng proxy mà không vào đườc thì là do modem đã cấu hình chặn ftp, nếu dùng proxy của fpt hoặc vnn thì bạn có thể dùng proxy mở ơ nhiều website có sẳn. Tuy nhiên nếu dùng proxy thì mạng thường chạy chậm. Cho nên tốt nhầt là bạn hỏi cách cấu hình lại modem của bạn.
hic, suy nghĩ kỹ trước khi phát biểu. Nếu do cấu hình modem sai thì toàn bộ hệ thống máy sẽ không vào net được. còn đằng này trước đó người ta vẫn vào net bình thường, và sau khi setup lại win củng vào được. Nếu có lỗi thì chắc chắn đó là lỗi win hoặc lỗi khi setup cac software khác thôi

Yêu Máy Tính
10-06-2006, 03:04
He he tôi cài lại Win 2 lần, cũng chẳng khá khẩm gì hơn. Ngoài việc ...Híc. Đi làm mửa mật để cuối tháng phục vụ cho cái thói ăn chơi sa đọa = cách nộp hơn 500K tiền net cho Viettel hu hu hu hu. May mà chưa vợ, không nó dã cho ốm đòn. Truy cập = proxy chậm lắm, chẳng nhẽ dùng adsl 128Kb/s lại chẳng = dùng kết nối qua điện thoại à !

À, mà sao các bạn sô DSN của các nhà cung cấp thế, chỉ mình được không vậy? thanks nhìu nha.

Tôi thử dùng mấy cái DSN của bạn nbviet chạy được luôn nè, thanks. Làm thế nào bạn biết DSN tài vậy ta.

treyeuhoctap
10-06-2006, 09:34
Hix hix! Ai cũng tư vấn mà cuối cùng nguyên nhân mình tìm ra là tất cả không thuộc lỗi ở trên. Mà nguyên nhân là do phần mềm chống *** Cybersitter 9.0. Mặc dù mình thiết lập ở chế độ default, có nghĩa là vẫn vào Net bình thường chỉ trừ những trang *** mình cấm. Tuy nhiên không hiểu sao nó lại bị. Ban đầu mình dùng 2 tuần thì không thấy vấn đề gì tuy nhiên bây giờ nó lại bị cái lỗi như trên. Thật không hiểu nổi vì phần mềm chống *** này rất được ưa chuộng và có thể nói tốt nhất hiện bây giờ. Ai có kinh nghiệm trong việc này cũng xin cho mình kinh nghiệm. DWK khá dỏm. Chân thành cảm ơn.

Mit_Xinh
10-06-2006, 15:44
bạn thử đổi code của mạng xem có vào dc. không

nguyenvuhoang
10-06-2006, 22:59
bạn thử đổi code của mạng xem có vào dc. không
code của mạng, cái này mới nghe, nó là cái gì vậy ?

warlove_1984
11-06-2006, 01:10
Mình nhớ không nhầm thì DNS của viettel là : 203.113.131.1 hay 203.113.131.2
Sory nếu nhầm ^_^

picasa
11-06-2006, 05:44
Máy mình vào internet bình thường, bằng chứng là game online Gunbound, Võ Lâm, MU .... vào chơi được bình thường, nhưng không hiểu sao không thể vào trang wed được (bất cứ trang web gì). Ai đã từng bị xin giúp mình biết lý do và cách khắc phục luôn (Có 1 cách mà mình luôn làm thành công là cài lại máy). Cảm ơn mọi người nhiều. Xin chỉ giúp mình.
:w00t: :w00t: :w00t:

Bạn là một kẻ nói sạo, nói sạo rất chuyên nghiệp đấy!
Thứ nhất: nếu bạn đang sài máy đó, mạng đó thì Đã nói không vào được bất kì trang web nào cơ mà tại sao bạn lại Post bài được lên diễn đàn này.
Thứ hai: Nếu bạn sài máy khác, mạng khác thì tại sao không thể lấy địa chỉ proxy (Tôi nói vậy không có nghĩa là Proxy sẽ là giải pháp!)

TL: You are a joker

treyeuhoctap
11-06-2006, 08:01
:w00t: :w00t: :w00t:

Bạn là một kẻ nói sạo, nói sạo rất chuyên nghiệp đấy!
Thứ nhất: nếu bạn đang sài máy đó, mạng đó thì Đã nói không vào được bất kì trang web nào cơ mà tại sao bạn lại Post bài được lên diễn đàn này.
Thứ hai: Nếu bạn sài máy khác, mạng khác thì tại sao không thể lấy địa chỉ proxy (Tôi nói vậy không có nghĩa là Proxy sẽ là giải pháp!)

TL: You are a joker
Viết sai chính tả rồi kìa. XẠO chứ không phải Sạo :w00t:
Giải pháp mình đã tìm ra thủ phạm không cần giải thích lại chứ. Và mình cũng đã thử cách thứ 2 là Proxy cũng không được.

To picasa: pó tay luôn đóa:)

picasa
11-06-2006, 08:08
Viết sai chính tả rồi kìa. XẠO chứ không phải Sạo :w00t:
Giải pháp mình đã tìm ra thủ phạm không cần giải thích lại chứ. Và mình cũng đã thử cách thứ 2 là Proxy cũng không được.

To picasa: pó tay luôn đóa:)

Thế bạn chưa đọc cái này à! Tôi nói vậy không có nghĩa là Proxy sẽ là giải pháp

Giải pháp mình đã tìm ra thủ phạm không cần giải thích lại chứ.
Tất nhiên là mình biết . Bạn đã giải thích được thì Post vấn đề của bạn lên làm gì?
:tongue: :bb:

treyeuhoctap
11-06-2006, 11:56
Thế bạn chưa đọc cái này à! Tôi nói vậy không có nghĩa là Proxy sẽ là giải pháp

Tất nhiên là mình biết . Bạn đã giải thích được thì Post vấn đề của bạn lên làm gì?
:tongue: :bb:
Để cùng nhau học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau. Thân. Stop kiểu tranh luận này nhé bạn.

nbviet
11-06-2006, 14:13
to picasa:
- vấn đề của treyeuhoctap có thể xảy ra: các port cơ bản (http:80, ftp:21...) có thể bị lock bởi 1 filter cài trên máy, như CyberSitter chẳng hạn... YIM, gameonline ko sử dụng các port này nên vẫn chạy tốt; tuy nhiên khi update, các game này lại sử dụng port http/ftp để truyền file nên update failed.
- việc treyeuhoctap post cách giải quyết là việc nên làm, mong bác ủng hộ :)

vantruongdia
12-06-2006, 18:24
Vao Internet Option kiem tra lai cac thong so de^, chac la ko seo dau.