PDA

View Full Version : Chỉ dùng 1 máy , điều kiện nên chọn gói nào ?

nothing2losevn
05-06-2006, 20:58
Có 1 cái modem router 1 port - chỉ dùng 1 mình cho 1 máy - điều kiện dùng cũng thường xuyên. Ko biết nên chọn dịch vụ nào cho nó rẻ và tiện lợi.
Định hỏi thử xem:
1 - Nếu dùng để upload/download thì nên chọn gói nào ?? của Dịch vụ nào ?? giá cả ra sao ????
2 - Nếu chỉ để đọc tin lướt web, chat chit thì nên dùng sao ??
3 - Dịch vụ nào đăng kí ít rườm rà và đòi hỏi thủ tục ???
..v..vv...

mong cá bạn tư vấn hộ nhé ???

YKienKhachHang
05-06-2006, 21:07
Hi bạn

Theo kinh nghiệm của tôi thì bạn chỉ nên dùng dịch vụ của VDC tuy giá cả có hơi cao nhưng hiện nay dịch vụ mà VDC cung cấp cho khách hàng là ổn định nhất.

với CT mới bạn có thế dùng gói cước thấp nhất hiện này của VDC

có 2 cách ..

1 thuê bao - 2 trả theo dung lượng

nếu là thê bao thì mỗi tháng trả 250 ngàn + VAT = gần 300.000 đ
nếu dùng dịch vụ này thì kể cả bạn ko dùng mỗi tháng vẫn mất = 300.000 đ

còn nếu bạn dùng theo hình thức trả theo dung lượng thì mức cước cao nhất là 400 ngàn đồng.

bạn hãy cân nhắc nhé..

Ánh Trăng Màu Thu

VnComputerJobs
05-06-2006, 22:04
Nói chung để đỡ cay cú thì dùng thuê bao trọn gói vì như thế bọn nó chả tính bố láo được ==> giải quyết được khâu tức.

Bạn dùng thường xuyên nhưng không xem film hay download cả CD (xem ảnh ??? thì vô tư) thì cũng không đến cái giá 200/tháng đâu, trung bình chỉ khoảng 100/tháng đâu, có điều bọn nó tính vớ vẩn lắm, có tháng chả dùng gì nhiều cũng phải trả tới 200 (bọn này bẩn một cái là thấy tháng trước dùng nhiều, tháng sau tính nhiều thêm tí nữa) ==> nhiều khi cay mũi.

U.F.O
05-06-2006, 23:24
1.Down/up thì nên dùng trọn gói của MEGa xì tai . Tốc độ up của Xì tai kinh khủng luôn. FPT chạy rất bốc đặc biệt với RApid và yahoo.Tuy nhiên hay block vớ vẩn.
2.DÙng chat chit wweb iếc thì chọn Easy của VDc trả theo lưu lượng.
VDC ổn định lắm yên tâm 0 bao giờ nghẽn bất ngờ . Chỉ chậm chứ 0 nghẽn --> hơn FPT chỗ này .

nothing2losevn
06-06-2006, 14:17
em ở HCM mà bác ??
Nếu dùng download/upload thì gói nào ở đâu rẻ và tiện ??
còn cái khoản thủ tục đăng kí thì sao ?? ngại nơi nào đăng kí rườm rà lắm :(

MDN
06-06-2006, 23:53
em ở HCM mà bác ??
Nếu dùng download/upload thì gói nào ở đâu rẻ và tiện ??
còn cái khoản thủ tục đăng kí thì sao ?? ngại nơi nào đăng kí rườm rà lắm--->nếu ở Tp.HCM thì cậu hãy xài của thằng medianet của SCTV,down kinh và trâu.Download liên tục như vậy thì trọn gói nhóm 1 hoặc 2(upload) mà dập,đăng ký nhanh,lắp đặt cỡ 30 phút,hết.

YN2005
07-06-2006, 09:37
--->nếu ở Tp.HCM thì cậu hãy xài của thằng medianet của SCTV,down kinh và trâu.Download liên tục như vậy thì trọn gói nhóm 1 hoặc 2(upload) mà dập,đăng ký nhanh,lắp đặt cỡ 30 phút,hết.

Bi giờ Media hết trâu rồi bác ơi tui xài 3 tháng rồi nè gói rẻ nhất, tốc độ down dao động từ 80KB/s đến 150KB/s, ko như hồi đầu toàn là trên 1MB/s. Còn cái vụ khuyến mãi truyền hình cable cũng mập mờ cho nên tui chờ sau tháng 9 chuyển sang Mega Xì Tin coi sao

Oh La La
07-06-2006, 11:34
Bi giờ Media hết trâu rồi bác ơi tui xài 3 tháng rồi nè gói rẻ nhất, tốc độ down dao động từ 80KB/s đến 150KB/s, ko như hồi đầu toàn là trên 1MB/s. Còn cái vụ khuyến mãi truyền hình cable cũng mập mờ cho nên tui chờ sau tháng 9 chuyển sang Mega Xì Tin coi sao
80KB/s đến 150KB/s đã nhanh lắm rồi bạn nếu so với tốc dộ của những ISP còn lại ( gói 1MB )

UNGDIX
07-06-2006, 17:48
Đúng vậy 80~150KB/s là ngon rồi, Mega XìTin mà không dùng chương trình tăng tốc download toàn 5~20KB/s à !

MDN
07-06-2006, 19:45
Bi giờ Media hết trâu rồi bác ơi tui xài 3 tháng rồi nè gói rẻ nhất, tốc độ down dao động từ 80KB/s đến 150KB/s, ko như hồi đầu toàn là trên 1MB/s. Còn cái vụ khuyến mãi truyền hình cable cũng mập mờ cho nên tui chờ sau tháng 9 chuyển sang Mega Xì Tin coi sao--->Cái này không phải là góp ý mà nên gọi là "Thùng rỗng kêu to",khà khà.

YN2005
07-06-2006, 21:45
Mega Style sao có 20KB/s thôi à-chắc ở HN hả, sao ở HCM có người nói nó tới 200KB/s, rồi chơi game ko bao giờ bị lag, tui ko chơi game nên ko rành vụ này.

@MDN: nói chuyện hơi bị "xốc" nha, ko phải ai cũng nắm hết thông tin, nếu có sai thì góp ý !

stoneidiot
08-06-2006, 11:10
VDC thì vô trang nào cũng dính firewall hết á, bó tay lun :(

wet
19-06-2006, 07:25
Mình đang xài gói easy của mega VNN ! Nói chung tốc độ thì rùa nhưng đc cái ổn định ! Nói chung chat chit và web iếc thì rất ok ! Chẳng có làm sao cả , chơi game cũng ok như bt ! Mỗi tội kú 1 chỗ là down/up chậm như rùa , kể cả sáng sớm down vẫn chậm . Điển hình là sáng nay tốc độ dao động từ 27-35kb/s ! Còn tối khoảng 9h thì nhanh hơn ! Từ 45-55kb/s có khi lên đến 70kb/s ! Max của gói này là 512/384kps thì phải ! Còn mình dùng Bandwidth Monitor Pro để quản lý up/down thì thấy max speed line của mình DL trâu nhất là 95kb/s ! Còn current ( tức là thời điểm mà DL ) trâu nhất là 7x kb/s !

-> Bạn nào dùng chat chit hay lướt web , game online ( 1 mình ) nên xài gói này
Rất ok !