PDA

View Full Version : Anh em giúp tui khắc phục Web server này giùm

quỷ kiếm
05-06-2006, 14:25
Mình cài apache 2.0.55 + PHP 5 trên server Windows 2000 cách đây 2 tuần! trước đây nó vẫn chạy tốt nhưng từ ngày hôm qua bắt đầu có sự cố!
Web chạy được 1 tí thì apache tắt ngóm, nếu restart lại thì chạy được 1 tí, xong rồi nó lại bị! Mỗi lẫn apache die, mình có thử restart apache nhưng nó báo lỗi. Nếu dùng Command thì lỗi nó thông báo là cổng 80 không hoạt động!

Ai biết cách khắc phục thì chỉ cho mình với!

Cảm ơn mọi người trước!!

dinhbaochau
14-06-2006, 11:35
Nếu trong W2k của bạn đã có IIS thì chắc chắn là bị tranh chấp cái cổng Hppt 80 đó rồi. Vì bạn nói chạy một chút là tắt ngúm. Vậy bạn phải vào IIS tắt cái IIS admin đi mới chạy được cái thèng PHP Apache. Nếu muốn chạy lại IIS thì phải Start lại. Nếu không phải thì tui không biết bị gì!

lovestormknx
07-01-2007, 14:28
Chắc bị đụng port với IIS rồi, bạn đổi port cho apache là 8080 đi, đổi lúc setup hoặc đổi trong file cấu hình apache đó!

VietDuc
07-01-2007, 15:51
Nếu xài Apache là chính thì đổi port của IIS chứ ko phải đổi port của Apache

VnComputerJobs
07-01-2007, 20:12
Mình cài apache 2.0.55 + PHP 5 trên server Windows 2000 cách đây 2 tuần! trước đây nó vẫn chạy tốt nhưng từ ngày hôm qua bắt đầu có sự cố!
Web chạy được 1 tí thì apache tắt ngóm, nếu restart lại thì chạy được 1 tí, xong rồi nó lại bị! Mỗi lẫn apache die, mình có thử restart apache nhưng nó báo lỗi. Nếu dùng Command thì lỗi nó thông báo là cổng 80 không hoạt động!

Ai biết cách khắc phục thì chỉ cho mình với!

Cảm ơn mọi người trước!!

Tốt nhất là bạn nên xem log file hoặc event log của windows để biết được apache đang gặp sự cố gì, vì nó chạy tốt 2 tuần rồi thì chưa chắc đã phải tranh chấp với IIS.

Nếu dùng Command thì lỗi nó thông báo là cổng 80 không hoạt động!

Cái này nó báo là không hoạt động hay không thể open port? Trước khi start apache bạn vào command line gõ thử "telnet localhost 80" xem port này có đang hoạt động không.