PDA

View Full Version : Viettel bị sao thế này :(

HacDaiBang
05-06-2006, 14:19
Em dùng Viettel gói HOME N. mấy bữa nay xảy ra hiện tượng lạ. ko thể kết nối vào internet. vào phần cấu hình modem thì thấy PPP not connect. sau khi reset default lại modem và chỉnh lại tất cả các thông số cần thiết thì vẫn ko vào được. bức xúc em ra quán đổi pass cho acc viettel thì khi về nhà chỉnh lại pass lại vô được.(em có save setting và restart máy để check lại rồi) Thở phào nhẹ nhõm, nhưng ko ngờ sáng hôm sau lại bị tiếp tình trạng này.
Mấy anh, chị cho em hỏi có phải lỗi này là do phía nhà cung cấp hay có 1 ai đó lấy acc của mình để login xài net chùa ko.
(Có ai bị tình trạng giống như em ko, và có cách nào khắc phục ko) T_T

phamhuuphu
05-06-2006, 14:54
VietTel N lâu lâu bị vậy đó. Quá tải thui,tui cũng vừa bị xong rết router 5,6 lần mà không được, đành chờ vài tiếng mới vô được nè, nếu viettel change pass thì một thời gian sau máy chủ mới update lại nên tạm thời pass mới chưa co hiệu lực.

HacDaiBang
05-06-2006, 15:15
:D. dzậy là cũng có người bị giống mình, ^_^ đỡ tủi thân. bây giờ em chỉ có 1 cách khắc phục là nếu ko vào được là ra quán net gần nhà đổi pass, xong về nhà connect lại. Những nơi khác thì ko biết sao nhưng đv máy em thì có hiệu lực tức thì :D. (Đâu cần phải chờ server update đâu, pass đổi ngay lập tức luôn mà)

Sinarale
05-06-2006, 15:22
Còn một cách khá hay nữa là các bạn cứ gọi điện lên trung tâm hỗ trợ khách hàng than phiền. Các anh ở đó sẽ kiểm tra và trả lời bạn là các anh ý không thấy có vấn đề gì cả và bảo bạn reset lại modem. Thật kì diệu, có câu nói đó của các anh hỗ trợ kĩ thuật, tự nhiên bạn lại có thể vào mạng bình thường.

cyber5000
05-06-2006, 15:40
Mình rất ít khi bị tình trạng như của các bạn (mỗi lần bị tối đa khoảng 30'). Mỗi lần bị mình tắt moderm và dùng chức năng reset ADSL là ổn

Yêu Máy Tính
05-06-2006, 17:08
Đúng roài, tôi cũng bị. Cứ lúc vào được lúc không vào được. Chỉ tầm đêm thoai, sau 12h thì ngon.

bdkhoi296
05-06-2006, 17:35
Bây giờ ISP nào cũng vậy, chán chít .

nuahonthuongdau
05-06-2006, 18:23
Em dùng Viettel gói HOME N. mấy bữa nay xảy ra hiện tượng lạ. ko thể kết nối vào internet. vào phần cấu hình modem thì thấy PPP not connect. sau khi reset default lại modem và chỉnh lại tất cả các thông số cần thiết thì vẫn ko vào được. bức xúc em ra quán đổi pass cho acc viettel thì khi về nhà chỉnh lại pass lại vô được.(em có save setting và restart máy để check lại rồi) Thở phào nhẹ nhõm, nhưng ko ngờ sáng hôm sau lại bị tiếp tình trạng này.
Mấy anh, chị cho em hỏi có phải lỗi này là do phía nhà cung cấp hay có 1 ai đó lấy acc của mình để login xài net chùa ko.
(Có ai bị tình trạng giống như em ko, và có cách nào khắc phục ko) T_T

tắt điện ở modem đi, 5' sau bật lại

U.F.O
05-06-2006, 19:04
Thử gọi đinện cho nó coi

fifagc
05-06-2006, 20:47
Thử gọi đinện cho nó coi
Chời sao kêu = nó kêu = mấy anh thì mấy anh mới trả lời á :D kêu = nó hehe dễ gì trả lời :D

ngứa miệng
05-06-2006, 21:34
Còn một cách khá hay nữa là các bạn cứ gọi điện lên trung tâm hỗ trợ khách hàng than phiền. Các anh ở đó sẽ kiểm tra và trả lời bạn là các anh ý không thấy có vấn đề gì cả và bảo bạn reset lại modem. Thật kì diệu, có câu nói đó của các anh hỗ trợ kĩ thuật, tự nhiên bạn lại có thể vào mạng bình thường.

Tôi cũng bị thế này vài lần, góp ý với bạn để việc gọi đến viettel được tốt hơn. Mỗi khi gọi đến viettel, bạn hãy tỏ ra rất nóng giận, thô lỗ, đừng ngại dùng từ dao to búa lớn, hoặc khiếm nhã. Càng tỏ ra như thế thì bên kia càng giải quyết nhanh hơn, không thì chắc chắn bị hẹn ngày này qua ngày kia.

HacDaiBang
06-06-2006, 08:14
:O ko ngờ mấy bác có chiêu độc quá . ^_^ có điều em còn là hs nên ko thể làm theo cách anh ngứa miệng chỉ được. thôi thì đành dùng cách tắt điện modem hoặc cách đổi pass của mình vậy. Cám ơn đã quan tâm tới cái topic của em

trinhykien
06-06-2006, 13:19
VT thì tôi thấy cứ khoảng 2 tuần thì disconnect, phải đợi vài giờ mới vào mạng được. Nhưng cũng may tốc độ down của nhà tôi tương đối ổn định, tôi dùng Home E ngày cũng như đêm đều khoảng 150~170KB.