PDA

View Full Version : Giúp tôi với!!!

N_D_H
05-06-2006, 07:26
Mình có một số địa chỉ ip nhưng không biết nó thuộc vào trang web nào của nước nào?Bạn nào có phần mềm hoặc trang web nào có thể xác định được thì giúp cho mình với.cám ơn !

Ví dụ :85.214.45.236 mình muốn biết nó ở nc nào?Nếu có website thì website tên la gì?Tên hoặc tổ chức công ty đăng ký số ip trên.
*Hồi trc trong control panel admin của các diễn đàn có link sang một trang web để kiểm tra bác nào hiện đang là admin thì cho mình xin địa chỉ trang web đó đc ko?

The Old Man
05-06-2006, 09:10
Identification Report for 85.214.45.236
Computer 85.214.45.236 has been found. It is probably located in or around Berlin, Germany as this is where the organization or individual who manages the system is located.

This system is a mail, web and file transfer server.

Network Contact Information: The following details refer to the network that the system is on.
cmueller@cronon.net
+49 30 39802222
Cronon AG Pascalstrasse 10 D-10587 Berlin Germany

Domain Contact Information: The following details refer to a name registered for this address.
Pham Huy Hung
+49 30 9988271 +49 831 5918850
+49 831 5918822
Zingster Str. 04 Berlin, N/A 13051 DE

GTOVN
06-06-2006, 10:04
http://whois.domaintools.com/85.214.45.236
Record Type: IP Address
IP Location: Germany Germany - Strato Rechenzentrum Ag
Reverse DNS: vnthuquan.net

Bui Quoc Tuan
06-06-2006, 10:17
Tôi không hiểu tại sao máy của tui không có mặt trong group của công ty (Máy của tui là máy server, máy chủ hẳn hoi) mà cả công ty tui tui chỉ tạo có 1 group duy nhất. Tôi ping đến các máy clien trong công ty thì không được, Internet thì vẫn bình thường, ping trang www.yahoo.com ok, các máy clien vẫn nhìn thấy nhau và internet vẫn ok nhưng các máy clien đó không nhìn thấy máy tui (máy server) và máy tui vào My Network Places thì chỉ nhìn thấy các file share của máy khác nhưng không mở được chúng và cũng chẳng có máy nào xuất hiện trong group cả. Tôi đã làm hết cách rồi mà không được mong các anh hướng dẫn chi tiết hộ em với.

GTOVN
07-06-2006, 08:37
Tôi không hiểu tại sao máy của tui không có mặt trong group của công ty (Máy của tui là máy server, máy chủ hẳn hoi) mà cả công ty tui tui chỉ tạo có 1 group duy nhất. Tôi ping đến các máy clien trong công ty thì không được, Internet thì vẫn bình thường, ping trang www.yahoo.com ok, các máy clien vẫn nhìn thấy nhau và internet vẫn ok nhưng các máy clien đó không nhìn thấy máy tui (máy server) và máy tui vào My Network Places thì chỉ nhìn thấy các file share của máy khác nhưng không mở được chúng và cũng chẳng có máy nào xuất hiện trong group cả. Tôi đã làm hết cách rồi mà không được mong các anh hướng dẫn chi tiết hộ em với.

Theo như bạn mô tả thì việc ping đến các máy khác trong LAN , ping yahoo , thấy các file share của máy khác nhưng không mở được => Vậy thì khả năng bạn không ở cùng group . Bạn có thể kiểm tra lại group của mình ( Right click My Computer => Properties )