PDA

View Full Version : Cái USB của em bị chết rồi ! Làm sao đây ?

shufan
04-06-2006, 11:16
Hôm qua khi đem ra mạng lưu dữ liệu , khoảng 1 tiếng thì nó thoát ra , em cắm lại được vài phút lại thoát . Hai lần nữa như vậy nên em đem về nhà luôn , thấy nó hơi nóng . Về nhà mở lên thì nó không có báo hiệu gì hết , như không vậy ?
em hỏi có chỗ nào sửa nó không ? xài chưa tới 1 năm mà hông lẽ mua cái mới ? giúp em với nhen ! thanx ! :D

therebex
04-06-2006, 11:26
Nếu BH > 1 năm thì đem ra BH đi, còn không đành chịu, USB có số lần sử dụng hữu hạn mà. Sử dụng USB luôn nhớ stop trước khi rút ra, nếu không thực hiện đúng thì số lần sử dụng của nó rút xuống nhanh lắm. Tôi cũng chưa thấy chỗ nào sửa USB

xpvuol
04-06-2006, 11:52
Má ơi, cắm vào máy tính 1 tiếng dồng hồ luôn hả ??? Cắm lâu như vậy mà chỉ hơi nóng thì lạ nhỉ *_* . Còn tui thi lưu dữ liệu vào 1 thư mục nào đó trong máy, sau đó nén lại rồi mới chuyển qua u-ét-bờ... Theo tui thì u-ét-bờ ngoài việc Remove trước khi rút ra còn phải hạn chế cắm trong máy chứ, cắm càng lâu thì càng giảm thọ...??? Không biết có bị shock điện mỗi lần rút ra cắm dzô giống mấy cái HDD không nhỉ ??? Chỉ biết cái của tui là Seitec xài hơn 1 năm rưỡi rồi mà vẫn tốt, ngày nào cũng chép file trên mạng xuống...

vantruongdia
12-06-2006, 19:00
No gan chet' roi, thay cai moi di la vua. USB xai tren 1 nam la...gia` va gan dat xa troi roi....

picasa
12-06-2006, 21:08
Hôm qua khi đem ra mạng lưu dữ liệu , khoảng 1 tiếng thì nó thoát ra , em cắm lại được vài phút lại thoát . Hai lần nữa như vậy nên em đem về nhà luôn , thấy nó hơi nóng . Về nhà mở lên thì nó không có báo hiệu gì hết , như không vậy ?
em hỏi có chỗ nào sửa nó không ? xài chưa tới 1 năm mà hông lẽ mua cái mới ? giúp em với nhen ! thanx ! :D

Cái USB của em bị chết rồi ! Làm sao đây ?

Thật sự chia buồn với bạn. Nếu "nó chết rồi", thì còn làm sao nữa, mua cái mới nhé!

:w00t: :w00t: :w00t: :w00t: :w00t:

U.F.O
12-06-2006, 22:25
Nếu đã biết là chết rùi thì seo 0 đem đi bảo hành ?^^

saurom163
12-06-2006, 22:48
đem bảo hành thôi,ko có bảo hành thì chịu mua mới đi,bây giờ rẻ lắm.50 ngàn đã có con 64Mb ở hàng cầm đồ,100 đã có con 128 mới,mấy lý thuyết stop đó hình như ko áp dụng cho con usb HP,em cứ rút ra luôn,chẳng stop gì cả,thế mà từ tháng 7/2003 dùng đến tận bây giờ,mua thêm con kingston đời đầu nữa dùng 2 năm rồi,mình dùng hiệu quả quá,2 con đút cả vào máy giặt vài lần hình như tốt hơn

abcslayer
12-06-2006, 23:03
Theo tôi nghĩ thì USB của bạn gặp vấn đề rồi. Trường hợp này khó sửa và nếu có sửa được thì chi phí không rẻ -> không hiệu quả. Nếu còn bảo hành thì đem đi thôi. Khả năng cứu được dữ liệu là rất thấp.

Chuyện cắm USB lâu làm hỏng USB là không có cơ sở.