PDA

View Full Version : [Q] Help me please !!!

HIT
07-01-2003, 15:19
chào các huynh, hiện giờ đệ mới bắt đầu bước vào lĩnh vực security này nên rât cần kiếm một số đĩa Hacker, huynh nào biết chỗ nào bán nhiều đĩa hacker thì chỉ cho đệ nha
nếu mà có tên tiệm luôn thì càng tốt để cho đệ dễ kiếm

Bri-Dennis
07-01-2003, 21:25
Tui thấy mấy đĩa hacker chỉ tạo ra ảo vọng thì nhiều chứ thực tế thì không helpfull.

yuna_admirer
07-01-2003, 23:08
Đỉa CD hacker = tâm lý đua đòi làm hacker + 1 vài lổi nhỏ xíu của hệ thống = Bán chạy ơi là chạy -->bó tay . Học Security không phải là sử dụng các phần mềm có sẳn để tấn công người khác , vì mấy cái đó bây giờ không làm gì được ai cả .
Muốn làm hacker thì trước tiên là học những thứ căn bản trước đi đã , sau khi hiểu rỏ được hệ thống .v.v. , thì mới nghĩ tới chuyện tìm ra lổi .Có nhiều người giao thức TCP/IP không biết thì học hacker làm quái gì , lại mở miệng là ta hack yahoo , hotmail.

67% người học đang IT ở VN khi được hỏi học IT để làm gì đã trả lời là làm hacker . Một con số hết sức xấu hổ . Đa số các hacker chuyên nghiệp nổi tiếng thế giờ đều là dân bảo mật Security cả .

last-signal
08-01-2003, 01:00
ha..ha......
học làm Hacker >< Làm Hacker để học
:D

HIT
08-01-2003, 18:27
mình hoàn toàn đồng ý với bạn là tâm lý "thích trở thành hacker" củaa giới trẻ vn hiện giờ là quá nhiều, có nhiều người chỉ dùng những phần mềm có sẵn để phá người khác, mà cung dã nghi mình là hacker, thật là xấu hổ!
thật ra nghĩa của từ hacker lúc đầu không có nghia là kẻ bẻ khoá đâu, mà là dùng để chỉ những người biết rành về hệ thống máy tính, mà những người đã biết rành về cái gì dó thì thường sẽ có xu hướng bảo vệ nó hơn là phá hoại, đúng ko?
còn về bản thân mình, mình chỉ muốn là mua dia về để "nghiên kíu" coi mí cái chuong trình dó làm cách nào mà có thể làm được nhu vậy thôi
ban yuna-admirer nói cũng đúng rồi dó, ban thân mình bây gio cung chua biet gì nhieu lam ve network, vì mình du dinh là se di theo huong phan mem, nhung không hieu sao tu khi tiep xúc voi mạng, mình cung bi lôi cuon khá nhieu, có le là mình thích ca 2 cái luôn quá (tham thiệt)
ok, neu các ban dã nói vay thì thôi, nhung mình có mot nhờ vả khác nha, các bạn có thể chỉ mình chỗ nào bán nhiều sách hay về IT không?(nếu rẻ nữa thì càng tốt, ý mình nói là chuyên bán sách về IT thôi đó)
neu có thì chi cho mình nha, cám on nhieu!

yuna_admirer
08-01-2003, 20:14
uhm . Như vậy bạn biết bắt đầu từ đâu không ?

Nếu bạn chuyên hướng về hệ thống , trước tiên bạn nên học những điều căn bản về hệ thống như các hệ điều hànhnhu win2kserver , Unix , Sun ,các giao thức mạng như TCP , IPX.v.v.
Học kỷ , sau đó đọc các tài liệu về Security hiện đang có nhiều .
Nếu bạn chuyên hướng phần mềm thì không còn cách nào là phải biết nhiều ngôn ngử + master 1 hoặc nhiều ngôn ngử đó . bạn cũng có thể xem các source code của các chương trình hacker để học hỏi cách của người ta .
Ngoài ra , khi đã có 1 trình độ nhất định , thì tham gia vào các forum security nước ngoài , biết đâu bạn học thêm được điều gì ? Học thì không giới hạn , bạn học đến đâu cũng không hết đâu . ^-^

Về các link source code , bạn cũng có thể vào đây xem , hoặc mua các CD hacker bán đầy ở ngoài ( not recommended) .
http://anticode.antionline.com/download.php

HoangDT
09-01-2003, 02:10
Bài viết được gửi bởi yuna_admirer
Đỉa CD hacker = tâm lý đua đòi làm hacker + 1 vài lổi nhỏ xíu của hệ thống = Bán chạy ơi là chạy -->bó tay .
Chú này rõ ràng là chả biết gì nội dung đĩa CD Viethacker rồi. Đã không biết thì đừng nói thế, có người cười cho. Mua(hoặc mượn) về mà xem thì thấy những điều chú nói có đúng không:exclaim:

MatKieng
11-01-2003, 11:23
Bạn có thể đọc tài liệu : "Maximum Security - A Hacker's Guide to protect your Internet site". Tác giả là một Hacker "về hưu", ở tài liệu này chỉ dẫn rất căn bản, không như một số tài liệu chỉ mình làm cái này cái kia mà không biết là đang làm gì!!! Chúc bạn thành công!

HIT
11-01-2003, 13:48
cám ơn bạn mắt kiếng nhiều lắm...hic...hic...nhưng mà mình có thể mua cuốn sách mà bạn nói ở đâu vậy?
hic...lỡ giúp rồi thì giúp cho trót luôn nha bạn mắt kiếng
cám ơn các bạn nhiều lắm!

MatKieng
11-01-2003, 13:55
Nếu bạn ở TPHCM thì mình có thể cho bạn mượn để copy vào đĩa cứng (sách này chứa trên CD)

Junior IT
12-01-2003, 12:21
Mình đang ở TPHCM đây, làm sao mình có thể liên lạc với bạn được? Mình cũng đang tìm quyển sách này

MatKieng
12-01-2003, 19:02
Bạn có thể liên lạc qua mail với mình.

Bin_NT
21-01-2003, 01:16
Đúng là hay thiệt !

Maxx
21-01-2003, 09:44
Bài viết được gửi bởi HoangDT
Chú này rõ ràng là chả biết gì nội dung đĩa CD Viethacker rồi. Đã không biết thì đừng nói thế, có người cười cho. Mua(hoặc mượn) về mà xem thì thấy những điều chú nói có đúng không:exclaim:

cậu nói người ta hay đấy xem lại mình đi
tớ có cả CD Viethacker ver 1 + 2 luôn đây
cậu xem đĩa này rồi chứ nhỉ toàn mấy bài viết lượm lặt lại từ diễn đàn rồi làm thành CD tung ra bán chẳng thèm ghi xuất sứ tác giả
thực ra nội dung thì chả có gì hay ho cả toàn là những kiến thức cũ rích + thêm vài cái chương trình cũng cũ rích luôn
thế mà bán được quá
90% các kiến thức trong đó không gíup gì được cho các chú newbie cả cứ dùng các tools có sẵn rồi lợi dụng một số bugs để phá hoại thì cho đến khi nào mới tiến bộ đây:confused:

thanhbinhnetcenter
21-01-2003, 14:37
các bác ơi !tui xem các bác nói ma tui thấy xấu hổ lây , chỉ có vài hiểu biết về máy tính mà chê bai đủ thứ từ nhỏ đến lớn . Tui thì nghĩ , các bác coi lại chính mình đi đã và tui biết rỏ trở thành hacker thì cần những gì vì hiện giờ tui đang làm quen với computer , mới tập đánh chữ !

yuna_admirer
21-01-2003, 21:58
Bài viết được gửi bởi HoangDT

Dạ thưa anh , em xem rất kỷ ạ . Và những gì em nói không ngoa đâu ạ .

yuna_admirer
21-01-2003, 22:01
Bài viết được gửi bởi thanhbinhnetcenter
các bác ơi !tui xem các bác nói ma tui thấy xấu hổ lây , chỉ có vài hiểu biết về máy tính mà chê bai đủ thứ từ nhỏ đến lớn . Tui thì nghĩ , các bác coi lại chính mình đi đã và tui biết rỏ trở thành hacker thì cần những gì vì hiện giờ tui đang làm quen với computer , mới tập đánh chữ !

Maxx , đừng sửa bài của member . Tranh luận công khai , không có gì phải dấu .
To thanhbinhnetcenter : em không biết anh nói ai , nhưng nếu nói em , em cũng nói rỏ : em không chê ai cả , chỉ chê cái suy nghỉ học IT để làm hacker thôi .

Maxx
22-01-2003, 16:04
Bài viết được gửi bởi yuna_admirer
Maxx , đừng sửa bài của member . Tranh luận công khai , không có gì phải dấu .

hì hì tớ cũng biết mà
tại vì lúc đầu tính sửa lại nhưng mà không biết sửa sao cả
cho nên đành phải để vậy :eek:
tại vì câu nói hay quá rồi tớ lại dở ngữ pháp không biết sửa sao cho đúng ý tác giả đây
tớ cũng không hiểu ý tác giả muốn nói gì nữa
:)

to jenna : bạn hãy contact với matkieng xem sao ;)

oldbaby
23-01-2003, 09:38
:)
Các bạn cần sách tin học tiếng Anh, mình có một địa chỉ nè: WWW.sachtuhoc.com hoặc đến trực tiếp 116-118 NTMK. Các bạn có thể tìm được mà các bạn cần.
:D Chúc các bạn sớm tìm được các sách cần thiết !

Các cậu cứ làm mất hòa khí diễn đàn không à. Hai bên kinh nghiệm khác nhau mà tranh cãi thì đến bao giờ. Một bên mới tập tành thì thấy những kiến thức về lãnh vực đang học thì khen hay, còn một bên hơi bị rành thì cho là kiến thức cũ mèm và bây giờ không hữu ích lắm.:D

Tóm lại ai cũng có lý cả. Nhưng các cậu đừng làm mất hoà khí chứ
Chúng ta lên đây là thảo luận và học hỏi mà.

Chúc các bạn vui, khỏe !

Maxx
23-01-2003, 14:32
OK oldbaby nói đúng đó
Cần gì các bạn cứ post lên nhé
Bây giờ mình sẽ đóng thread này lại vì mọi vấn đề đã giải quyết xong