PDA

View Full Version : Sao ngo vay

tranhuuminh
20-08-2002, 19:06
May em lau lau khi mo may len thi chi nghe "tin" dai 1 tieng.Mot thoi gian sau
am thanh nay cach nhau co 5s.Man hinh khong hien len gi het (den vang).
Em tat mo may co hon chuc lan thi tro lai binh thuong.
Tai sao may em nhan Power 2 lan moi khoi dong duoc (nhan 1 lan buong ra thi
den sang len roi tat)

Xai win98se(moi cai) choi game samurai khi thoat ra thi nghe 1 ban nhac
do loa trong may phat ra (tu do moi lan vao win deu nghe nhac xong cac icon
moi hien len).Chuyen sang winme thi khong bi.Why?:o

ktvnguyenchien
24-08-2002, 14:43
Về nguyên nhân thứ nhất là do phần cứng của bạn có vấn đề. Có thể do phần điều khiển nguồn.
Trường hợp thứ hai là do bạn đặt chế độ nhac cho một sự kiện trong Windows. (control panel\ multi\media)

tranhuuminh
24-08-2002, 23:50
Nhung day khong phai nhac cua sound ma la do tin hieu cua bios
phat ra qua loa trong may

ktvnguyenchien
25-08-2002, 12:08
Vẫn có thể đặt đuwọc chế độ cho loa của PC mà......
Còn nếu là như vậy thì bạn kiểm tra lần lượt các thiết bị phần cứng đi.

tranhuuminh
25-08-2002, 23:21
Cam on cac su huynh da giup do. Xin xem gium minh bai Bad sector & XP .Cam on nhieu

vikhoa
26-08-2002, 08:37
Thử cắm lại card màn hình và RAM.

The Old Man
03-09-2008, 00:09
main cua ban sap dut roi chu con bi sao nua.chuan bi tien ma mua main moi thoi.hehe...

Coi kỷ lại ngày dùm, Bạn đã đào nhiều cái mộ củ rích từ năm 2002.
Hay là bạn muốn spam kiếm điểm.

bahytq
04-09-2008, 15:14
Hey, chào bác Tom. Cho hỏi cái, kiếm được nhiều điểm để làm gì vậy? Nếu tui có được nhiều điểm thì tui có thểm làm gì với đống điểm trong diễn đàn vậy? Làm hồi nào đến giờ tui không chịu post bài gì hết, nếu sài được số điểm này thì bảo đảm tui sẽ có nhiều bài viết có thất lượng cho xem. Bác trả lời hộ nhá.

squall86
04-09-2008, 15:19
Hey, chào bác Tom. Cho hỏi cái, kiếm được nhiều điểm để làm gì vậy? Nếu tui có được nhiều điểm thì tui có thểm làm gì với đống điểm trong diễn đàn vậy? Làm hồi nào đến giờ tui không chịu post bài gì hết, nếu sài được số điểm này thì bảo đảm tui sẽ có nhiều bài viết có thất lượng cho xem. Bác trả lời hộ nhá.

thế thì tốt nhất bạn ko nên post, tớ chả biết kiếm điểm để làm j. Cứ post nhiệt tình, ko spam !!!
""Làm hồi nào đến giờ tui không chịu post bài gì hết, nếu sài được số điểm này thì bảo đảm tui sẽ có nhiều bài viết có thất lượng cho xem. Bác trả lời hộ nhá."" pó chiếu

The Old Man
05-09-2008, 02:33

Theo thông thường thì số điểm có liên quan đến kinh nghiệm trong diễn đàn. Kinh nghiệm đó thường được hiểu là thành viên tham gia diễn đàn nhiều, lẻ dỉ nhiên là có quen biết nhiều. Nhưng không có nghĩa là hiểu biết nhiều.
Thường thì những thành viên mới hay thích KÉ (SPAM) vào các bài khác với mục đích là nói lên sự tham gia của mình với những câu vu vơ như gồm có vài chữ vì dụ như "Sao vậy?" rồi khi người ta trả lời thì post lại là "Vậy sao?". Cứ "Sao vậy?" và "Vậy sao?" có thể kéo dài dến vô tận.
Cái số điểm tham gia tuy không rỏ ràng nói lên khả năng hiễu biết của thành viên nhưng nó ít ra củng nói rỏ sự quen biết và rành rỏ trong diễn đàn.
Nếu bạn viết được nhiều bài có chất lượng thì bạn được sự kính trọng của mọi người không riêng gì MOD hay Admin. Đó là phần thưởng cao quí nhất.