PDA

View Full Version : các anh giúp tôi với ! máy tính của bạn tôi đang chạy bình thường nếu đụng vào bàn máy khởi động lại

lehoaihk
26-10-2011, 21:47
máy tính của bạn tôi đang chạy bình thường nếu đụng vào bàn máy khởi động lại. Vậy là máy bị sao vậy các anh? cảm ơn nhiều

user_84_gialam
26-10-2011, 22:21
Bạn kiểm tra xem các jack cắm có bị lỏng ko. Trc máy mình bị lỏng chân jack reset nên mỗi khi động vào bàn là máy tự reset lại.

okmen22
26-10-2011, 22:34
thứ 2 có thể do dây chập mạch :D gỡ mainboard để trên bàn để test ko có gì là chập mạch thùng rồi

Nk.Kyle_521
27-10-2011, 10:45
Nếu mà do động vào bàn máy thì đƠn giản rồi :D Sẽ có 2 khả năng bạn àk. Trước tiên bạn xem các đầu nguồn của máy có bị lỏng k (nếu k chắc chắn về ổ cắm đó thì sang ổ khác mà cắm nhé), rồi tiếp tục kiểm tra zắc cắm máy (các zắc nằm trên máy đó) :) Nếu hoàn toàn k có vấn đề trên thì có lẽ bạn đã để máy trên cái bàn k chắc chắn gì rồi cho nên va chạm suốt PC suốt chứ gì :D Bạn hãy mở CPU ra nhé !! Và quan sát xem trong đó có bỘ phận nào đã bị bạn làm lỏng mất k thì cắm lại hoặc dán cho chắc nhé :P Còn bạn mà k có khả năng làm thì tốt nhất b đừng cỐ nhé :D :D Hãy tốn ít xiền đi tìm bác sĩ của nó là tỐt nhất !!
Chúc b sỚm sử đc nó nhé :)

lehoaihk
27-10-2011, 15:36
Cảm ơn các pro nhiều . Em đang thử kiểm tra

takang
27-10-2011, 15:41
Tốt nhất cho ra quán cho chắc ăn, cứu chữa cho nhanh.