PDA

View Full Version : Laptop mới...có 1 điểm chết...

cafe
03-06-2006, 08:43
Hix, mấy bạn ơi...tui vừa mua cái laptop mới...khoảng được 1 tháng...vậy mà giờ nhìn lại thấy có 1 điểm chết ngay giữa màn hình...Bùn 1 cục luôn...Nhìn chán quá.

Khoảng bao nhiêu điểm chết mới được đổi laptop mới...có ai biết không? Tui mua ở DigiWorld trên đường Võ Văn Tần, TP HCM đó...

Thanks các bạn...

dly
03-06-2006, 15:08
Với nơi bán bảo hành đàng hoàng thì màn hình phải có nhiều hơn ba điểm bạn ạ. Mà có trên ba điểm bạn cũng nên chuẩn bị một bô mặt cưc kỳ đau khổ nữa, đi chung với một bài ca "con cá nó sống vì nươc, con sống vì ..." mới chắc ăn

anh3xao
03-06-2006, 23:30
bạn check lại xem nút màu xanh xanh nằm giữa có bị nhấn k? nếu bạn nhấn thì nó có 1 chấm nhỏ xíu ngay giữa màn hình.
Hi vọng bạn bị vậy :D

cafe
06-06-2006, 14:13
Nút màu xanh xanh nằm giữa nào vậy?

Điểm này gần chết thì đúng hơn. Khi tui lấy tay ấn nhẹ vào vùng xung quanh trên màn hình thì cái điểm này nó chớp chớp, có khi nó hết "chết", nghĩa là sống lại...có khi nó chỉ chớp chớp rồi lại bị chết tiếp...

lecce42
08-07-2006, 07:12
Chia buồn với bạn, mình cũng từng bị như thế, nhưng là laptop secondhand, nhìn ngứa mắt lắm nhưng sau này sẽ quen, chả để ý đến nữa. (hoặc đổi laptop --> hết ngứa mắt, hihi)

VitekB
28-08-2009, 16:53
Laptop Dell tôi mới cứng, check ST, PN trên trên trang chủ không tìm thấy manh mối là hàng loại 2 cả. Tuy nhiên, sau 1 thời gian sử dụng 8h liên tục, ngày hôm sau xuất hiện 1 điểm chết màu đỏ. Đã google và làm theo 1 số cách (dùng phần mềm trên web) và dùng cách "tương tác vật lý" mà không được. Riêng cách thứ 2 tôi không dám mạnh tay (sợ thủng luôn màn hình).

Sau cùng, điểm chết thì vẫn còn, nhìn vào tức gì đâu. Nhân đây xin hỏi ae nào ĐÃ TỪNG phục hồi thành công xin chỉ giáo phương cách. Cảm ơn mọi người.

mien_cat_trang
28-08-2009, 17:12
Hix, mấy bạn ơi...tui vừa mua cái laptop mới...khoảng được 1 tháng...vậy mà giờ nhìn lại thấy có 1 điểm chết ngay giữa màn hình...Bùn 1 cục luôn...Nhìn chán quá.

Khoảng bao nhiêu điểm chết mới được đổi laptop mới...có ai biết không? Tui mua ở DigiWorld trên đường Võ Văn Tần, TP HCM đó...

Thanks các bạn...

Mỗi hãng sẽ có những tiêu chuẩn về điểm chết, điều kiện để 1 màn hình được coi là Lỗi. Điểm chết là điều Bất khả kháng của màn hình LCD. Mình tìm hiểu thì nó sẽ được coi là lỗi khi : Bạn chia màn hình LCD thành 9 ô vuông = nhau. Nếu có 5 điểm chết nằm trong ô vuông ở giữa thì Lỗi. Các ô vuông còn lại từ 5 điểm chết trở lên. Ví dụ : Máy của bạn có 7 điểm chết, 4 điểm chết nằm trọn vẹn trong ô vuông ở góc, 3 điểm chết nằm trọn vẹn ô vuông ở giữa. Như thế cũng không được coi là Lỗi.
Nếu Lỗi thì chắc chắn được đổi màn hình mới rồi.

giahuy1410
03-12-2009, 17:22
trường hợp bản ko được bảo hành rùi. mong cho điểm chết đó loang rộng ra để được bảo hành