PDA

View Full Version : không bít thì hỏi

thai81
03-06-2006, 02:10
máy mình mới mua được 4 tháng vậy mà bi giờ tự dưng thường rất hay bị treo (không hiểu tạo sao nữa) khi bật máy lên thì xuất hiện 1 đoạn mã mà mình chưa gặp bao giờ (bó tay) thêm vào nữa màn hình lại bị kẻ ngang dọc và nhòe nhoẹt ?????
vậy các bạn có biết tại sao không ??
mình có mang tới công ty mà mình mua máy thì họ nói ko bị gì rùi họ chỉ bảo mình chỉ việc nhấn Enter nhiều lần là được và màn hình thì chỉ việc tắt máy đi và sau vài phút thì bật lại là được
mình làm theo thì máy lại chạy bình thường (thua luôn) theo các bạn thì máy mình bị làm sao vậy chỉ cho minh với được không để mình coi bị hỏng chỗ nào thì mang đổi lại (vẫn trong thời gian bảo hành mà)mong các bạn giúp đỡ mình ./.
xin chân thành cảm ơn !

stc_co_ltd
03-06-2006, 11:59
Mình không biết bạn mua máy tính tại công ty nào, công ty đó thật vô trách nhiệm. Màn hình của bạn có thể bị lỗi đèn hình, bạn nên xem lại giấy bảo hành xem, thường thì các loại màn hình đều bảo hành tại hãng (trừ các màn hình seconhand).
Còn đoạn mã xuất hiện trên màn hình có thể do máy bạn bị lỗi phần mềm, không thì có khẳ năng BIOS của Main bị lỗi.
Bạn nên đến công ty đó yêu cầu khắc phục hoàn toàn các lỗi trên, trừ khi các lỗi đó là do phần mềm bạn sử dụng thì công ty mới có quyền từ chối bảo hành.
Lần sau nên mua máy bạn nên chọn các công ty lớn hoặc tin cậy trên thị trường. Như vậy mới tránh phải việc mua hàng kém chất lượng và có chế độ bảo hành tốt.

veron
03-06-2006, 15:49
Theo mình bạn cứ đến đổi lại đi cho dỡ bực mình chứ sửa lại vừa mất công vừa mất thời gian ... mà cái công ty kia vô trách nhiêm thật . ban thử nói tên công ty đi cho anh em rút kinh nghiệm ko mua bán gì ở đó nữa ah...hic

vantruongdia
12-06-2006, 19:03
O`, cai bon ki thuat...mat day qua. Bi bi cty do de... Ma ne, fai hoi cho dc nguyen nhan ma bao hanh cho, het han bao hanh la...met lam do.