PDA

View Full Version : Vệ sinh bàn phím laptop ACER Travelmate

DanielTran
02-06-2006, 21:07
Bạn ơi mình định dùng nhíp hẩy mặt phím lên để vệ sinh ở bên dưới nhưng k biết có làm gãy cái ngàm (nếu có) của các phím không? Người ta ráp bàn phím vào laptop như thế nào nhỉ? Cảm ơn các bạn!

windowmtd166
04-06-2006, 00:22
Bạn ơi mình định dùng nhíp hẩy mặt phím lên để vệ sinh ở bên dưới nhưng k biết có làm gãy cái ngàm (nếu có) của các phím không? Người ta ráp bàn phím vào laptop như thế nào nhỉ? Cảm ơn các bạn!
ok,thường thường nút phím có 4 ngàm, 2 ngàm nhỏ và 2 ngàm lớn, 2 ngàm lớn thường nằm phía dưới tức là góc trái và phải bên phía dưới chân phím,do đó, bạn dùng nhíp, này ở góc trái hay phải phía dưới tức là phía gần với bạn hơn thì sẽ nạy nút phím lên được, còn gán lại thì gài 2 chốt to vô trứoc tức là góc trái và phải phía trên trước rồi ấn cả phím xuống, làm nhẹ nhàng thôi sẽ không sao cả, mình đã vệ sinh phím mấy lần rồi, chúc thành công nhé hehe

DanielTran
06-06-2006, 21:17
Cảm ơn bạn. Lúc trước bạn tự mày mò hay xem qua ở đâu thế? Mình có tìm trên mạng hình ảnh hoặc phim hướng dẫn nhưng chưa thấy, nên cũng còn ngại. Máy của bạn là hiệu gì thế?

pcghost
08-06-2006, 09:37
xin hỏi có ở đâu bán bàn phím cho máy acer TVM không vậy
bàn phím minh bi hỏng rùi

fansmartphone
15-03-2012, 21:59
Các bạn có thể tìm thấy video hướng dẫn thay phím cũng như thông tin về giá tại banphim. vn

Ifoneday205
16-03-2012, 10:02
xin hỏi có ở đâu bán bàn phím cho máy acer TVM không vậy
bàn phím minh bi hỏng rùi
Bạn hỏi chung chung quá thì sao mọi người biết loại bàn phím nào, bạn lên trung tâm bảo hành của Acer thử xem, nếu không có thì bạn đi sửa thôi vì mình nghĩ rất khó tìm ở cửa hàng bên ngoài có bán bàn phím mình cần.

laptopboro
16-03-2012, 12:02

Theo mình nghĩ bạn chỉ cần dùng cọ sơn để vệ sinh bàn phím thôi chứ dùng nại lên gãy hết đó. Dùng cọ quét rãnh giữa các phím, dùng khăn ướt vắt ráo nước lao lại là được rồi.

Intel Inside
16-03-2012, 22:28
Dùng máy hút bụi dành cho laptop là ok thôi,nạy lên nhỡ khi sau này mấy nút đó lỏng luôn thì sao.