PDA

View Full Version : Giúp mình giả bộ ko bắt được wifi đi

shinichi_nguyen
02-06-2006, 04:52
Cái laptop của mình mới mua về khi khởi động thì nó báo là có tìm thấy được wifi connection (quá tốt) của…nhà hàng xóm. Thôi thì xài ké những lúc cần down những cái gì dung lượng lớn. Nhưng rắc rối là thằng em họ mình mà mình ở chung nhà của nó khi biết được thì nó khoái quá cứ lấy máy mình xài hòai. Mình mua máy là để học, để không phải xài chung cái desktop với nó (thiệt sự là xài chung máy phiền phức vô cùng luôn). Nó cứ ôm cái máy của mình suốt ngày, nó cứ mượn down cái này down cái kia (thật sự từ chối cũng ko được, tại vì thân ăn nhờ ở đậu nhà người ta) nhưng cứ chờ cho nó đi ngủ thì mới lấy máy ra làm bài thì mình ko thể thức lâu nổi. (Kiểu này chắc rớt quá) Mà lại the^m 1 vấn đề nữa là nó bí mật download film "người lớn", điều mình hòan tòan ko thích chút nào, báo cáo cho ba mẹ nó thì ko phải là cách tốt nhất (sợ gây mích lòng với nó mà lại phải ở chung nhà với nó thì ko hay chút nào) Tính tới tính lui, mình thấy chỉ có nước làm cách nào đó cho cái máy mình ko thấy được cái wifi đó (mình thì cần xài vì như vậy sẽ ko phải đụng chạm phone line nhà nó). Ai biết cách block wifi và làm cho nó giống như là bị nhà hàng xóm block chứ ko phải mình block? Mình nghĩ Windows XP chắc có support vụ này) chỉ cần mỗi khi nó found cái connection, khi vào web thì nó hiện lên khung kiểu như là biểu nhập password là bảo đảm mình có thể nói với nó là “người ta khóa lại rồi! ko cho xài nữa” có vậy nó mới ko thèm tới cái laptop mình nữa! Xin chỉ giúp!!! (cũng xin đừng biểu mình tìm cách gỡ bỏ cái card ra hay là chạy qua hàng xóm nói là “êh block wifi đi, tui chôm được đó” hehe)

dly
02-06-2006, 08:09
Bạnlàm theo cách này xem. Những lúc bạn không sử dụng máy add đại một dải DNS nào đó vô phần Wireless Card. Khi mình sử dụng thì bỏ nó đi

The Old Man
02-06-2006, 08:19
Tham thì thâm. Câu này áp dụng cho bạn và cho người anh em bà con.
Nếu chuyện học hành cũa bạn bị cãn trở thì xin đừng đổi thừa tại người anh em bà con. Không chừng là tại hàng xóm đễ WIFI chùa.

Đi qua bên hàng xóm kêu họ secure cái WIFI cũa họ lại.
1-. Bạn làm một việc tốt cho người hàng xóm.
2-. Bạn làm một việc tốt cho người anh em họ (biết nó làm chuyện xấu mà bao dung che chở). Bạn sẽ nói sao khi cha mẹ người ấy biết là bạn để cho người anh em bà con vào web xấu.
3-. Bạn làm việc tốt cho chính bạn. Vì chuyện học cũa bạn. Tương lai cũa bạn.

Oriole7610
02-06-2006, 19:14
Có gì khó xử đâu nhỉ :-/ Chỉ cần nói với thằng em rằng : anh phải học, khi nào anh rảnh, không dùng máy thì mới cho mượn. Dù gì bạn cũng đâu có dùng máy cả ngày đâu...

shinichi_nguyen
03-06-2006, 00:22
Oh ok! Cám ơn mod (mặc dù mình ko biết bạn nói "add dãy DNS" là gì nhưng mình sẽ tìm hiểu.

Cám ơn bạn Tom-the old man luôn! Yeah, mình ko nói mình là người "ko tham," yeah đúng rồi, mình tham dữ lắm bạn à! Ko việc gì phải tỏ ra ta đây quân tử làm gì, "đồ chùa tội gì ko xài" Hmm suy nghĩ cho kỹ thì mình ko những tham mà còn ích kỹ nữa! Mua cái máy có $1100 à, share cho anh em trong nhà xài thì có gì đâu phải ko!! Có nhiều chuyện, khi ta đứng bên ngoài thì thấy nó đơn giản vô cùng, but it's always easy to say than to do!!!
Thanks bạn Oriole7610!

The Old Man
03-06-2006, 01:12
Chử Share mà bạn nói đến "share cho anh em trong nhà xài thì có gì đâu" sao khó hiểu quá. Và tôi biết chắc là người hàng xóm thì không chịu share rồi.
Có thể bỏ ra $1100 mà không dám bỏ ra $10.
Bạn chùa của hàng xóm thì anh em bà con chùa của bạn.
Đồ cũa bạn mới có giá trị. Cũa hàng xóm là đồ bỏ.

Bạn có thể không tôn trọng cũa cải của người khác (giống như người anh em họ của bạn không tôn trong vật tư của bạn). Nhưng tôi tôn trong sự học hành và tương lai của bạn.

shinichi_nguyen
03-06-2006, 02:51
Hehe, mình post bài ko phải để nói lý lẽ với bạn! Nhưng thật lòng cám ơn bạn Tom-the old man nhiều lắm. Thứ nhất nhờ có bạn mà mình có được nhiều ví dụ cho những cái lớp mình đang take và cũng giúp mình mở thêm vài ý tưởng cho cái project mình đang làm!! Cũng muốn nói thêm về điều này cho bạn và những người khác biết lắm nhưng thôi, mình post bài ko phải để nói lý lẽ với bất kỳ ai hết!
Mình "chụp" được wifi nhà người khác, mình chỉ muốn một mình mình xài thôi, có ai biết cách nào khác cách của mod đã chỉ ko? tạo thêm một account nữa thì tốn ổ cứng!

thanhduc
16-06-2006, 19:06
Thằng em bạn có rành về máy tính ko? ko thì lúc bạn ko thích cho nó dùng disable cái card wifi đi, khi nào dùng lại bật lên, bảo nó card hỏng hay hàng xóm phát hiện rùi. Nếu nó rành máy tính, thấy ko lừa được nó thì tốt nhất đi mua thêm cái card wifi lắp vào máy nó mà dùng, đỡ phiền lại rẻ tiền!

monkey
16-06-2006, 23:31
đơn giản, vô phần services của Windows XP, chuyển cái service "Wireless Zero Configuration" sang là manual, đừng để nó automatically start nữa :D
Khi nào sài thì start cái service đó lên rùi dùng ;))

U.F.O
17-06-2006, 02:23
Chơi hẳn disable đi bạn . Bạn vào run/services.msc rồi tìm cái anh monkey nói . Khi nào bạn cần thì lại vào đó rùi để status là start là okie .
Hay là bạn .. tạo thêm 1 tài khoản nữa đi . Hạn chế chức năng tài khoản kia lại !

shinichi_nguyen
18-06-2006, 13:11
cooool! Thanks thanhduc, monkey, and U.F.O! Còn 1 chuyện này nữa, tại sao có chỗ bắt được sóng, ghi là unsecure luôn nhưng bấm connect thì lại nói là "unable to connect to blablabla?" Có cách nào ko?

tềthiên
18-06-2006, 17:45
Thằng em bạn có rành về máy tính ko? ko thì lúc bạn ko thích cho nó dùng disable cái card wifi đi, khi nào dùng lại bật lên, bảo nó card hỏng hay hàng xóm phát hiện rùi. Nếu nó rành máy tính, thấy ko lừa được nó thì tốt nhất đi mua thêm cái card wifi lắp vào máy nó mà dùng, đỡ phiền lại rẻ tiền!
Disable luôn cái card wifi thì nó sẽ phát hiện liền. Đa số card wifi đều có chức năng "tắt sóng" wifi. Bạn vô phần properties của card để tắt đi là xong.

hitokiri
23-06-2006, 09:24
Cách mình hay dùng nhất,ko biết các bạn thì sao
----> cho nó vài bợp,thêm mấy đấm, bảo đảm cạch đến già

Tamii
11-07-2006, 00:41
cooool! Thanks thanhduc, monkey, and U.F.O! Còn 1 chuyện này nữa, tại sao có chỗ bắt được sóng, ghi là unsecure luôn nhưng bấm connect thì lại nói là "unable to connect to blablabla?" Có cách nào ko?
Đó là người ta không dùng key nhưng lọc MAC để không giảm tải đường truyền

shinichi_nguyen
14-07-2006, 13:35
vậy có cách nào "xài" được những cái connection này ko?

tềthiên
14-07-2006, 14:21
vậy có cách nào "xài" được những cái connection này ko?
Xài cũng được nhưng hơi rắc rối 1 chút. Bạn phải "monitor" để xem MAC nào đang chạy rồi clone MAC là được.

Hell Fire
21-07-2006, 00:13
Xài cũng được nhưng hơi rắc rối 1 chút. Bạn phải "monitor" để xem MAC nào đang chạy rồi clone MAC là được.
"Monitor" = cách nào vậy bác, huớng dẫn sơ cái đêeeee (tên tool thôi cũng đuợc). thanx :D

shinichi_nguyen
21-07-2006, 13:54
đúng rồi, mình cảm giác làm như người ta sợ chỉ cách cho người khác hack wifi rồi cũng sẽ bị vạ lây hay sao ấy, thấy pàkon cứ úp úp ko à, ko mở mở ra chút xíu nào hết trơn!!

tềthiên
21-07-2006, 16:36
Để ***** các mạng Wifi thì bạn cần có một số công cụ :
-AiroDump để packet capture các gói tin trong mạng wifi. Với công cụ này bạn có thể monitor toàn bộ 01 mạng wifi. Nếu bạn monitor 01 mạng không mã hóa (ví dụ cafe wifi) bạn có thiể bắt được tất cả các gói tin ==> biết được mọi người trong quán đang làm gì, ăn cắp mật khẩu .. nếu họ không sử dụng kết nối an toàn (https chẳng hạn.) Bạn có thể tham khảo thông tin về airodump tại http://www.wirelessdefence.org/Contents/Aircrack_airodump.htm
Hiện đã có bản airodump cho windows XP tuy nhiên không phải card wifi nào cũng được hỗ trợ bởi airodump.
Packet capture bạn có thể xem bằng các chương trình capture như packetyzer (http://www.networkchemistry.com/products/packetyzer.php) ... bạn sẽ dễ dàng tìm được MAC của AccessPoint, của máy đang liên lạc ... từ đó clone MAC.
+Để clone MAC bạn có thể dùng các tool như MAC Changer chẳng hạn http://www.codeproject.com/tools/MacIdChanger.asp
+Nếu bạn muốn ***** các mạng dùng WEP hay WPA thì bạn phải có thêm các công cụ.
-aireplay : Tools để chèn packet
-aircrack: Bẻ khóa key WEP và WPA-PSK tĩnh.
-airdecap: Giải mã file capture tín hiệu đã được mã hóa WEP/WPA
Với các tools trên và một máy xách tay mạnh bạn có thể vô được hầu hết các mạng không dây.

shinichi_nguyen
27-07-2006, 10:18
Bạn tèthiên ui! Bạn có thể chỉ rõ cách h*** được ko? Thí dụ khi mình bật máy, nó tìm thấy signal strong nhưng open browser thì ko vô web được. Mình sẽ bắt đầu làm như thế nào? plzz

lqkhoi
01-08-2006, 21:27
HÌnh như có đọc trong cái thread nào đó nói là bạn học năm thứ 3 DH rồi, vậy thì lên google mà search chữ airodump nó ra rồi tự mà mò

Đã hack rồi thì nên tự đi mò hơn là gì cũng hỏi. Bởi vì nếu không đến lúc run program gặp tình huống bạn cũng không biết cách giải quyết

Thật ra hack wep key thì nên dùng 2 cái laptop, 1 cái attack 1 cái capture and decode sẽ nhanh gấp 10 lần dùng 1 cái laptop.

Có 1 linux distro làm tự động mọi thứ, chỉ cần đưa vào 2 máy là xong. Đã test thử và luộc 1 cái WEP 64bit trong vòng 1 tiếng.

shinichi_nguyen
03-08-2006, 12:44
hehe muốn biết thì hỏi, muốn giỏi thì học, chứ đâu phải muốn giỏi thì "mò" đâu!! nói chơi chứ mình mò 1 tuần lễ mà ko ra cho nên mới chịu hỏi đó chứ...đúng là mình đang học ĐH thiệt nhưng có chuyên ngành IT đâu. Nhưng kiến thức IT thì mình biết chút chút do tham gia học hỏi mấy forum IT giống như ở đây đó...
Mình chạy cái packetyzer thấy nó "chụp" mấy cái gói về nhưng hoàn toàn ko có 1 quan niệm gì về "phải làm gì với mấy cái này bi giờ???" Còn cái MAC access changer thì chỉ có 3 nút: Reset MAC ID, Change MAC ID, and Exit..vậy thôi à!! But anyways, thank you Khoi!!

combui
22-09-2006, 14:48
Tui ko dám nói gì về sự tò mò của Shin, bạn muốn học hỏi thì cũng tốt thôi.
Tuy nhiên, nếu bạn ko có y' định theo IT thì bạn tò mò đến đó là đủ.
Vì : muốn đi sâu vào vấn đề bạn muốn biết cần có 1 kiến thức về it nhất định.
Vì : monkey chỉ vậy là rõ rồi, nếu bạn vẫn ko hiễu thì nên dùng lại ở đấy thôi (Nhắc lại vì bạn ko y' theo IT nên tôi nói vậy)

boytomo
31-10-2006, 18:42
huynh tethien có thể post link fan mem ma huynh noi dc ko
đệ search ma chi tim đc code thôi
đem về dịch ra ma ko đc
chịu thua
đệ chỉ muốn sài chùa wifi thôi chứ chả thích capture làm j
(nhưng tò mò cũng chẳng phải tội lớn nhỉ hihi)
chỉ giúp đệ nhé
hàng xóm đệ chỉ là cửa hàng laptop thôi nhưng nó sài key.hix