PDA

View Full Version : Xin hỏi về ADSL của FPT

inet
02-06-2006, 00:30
Xin chào các cao nhân, mong các cao nhân chỉ bảo:

Tôi có sử dụng E-mail của @hn.vnn.vn và 1 e-mail không thuộc hệ thống của FPT (Tất cả các E-mail này đều sử dụng POP3/SMTP), nhưng khi sử dụng trên đường ADSL của FPT thì tôi không thể gửi thư đi được hoặc lúc được lúc không. Còn khi sử dụng trên đường ADSL của VNN hoặc Viettel thi không có vấn đề gì cả.
Khi tôi gọi điện hỏi support của FPT thi được trả lời như sau: Cổng 25 của host không mở và được hướng dẫn để kiểm tra (chạy telnet tendomain 25). Tôi đã thử trên 2 đường ADSL, 1 của FPT và 1 của VNN (và thử đi thử lại nhiều lần), kết quả trên đường của FPT không vào được, còn trên đường của VNN thì vào được.

Mong các cao nhân chỉ dùm lý do tại sao vậy????

Cảm ơn

cyber5000
05-06-2006, 22:46
Quả thật với miêu tả của bạn thì mình cũng không hiểu vấn đề gì đang xảy ra với hộp thư pop3 của bạn.

Có thể khẳng định ngay với bạn là smtp port 25 chạy ngon lành, còn việc hướng dẫn telnet tendomain 25, không hiểu để làm gì???

Bạn nên xem lại lần nữa việc cấu hình hộp thư pop3 1 lần nữa. Có cần phần authotication trước ko?? XIn hỏi bạn, bạn sử dụng chương trình gì để nhận email từ 2 hộp thư này?

gigabytehanoi
06-06-2006, 00:12
Mình cũng mắc lỗi như thế. ĐỢt trước dùng hòm thư yahoo.co.uk có hỗ trợ pop3 thì gửi/nhận thư bằng OUTLOOK đc. Bi giờ potay.

(Riêng hòm thư GMAIL gửi/nhận thư bằng OUTLOOK bình thường.)