PDA

View Full Version : Xin các bạn chỉ giúp: Unicode trong VB6

hoannh
30-05-2006, 14:51
<<<Cần gấp>>>
Các bạn chỉ giúp mình giải pháp trong trường hợp này với:
Mình có 1 chương trình viết trong vb6, trong đó có xử lý tìm kiếm tiếng việt TCVN(dạng RTF). Mình dùng RichText Control/ TX Text Control để hiển thị. Bây giờ mình chuyển chương trình này với giao diện & dữ liệu dạng Unicode. Nhưng có vấn đề là khi tìm kiếm xâu unicode thì không thành công có thể RichText Control/ TX Text Control chưa hỗ trợ tìm kiếm xâu unicode hoặc mình chưa biết cách. Có ai co giải pháp xin chỉ giúp mình.
Xin cảm ơn các bạn quan tâm.

Nhím_Xù
05-06-2006, 10:46
<<<Cần gấp>>>
Các bạn chỉ giúp mình giải pháp trong trường hợp này với:
Mình có 1 chương trình viết trong vb6, trong đó có xử lý tìm kiếm tiếng việt TCVN(dạng RTF). Mình dùng RichText Control/ TX Text Control để hiển thị. Bây giờ mình chuyển chương trình này với giao diện & dữ liệu dạng Unicode. Nhưng có vấn đề là khi tìm kiếm xâu unicode thì không thành công có thể RichText Control/ TX Text Control chưa hỗ trợ tìm kiếm xâu unicode hoặc mình chưa biết cách. Có ai co giải pháp xin chỉ giúp mình.
Xin cảm ơn các bạn quan tâm.

Nếu bạn muốn dùng Unicode trong VB 6 thì mình có ý kiến này: bộ control mặc định của VB 6 KHÔNG HỖ TRỢ UNICODE. Vì vậy, nếu bạn muốn dùng Unicode, bạn có thể dùng Microsoft Windows Form 2.0, nhóm này sẽ hỗ trợ tốt Unicode mà bạn cần.

Thân