PDA

View Full Version : Vietel bỏ rơi khách hàng như thế nào?

LanAnh
26-05-2006, 00:04
Còn bạn nghĩ sao về vấn đề này?

duc9009
26-05-2006, 01:15
Hahha đã nói thằng này nhiều rồi, cái thời bao cấp ra kinh doanh đó, con nghe tên nó con sợ vãi trong quần.
Chắc trước giờ ở trong chăn ko biết có rận, nay chắc biết là rận lớn là đằng khác.
Mà cũng hên cho mấy vị kia, sài đi rồi huhuhu, rồi vò đầu bức tóc, bịt lỗ tai, tệ hơn kiếm lỗ chui xuống nếu 1 ngày mạng bi sự cố và chờ khắc phục hihi
Còn cái câu trả lời trên chắc là do học theo Slogan "Nói theo cách của bạn" chứ ko phải của Vittel

Sinarale
26-05-2006, 10:15
Đúng là thần kinh, vụ này mà cũng phải ầm ĩ. Sao mấy bố không mở lớp ở vùng sâu vùng xa rồi bắt viettel kéo cáp đến. Nằm ngoài vùng phủ sóng, không gọi di động được mà cũng thắc mắc này nọ, chán ghê.

lee_huynh306
26-05-2006, 10:42
Đúng là thần kinh, vụ này mà cũng phải ầm ĩ. Sao mấy bố không mở lớp ở vùng sâu vùng xa rồi bắt viettel kéo cáp đến. Nằm ngoài vùng phủ sóng, không gọi di động được mà cũng thắc mắc này nọ, chán ghê.
Vụ gì có di động nữa đây?
Chuyện cũng bình thường, nằm ngoài khả năng của người ta thì người ta ko đáp ứng chứ sao.

gaixixon
26-05-2006, 12:02
Khác hẳn với thái độ thờ ơ và bỏ rơi khách hàng của Vietel, nhà cung cấp VDC rất niềm nở, mặc dù khoảng cách xa hơn nhiều với Vietel,
Bó chiếu với cha này.. VDC thì chỗ nào mà nó chả niềm nở.. dây điện thoại tới đâu thì nó có adsl tới đó.. miễn là bưu điện tỉnh nó support.. còn kéo mấy trăm mét cab để phục vụ mỗi mấy cha thì thôi xin kiếu .. họ còn phải tính cả tới hiệu quả kinh doanh nữa chứ..!!

xnam0512
26-05-2006, 13:13
Hi all,

Nói chuyên mấy thằng nhà nước thì chắc cả ngày không hết. Thật sự Viettel không nhờ mấy công ty Marketing quốc tế thì làm gì có phát triển như bây giờ. Mấy thằng lãnh đạo toàn là chuyển công tác chứ có học ngày nào Marketing hay Eco gi dau.

lonelyghost
28-05-2006, 03:32
Bác nào bảo dây điện thoại tới đâu là có ADSL tới đó vậy ?
Muốn có net ở nơi xa đâu phải chỉ có đường điện thoại là đủ ? Phải lắp đặt cả DSLAM nữa chứ , tín hiệu DSL giảm theo chiều dài đi dây mà . VDC hay Viettel có muốn kéo net tới Học viện thì cũng phải tính tới phương án đi dây và lắp đặt DSLAM cùng với các thiết bị phía người dùng , VDC sẽ có lợi hơn Viettel do có sẵn đường dây điện thoại của bưu điện.
Là 1 đơn vị kinh doanh , ko ai là ko muốn có thêm khách hàng cả , nhưng như bác nào nói người ta còn phải tính tới hiệu quả kinh doanh nữa . Chứ bây h 1 mình bác ở tận Mù Căng Chải , bắt người ta kéo dây , lắp trạm cho 1 mình bác ,cái này là phi thực tế.
Mình cảm thấy cái bài báo trên nó ngu ngu kiểu gì đó ,cái kiểu triệt hạ uy tín nhau của mấy bác ISP ấy mà.
Viettel đi thuê hẳn 1 công ty xây dựng thương hiệu nổi tiếng Thế giới để tạo dựng thương hiệu cho mình chính là thể hiện của tính chuyên nghiệp và nhìn xa của họ.

bestwestnmq
28-05-2006, 10:25
trùi ạ, thông tin lấy từ chỗ không tin cậy, chả thèm nói nhiều làm gì , mình tưởng thông tin lấy từ báo nổi tiếng chứ.

hongson
29-05-2006, 12:54
Vấn đề là ở chổ cùng thuộc Quân đội mà Vietel cũng chả thèm giúp đồng nghiệp
Còn hên là mình chưa dính vào Viettel ặc ặc :no:

vikhoa
29-05-2006, 14:29
Có thể Viettel không thể lắp đặt được vì hiệu quả kinh doanh, nhưng trả lời cái kiểu này thì không thể chấp nhận được với 1 công ty kinh doanh:

Và Vietel chỉ có thể cung cấp được khi "chuyển Học viện PKKQ ra gần với đầu cáp" ???

ducrau
29-05-2006, 23:05
vay ma an nham gi toi bi cu nay con te hon nua toi dang xu dung adsl cua vietel ca nam troi roi dung mot cai khoang hon 3 thang khong thay ai toi thu tien vi toi dang ky thu tien tai nha..va cuoi cung toi bi cat khong cho xu dung ma khong duoc thong bao,.hoac bao truoc..cuoi cung toi phai xu dung mang khac..ma khong ai nan ni toi tro lai ca?

blackterran
29-05-2006, 23:28
Viettel là của quân đội. Nếu có chuyện này chắc Viettel cũng chẳng yên. Giám đốc học viện PQKQ chắc cũng phải hàm tướng.
Có điều thông tin lấy từ nguồn chưa chắc đã chính xác.

DatDauLau
01-06-2006, 12:03
thêm một chuyện nữa về Viettel coi thường khách hàng đây: www.viettelanalog.googlepages.com
xin mod đừng khóa nội dung này.
cám ơn

LanAnh
02-06-2006, 17:16
trùi ạ, thông tin lấy từ chỗ không tin cậy, chả thèm nói nhiều làm gì , mình tưởng thông tin lấy từ báo nổi tiếng chứ.

Sao lại là thông tin không tin cậy? Tui hỏi thử bạn thông tin nào là thông tin tin cậy đây?

Tui lấy từ diễn đàn của ABC, người ABC nói lại bảo là thông tin không tin cậy thì cũng bó tay với bạn. Chẳng lẽ người ta có diễn đàn người ta không nói lại phải lên báo này báo nọ nói mới được sao?

Thứ 2, Vùng Công nghệ cao Sơn Tây Hòa Lạc cách có xa "Trung tâm" không hay nó ở trên rừng? Mà bảo xa này xa nọ. Đường cáp vào HV PKKQ có rùi, vì nó là đường điện thoại Quân sự. Người ta nói cái ý coi thường khách hàng. Người ta có thể kênh kiệu về trình độ, kênh kiệu về quý sờ tộc... Vietel thuộc nhóm 1, bạn thuộc nhóm 2.

Mặt khác trên Tạp chí thế giới vi tính của thành phố Hồ Chí Minh (Nháy vào đây để xem) (http://www.pcworld.com.vn/pcworld/niengiam/?tgt=Detail.asp&UnitID=TT0130&%20_return=L3Bjd29ybGQvbmllbmdpYW0vRGVmYXVsdC5hc3A ~dGd0PVNlYXJjaC5hc3AmQ2xhc3NpZmllZD0xJmlsPVQmX2Nyc Gc9<br%20/>NSAg) có giới thiệu rõ địa chỉ của ABC là diễn đàn trên, Trung tâm Phổ cập tin học cao cấp của ABC rõ ràng là... ở học viện PKKQ, ngươì ta nói ở diễn đàn của người ta lại bảo không tin cậy. Đúng là dạng khán giả quý sờ tộc rùi. Thanks ngài quý sờ tộc đã đọc tin:rolleyes:

galzo
04-06-2006, 21:25
Tui trước cũng có đăng ký của Vietel, nhưng chờ 2 tháng chẳng thấy bác nào đến ngó. Tiền thì nộp rồi, nhà thì giữa HN, điện thoại lên điện thoại xuống cho VT, vẫn là mấy câu trả lời "lỗi tại ai ý" như là hết cổng, nằm trong kế hoạch lắp đặt hay cái gì đó nữa không nhớ. Kết luận lại là sau đó tui yêu cầu huỷ hợp đồng.
Sau đó thì dùng của FPT từ đó tới nay. Còn vụ hợp động và hoàn trả lại phí của VT thì bặt vô âm tín luôn; cũng chẳng buồn nhắc nữa, vì tiền điện thoại gọi cho VT hai tháng đó còn nhiều hơn là tiền đóng (hồi khuyến mại 88k đó).
Nói chung là mấy bác VT không tin tưởng được, làm ăn chán lắm.
Bạn tui "may mắn" được lắp trong đợt khuyến mại 88k, thì giờ đang kêu trời về tốc độ mạng. Nghĩ lại hóa ra mình lại gặp may :D , biết đâu hồi đó mấy bác VT đến lắp cho mình, thì bây giờ có lẽ chẳng xem phim, nghe nhạc trực tuyến đều đều thế này được :P

security_plus
06-06-2006, 16:42
Mấy bác cũng nên hiểu là bên Viettel toàn là dân "gửi gắm" nên thái độ phục vụ không tốt là ... đương nhiên :)) Vì đôi khi bác là cấp trưởng phòng bác cũng phải kiêng dè anh nhân viên hạng bét. Bản thân tôi cũng đã từng tiếp xúc với một anh nhân viên loại này ... trình độ thì chẳng bao nhiêu mà nói năng ngỗ ngược. Chắc tại vì bố anh ta là hiệu trưởng của một học viện quân sự nên anh ta thế chăng?

mnguyenvn
06-06-2006, 23:51
Chuyện có thật nóng hổi đây.

Bạn tôi ở HN vừa gọi điện thông báo ADSL chết. Bạn tôi là khách của Viettel. Gọi đến 2555888 thì nghe tiếng nhạc dài. (Bạn nào gọi đến số điện thoại này đủ kiên nhẫn không văng tục thì có thể nộp đơn làm nhà sư. MK, bắt chờ đến 2 phút là ít.)

Lần 1, vừa lúc phát hiện đứt mạng: Sau khi bắt khai tên, bắt xem đèn modem, điện thoại viên kết luận là anh chờ hai ngày sau có người xuống xep cáp.

Lân 2, ngày hôm sau: bạn tôi đề nghị điện thoại viên xác nhận xem là Viettel có cử người đi kiểm tra đúng như đã hẹn không. Điện thoại viên bình thản trả lời là
"Bên em hẹn anh hai ngày thì có thể hai ngày, có thể ba ngày, bên em mới xuông được. Mong anh thông cảm."
"Vậy hai ngày hay ba ngày thì em cho anh biết chính xác"
"Em cũng không thể trả lời anh chính xác là hai ngày hay ba ngày"

Vậy là bạn tôi bị bó-tay luôn. Các máy tính ra hàng ca fe ngồi vậy.

LanAnh
10-06-2006, 11:44
Theo tôi được biết Vietel có đủ khả năng cung cấp cho HV PKKQ đủ điều kiện, đủ thủ tục nhưng họ không làm vì họ kinh doanh là chính. Họ tiếc số dây cáp phải nối vào HV, nên để dành ít cáp sang nối bên cam bốt. Làm việc với những người không biết gì thích hơn làm việc với những người đã biết . Thông cảm đừng nói xấu họ nữa nhé, kẻo tui lại bị sếp quở vì ăn nói hồ đồ.

TheFriends
16-06-2006, 10:33
Chuyện có thật nóng hổi đây.

Bạn tôi ở HN vừa gọi điện thông báo ADSL chết. Bạn tôi là khách của Viettel. Gọi đến 2555888 thì nghe tiếng nhạc dài. (Bạn nào gọi đến số điện thoại này đủ kiên nhẫn không văng tục thì có thể nộp đơn làm nhà sư. MK, bắt chờ đến 2 phút là ít.)

Lần 1, vừa lúc phát hiện đứt mạng: Sau khi bắt khai tên, bắt xem đèn modem, điện thoại viên kết luận là anh chờ hai ngày sau có người xuống xep cáp.

Lân 2, ngày hôm sau: bạn tôi đề nghị điện thoại viên xác nhận xem là Viettel có cử người đi kiểm tra đúng như đã hẹn không. Điện thoại viên bình thản trả lời là
"Bên em hẹn anh hai ngày thì có thể hai ngày, có thể ba ngày, bên em mới xuông được. Mong anh thông cảm."
"Vậy hai ngày hay ba ngày thì em cho anh biết chính xác"
"Em cũng không thể trả lời anh chính xác là hai ngày hay ba ngày"

Vậy là bạn tôi bị bó-tay luôn. Các máy tính ra hàng ca fe ngồi vậy.

bác này 2-3 ngày là còn may, tui bị nó cho 2 tuần hơn, lên đòi cắt net nó nó mới xuống, lúc đi cắt net mới vui, lần đầu đi (vittel chỗ đường Sư Vạn Hạnh nối dài)có con nhỏ nào đó (chắc không phải nhân viên, tại không mặc đồng phục)trả lời mọi người đi họp hết rồi (nhìn trong phòng cũng ko có ai thật, pótay), lần thứ 2 lên nhỏ đó cười mím chi nói rằng mạng của em bị trục trặc nên em ko in được -> ko cắt được (hix, lại phải mất thêm cước 1 ngày nữa), lần thứ 3 lên (trước khi lên có gọi điện thoại trước xem có ai đi họp hay bị đứt mạng ko? nhà xa bỏ xừ, từ Văn Thánh chạy lên Sư Vạn Hạnh nối dài chắc cũng chục cây số) may mắn là lần này cắt được, hôm sau có 2 chú bên vittel lò mò xuống nói kiểm tra đường adsl (mẹ ơi, chuyển wa FPT chưa đến 2 ngày nó mắc cho line mới rồi) hix, cạch thằng vittel lun

victoire
16-06-2006, 10:51
Vậy hả, tui cũng bị hơn 2 tuần rồi, lần nào gọi điện nó cũng vâng vâng, dạ dạ và mình cứ chờ. Chắc cũng phải đi hủy hợp đồng thôi, chứ tức x chịu được

TheFriends
16-06-2006, 11:09
bác gọi điện hủy hợp đồng là nó xuống liền à, tui bực mình vì gọi đt, nó kêu là xuống rồi, sửa rồi mà đèn dsl của tui tắt ngúm, bực quá mới cắt luôn, nhớ theo dõi tụi nó nhé.

HaNoiVN
16-06-2006, 18:00
Chủ đề về Vietel cũng nóng rồi đây. Tuy nhiên cái ông Viet tel ở đâu cũng vậy, lạ gì họ. Họ chỉ giỏi uống rượu thôi, tranh luận với vài người biết tin học và viễn thông một tý là họ lại nói lảng lảng ra í mà.

VnComputerJobs
16-06-2006, 22:37
mấy hôm nay chú vịt tèo bị chửi nhiều nhỉ? đi đâu cũng gặp người chửi vịt tèo, cú người còn lập cả blog trên google để làm việc này.

Nhưng cái này thì cũng không nên trách 1 mình vịt tèo, chú nào không thế, nhiều lúc cứ như mình đi xin chúng nó. MK coi khách hàng cứ như con. Bác nào không tin lên bưu điện Bồ Hồ mà coi.

MrBeee
16-07-2006, 10:18
Em cũng là 1 trường hợp nà, kéo dây xong, tới cái đặt modem nhưng làm 1 buổi chiều với 5-6 "chuyên gia" nhưng vẫn ko cài đặt được thế mới đau chứ. Giờ trốn đâu mất rồi, tốn công em phải tự mày mò cài đặt. Ai biết cài chỉ em với, thanks

Em đăng ký megaxìtin mất có 3 ngày là chơi ngon lành :D

Viking
16-07-2006, 23:29
mất có 3 ngày thôi à, sướng thế :(
tôi đăng ký, đóng tiền đầy đủ rồi ngồi chờ 20 ngày mới có mega home để dùng đó :sob:
sắp tới tính chuyển về xi tin cho rẻ, ko biết chuyển dịch vụ thì nó chỉ đổi cách tính và lock trên trạm thôi hay lại 20 ngày nữa thì chết, sợ lắm

nintama
18-07-2006, 03:07
yên tâm
fpt lên đổi gói dịch vụ cầm thêm 330k là xong ngay....
viteo àh, em hãi lắm rồi,... từ một khách hàng trung thành của viteo, nay em đã là người nhà của fpt :D

tahlove
18-07-2006, 10:24
Công nhận chất lượng dịch vụ của Viettel là rất kém. hinh như nhân viên kỹ thuật đa số là không có đào tạo hay sao đấy. Gọi điện sửa thì thường là 1 tuần. Chán không thèm nhắc tới nữa. Cạch đến già

hoamoclan
18-07-2006, 14:32
Khi Vietel bỏ rơi khách hàng

From: http://ktcn4rum.net/khkt/index.php?showtopic=24652

Còn bạn nghĩ sao về vấn đề này?
Theo tôi nghĩ dưới góc độ kinh doanh thì VietTel làm như vậy là đúng cho dù cùng là các đơn vị trong quân đội, nhưng Viettel là một đơn vị làm ăn kinh doanh do vậy trước hết họ phải đảm bảo hoạt động kinh doanh của họ, nếu không tính toán dưới góc đọ kinh doanh và lợi nhuận thì Viettel có thể nắp Cáp và cung cấp đường truyền cho cơ quan bạn, nhưng với khoảng cách xa như vậy thì có thể đường truyền sẽ không ổn định, điều này sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến uy tín của thương hiệu Viettel-mà họ đã tốn bao chi phí xây dựng được, về phái người sủ dụng sẽ kêu la thắc mắc và lúc đó tôi không dám chắc lại co bài chê trách Viettel về chính vần đề này. Mặt khác Viettel vần còn nhiều khách hàng tiềm năng ở các khu vực lân cận gần hơn, tôi nghĩ họ nên tập trung vào bộ phận khách hàng này hơn là ở các khu vực xa hơn mà hiệu quả kinh tế lại thấp. Bạn post bài này vẫn duy trì cái lối tư duy nhất bao cấp, bạn với tư cách là khách hàng thì có quyền lựa chọn nhưng khi người cung cấp không cung cấp dịch vụ cho bạn vì hiệu quả kinh tế của họ thì họ cung không nên đưa ra những ý kiến như vậy. Theo bạn thì "anh em" trong cùng ngành thì fải giúp đỡ nhau cho dù biết có thể một người bị bất lợi, thề này khác gì anh em giúp nhau chìm xuồng.

autovietnam.com
18-07-2006, 14:58
Đây không gọi là bỏ rơi khách hàng được, có thể nói là bỏ rơi anh em thì đúng hơn.

Nếu xét về kinh doanh ---> Viettel làm đúng
Nếu xét về quản lý thương hiệu : ---> Viettel sai lầm
Nếu xét về tình cảm ---> Viettel bỏ rơi họ hàng