PDA

View Full Version : Có nên để Automatic Update ???

333
25-05-2006, 12:25
Mình thấy để Windows tự động Update là nó cài rất nhiều những bản Patch, Hotfix vào ADD/REMOVE PROGRAMS. Có khi nó cài lặp lại rất nhiều lần. Xin hỏi các bạn rằng có nên để Automatic Updates hay ko.???

Thanks !!

lybinh
25-05-2006, 21:30
đôi khi củng có mấy con vius lợi dụng cái service autoupdate để lây
nhiểm vào máy,tui bị dính 1 con gòi,tốc nhất là nên tắt nó đi

nbviet
25-05-2006, 23:41
autoupdate của mấy soft antivirus còn hữu ích, chớ autoupdate của microsoft chỉ tổ làm chậm máy, chiếm băng thông và 70% là ko cần thiết.

command
25-05-2006, 23:48
máy bạn xài win có bản quyền thì nên để automatic update- chạy sẽ rất là ok. còn nếu win 8k thì kô nên update- vì update là treo máy luôn.

nbviet
26-05-2006, 00:47
bản quyền cũng thế thôi, bạn có chắc là hiểu hết những bản hotfix, patch... đã làm gì với máy của bạn ko??? có những patch bị lỗi, phải sửa = 1 bản hotfix khác lol --> tốt nhất chỉ update = tay thôi, ít nhất cũng biết mình update những gì.

333
26-05-2006, 11:10
Thank các bạn nhiều. Nhưng bây giờ tui Remove hết những cái Hotfix và Patch này liệu có ảnh hưởng đến hệ thống ko.???

kien_hoi
29-05-2006, 14:26
Không, chẳng anh hưởng gì hết. Tốt nhất là bạn tắt chức năng Auto đi, rồi cài "phòng thủ" bằng các soft khác ngon lành hơn. Tôi thì, luôn luôn tắt nó đi khi mới cài xong he he

anfabetagama
29-05-2006, 17:38
Trời ạ, các bác chẳng hiểu gì cả. Cái automatic update thì phải nên để chứ. Nó sẽ tự động download cái bản vá lỗi của win về cho mình. Nó sẽ ko tốn băng thông đâu vì nó chỉ down khi băng thông internet của mình idle. Hic hic. Chúc các bác may mắn

vietdragon
29-05-2006, 17:51
Tui vote cho ý kiến không nên để auto update . Thứ nhất : rất phiền và khó chịu , thứ 2 update xong máy chậm rì .

U.F.O
29-05-2006, 17:54
Trời ạ, các bác chẳng hiểu gì cả. Cái automatic update thì phải nên để chứ. Nó sẽ tự động download cái bản vá lỗi của win về cho mình. Nó sẽ ko tốn băng thông đâu vì nó chỉ down khi băng thông internet của mình idle. Hic hic. Chúc các bác may mắn
----> Bạn mới chẳng hỉu cái gì cả . Nếu như ai cũng như bác thì đaem ra tranh luận làm cái gì nữa .
Có một số bản vá lỗi rất đụng độ với 1 số soft . thứ hai.Nó luôn trong tình trạng đợi thông tin (lắng nghe)--> máy chậm tỏ chảng. Nhưng tất nhiên là 0 cài cái hotfix nào cũng có cái dở . Giả sử XP của mình bi giờ mới chỉ cáo 4 cái HOTFIX .

hunglamnhat
04-06-2006, 20:09
tui xài bản windowxp do chỗ ráp máy cài, tưởng là hàng xịn ai ngờ là hàng chợ nên khi auto update được vài bữa thì dính cái thông báo "not genuine..."đòi mua bản quyền... mỗi lần khởi động đều hiện lên rất bực mình và nó tự động kết nối internet để mua bản quyền, trên thanh taskbar của start thì có biểu tượng ngôi sao đứt lúc nào sơ ý là nó kết nối với trang web mua bản quyền ...
tui đang đau đầu vì hổng biết cách xóa nè!
ai làm ơn giúp với...đa tạ nhiều...!

giangson88
17-06-2006, 04:35
c r a c k ở đây nè bro http://www.megaupload.com/?d=OQTVUTM0
sau khi tài về, khởi động máy vào safemode (giữ F8 khi đang boot) xong rồi chạy file ***** đó, xong xuôi rồi thì restart dzoo win bình thường, nếu nó còn lên cái hộp thoại đáng ghét kia nữa thì cũng đành chịu. Có vài người test thử thì được, nhưng em ko nằm trong số đó mới đau huhu !!!

khoabeo108
17-06-2006, 11:47
tui xài bản windowxp do chỗ ráp máy cài, tưởng là hàng xịn ai ngờ là hàng chợ nên khi auto update được vài bữa thì dính cái thông báo "not genuine..."đòi mua bản quyền... mỗi lần khởi động đều hiện lên rất bực mình và nó tự động kết nối internet để mua bản quyền, trên thanh taskbar của start thì có biểu tượng ngôi sao đứt lúc nào sơ ý là nó kết nối với trang web mua bản quyền ...
tui đang đau đầu vì hổng biết cách xóa nè!
ai làm ơn giúp với...đa tạ nhiều...!
Bạn tìm lại bài viết của anh Dly

giangson88
17-06-2006, 22:11
bạn có thể gửi link tới topic đó dùm mình đuợc ko ? Cám ơn rất nhiều

chung_cha
20-06-2006, 14:50
Mình giờ thấy cay đắng thằng Update này quá , Máy đang dùng ngon lành tự nhiên hứng lên update từ M$ về ai ngờ thằng M$ như đang bị điên hay sao ý toàn down được chút thôi à , thế rồi mình shutdown máy , lúc đầu shutdown without install update plugin thì ok , Làn bật máy tiếp theo thì mình thấy update được có 20% từ hôm trứoc đến giờ ko tăng lên chút nào , dugng xong máy shutdown thì thôi rồi nó tự động install plugin Update nhưng ko install được báo máy tự động shutdown nhưng để cả ngày tối về vẫn đang ở màn hình shutdown. Xóa hết fix rồi mà giờ muốn tắt máy chỉ có nước ấn shutdown rồi ấn tắt nóng vậy , để nó tự tắt thì có đợi sang năm :( Chắc fai cài lại Win mất thôi
Note: Bro nào biết cách chữa bệnh này hay từng gặp bệnh này chưa ? Máy ông bạn mình cũng bị giống bệnh mình mà cũng bị đúng thời điểm như mình :-o

khoangtroixanh
11-07-2006, 05:24
Bực mình quá, vì dang dùng ngon thì bị báo là dùng phần mèm không có bản qu
Xin hỏi có cách nào gỡ bỏ được Genuine không? Dùng phần mềm nào thì hiệu quả nhất@

Giúp đỡ em với!!!!!!!!!!
Em đang dùng Win ngon lành thì bị báo là dùng không có bản quyền, bực quá. Có đại ca nào có phần mềm remove được Genuine không?

kebenle_00
14-07-2006, 15:49
Bực mình quá, vì dang dùng ngon thì bị báo là dùng phần mèm không có bản qu
Xin hỏi có cách nào gỡ bỏ được Genuine không? Dùng phần mềm nào thì hiệu quả nhất@

Giúp đỡ em với!!!!!!!!!!
Em đang dùng Win ngon lành thì bị báo là dùng không có bản quyền, bực quá. Có đại ca nào có phần mềm remove được Genuine không?
bạn có thể tham khảo ở đây
_http://www.updatesofts.com/forums/showthread.php?t=52356

vnquangtuyen
14-07-2006, 17:42
không chỉ riêng ở máy của bạn, hiện nay thông tin mạng đang tiến hành kiểm tra phần mền của Microsoft . cho nên bạn muốn máy mình không báo updatesofts , thì bạn nên cài đặt lại Win phần mền có bản quyền . hiện nay trên thị trường phần mền bẻ khóa thì rất nhiều nhưng cũng không thiếu phần mền chính thức đâu . theo tôi tốt hơn hết bạn cài lại máy của mình cho ổn định và dùng lâu dài
chúc bạn thành công

attacker
14-07-2006, 18:51
Trước thì em cùng để cai auto up của WIN. Sau cái vụ Soft phát hiện bản quyền đó - Iem bỏ luôn cho chết cha cả nhà thằng Bill đi :D

blackdragon084
14-07-2006, 19:24
ỐI , SAO KHÔNG DOWN DUOC ***** VỀ ĐƯỢC VẬY ? MÌNH KHÔNG CÓ USER VÀ PASS CUA MEGAUPLOAD làm sao bây giờ đây ?Mong bác Giangson88 chỉ giúp em. Xin cám ơn bác.

FNEEIHANH2H
14-07-2006, 20:06
không chỉ riêng ở máy của bạn, hiện nay thông tin mạng đang tiến hành kiểm tra phần mền của Microsoft . cho nên bạn muốn máy mình không báo updatesofts , thì bạn nên cài đặt lại Win phần mền có bản quyền . hiện nay trên thị trường phần mền bẻ khóa thì rất nhiều nhưng cũng không thiếu phần mền chính thức đâu . theo tôi tốt hơn hết bạn cài lại máy của mình cho ổn định và dùng lâu dài
chúc bạn thành công
Xin lỗi vì em thấy bác nổ hơi to. Em dám chắc là trong máy tính của bác có đến 90% là phần mềm "chợ"--không đúng phải là 98% còn lại là 2% phần mềm miễn phí. Lấy đâu ra tiền mà mua AutoCAD, Photoshop, Corel Draw, Office,... về mà dùng bây giờ. Em ước tính rồi Giá = máy tính (11 triệu 5 trăm)+ phần mềm (CAD, Photoshop, Office... ) đã gần 25 triệu rồi. Thế này thì cũng có bữa em giết chết thằng cha BillGate, Adobe... rồi sau đó đi tù, khỏi dùng máy tính để bàn mang theo xách tay dùng toàn phần mềm lậu.
Em xin hứa là em làm, nếu ko làm được máy bay đâm chết.
Hi vọng sẽ có một số bác cùng chí hướng để vào tù nối mạng không dây chơi game với nhau cho đỡ buồn.

Không sao đâu, bác nào biết cách dùng soft "Bittorent" thì ngay cả Window, Office, CAD, Corel, down được hết.
Các bác cứ thử xem.

Theo em các bác ko nên update auto làm gì, thực ra cái đó đã được một trang web nó tổng hợp toàn bộ lỗi và tạo thành một file rồi.
Bác dùng google search thử cái này về cài xem sao
"AutoPatcher_XP_Jun2006_Beta_Full" ngon luôn.

hoangngt
14-07-2006, 21:27
ỐI , SAO KHÔNG DOWN DUOC ***** VỀ ĐƯỢC VẬY ? MÌNH KHÔNG CÓ USER VÀ PASS CUA MEGAUPLOAD làm sao bây giờ đây ?Mong bác Giangson88 chỉ giúp em. Xin cám ơn bác.
http://www.9down.com/downloads.php?fileid=379
Bạn vào đây down cái này rồi giải nén. Vào thư mục Windowns\System32\ , tìm file WgaTray.exe và file WgaLogon.dll rồi đổi tên cả hai thành tên khác. Sau đó bạn copy 3 file ***** vừa giải nén vào WINDOWS\system32\ rồi khởi động lại máy là OK

pinochu
15-07-2006, 22:13
theo kinh nghiệm của tui thì không nên automatic update windows, nếu có thì phải chọn custom, và chọn cho kĩ nên update cái nào, không update cái nào, update hết thì nó chạy như rùa bò ngang qua mả

nguyenniit1911
15-07-2006, 22:38
Bạn cứ update thoải mái rồi remove WGA bằng cái này: http://www.softpedia.com/get/Tweak/Uninstallers/RemoveWGA.shtml

U.F.O
16-07-2006, 01:01
Ack ack săp lạc đề rùi Y_Y Từ Auto Upd đến kill cái kiểm tra bản quyền T_T