PDA

View Full Version : Cai windows cho may IBM, làm thế nào ?

lomnhom
24-05-2006, 15:40
Mình có cái máy IBM T43 của trường nhưng mà Windows lại là tiếng NHật. Bây giờ mình muốn cài lại Windows tiếng Anh thì phải làm thế nào để sau này trả máy lại trường vẫn còn cái Windows tiếng NHật của nó.

Hình như máy IBM có phân vùng riêng để lưu hệ điều hành nên mình nghĩ là mình có thể cài windows mới vào. Sau này dùng chức năng recover lại về Win tiếng NHật như cũ.

Mong được các bạn hướng dẫn. Cảm ơn các bạn.

nhanhdt4
25-05-2006, 11:49
Máy IBM có 1 phân dùng ẩn chứa factory content. Bạn kô thể xóa được nó trong windows(Trừ phi dùng các phần mềm Partition). Do đó bạn có thể yên tâm mà xóa bộ windowss tiếng Nhật đã cài trên máy để cài bộ Windows tiếng Anh.
Sau này, khi cần trả lại nguyên vẹn thì chỉ việc khởi động lại máy, ấn "Access IBM", máy sẽ vào chương trình recovery, chọn restore factory contents là OK.

lomnhom
25-05-2006, 16:22
Cảm ơn bạn nhiều. Mình đã làm được rồi.

anh3xao
26-05-2006, 13:13
Máy IBM có 1 phân dùng ẩn chứa factory content. Bạn kô thể xóa được nó trong windows(Trừ phi dùng các phần mềm Partition). Do đó bạn có thể yên tâm mà xóa bộ windowss tiếng Nhật đã cài trên máy để cài bộ Windows tiếng Anh.
Sau này, khi cần trả lại nguyên vẹn thì chỉ việc khởi động lại máy, ấn "Access IBM", máy sẽ vào chương trình recovery, chọn restore factory contents là OK.
mình đã làm như vậy với windowsxp pro tiếng Anh, và giờ mình không thể access vào recovery nữa. (recovery của mình nằm trong máy luôn, không phải ở CD)