PDA

View Full Version : Đến khổ với cái màn hình của em, help me ...

QuiAm
24-05-2006, 14:17
Em có mua 1 cái LCD. Sao mà tự nhiên giờ dùng nó cứ nháy nháy sọc ngang trên mành hình. nhiều lúc ko hiểu do điện yếu hay là do máy mà những sọc ngang đó nó cứ vạch vạch rất rõ.

Tuy nó là LCD, nhưng em dùng thấy còn đau mắt (rát mắt) hơn là màn hình thường.
Vì nó đã hết hạn bảo hành nên mạo muội mong bác nào có kinh nghiệm trong chuyện này mong chỉ dẫn giúp em với, có cách nào khắc phục không ??? em phải làm gì đây ???

MDN
24-05-2006, 19:39
màn hình thì dĩ nhiên là có cách khắc phục,nếu bạn ở hcmc thì đem ra khu nguyễn kim mà nhờ ktv sửa cho,nhiều chỗ lắm nhưng ko biết chỗ nào chất lượng

dly
24-05-2006, 23:05
Nếu các vạch này không nằm cố định thì lỗi do card VGA. Cố định thì lỗi monitor. Nếu là lỗi do card VGA thì giải pháp là thay card or có thể tìm biện pháp giải nhiệt cho card tốt hơn. Còn nếu là monitor thì

1./ Ráng chịu đựng tới khi hư hoàn toàn
2./ Thay monitor

bluesky
25-05-2006, 02:05
màn hình nhà em ko phải LCD, chỉ là 1 cái màn hình cong 15" bình thường hiệu ADI.Dạo này tự nhiên 2 bên màn hình nhòe căm luôn, còn phần giữa thì tương đối rõ, ko bít nó bị bệnh gì và chữa nó sao đây???

QuiAm
25-05-2006, 12:44
thế ko có cách nào khắc phục lại nó hã mấy bro ??? Em đang móm đây, chờ mua mới chắc chít quá :((

mr_tuan
25-05-2006, 18:27
Màn hình của bạn quá đát rồi! Ban thử mang ra tiệm sửa màn hình xem có cứu vãn được không? Chúc bạn may mắn.

bluesky
26-05-2006, 01:10
hixx....Icare kiu là bị hư cái Display gì gì á, hong có hỉu, bây giờ thì khá hơn rồi nhưng vẫn chưa bằng lúc mới mua....:( muốn tậu cái LCD wá mà hong có xiền.

QuiAm
26-05-2006, 17:37
Màn hình của bạn quá đát rồi! Ban thử mang ra tiệm sửa màn hình xem có cứu vãn được không? Chúc bạn may mắn.
cũng còn mới mà sao quá đát được bác ? :((
Nếu muốn sửa thì em phải mang đi đâu ạ ?

Mong các bác chỉ hộ

dly
26-05-2006, 21:02
LCD bó tay. Tại SG hổng có ai dám nói làm được chuyện này đâu bạn

SLI-nForce4
26-05-2006, 21:41
LCD TV/Vi tính/MP3/MP4 nói chung là rất khó sửa và rất ít người "dám" sửa.

shinichikudo0686
26-05-2006, 21:55
Hix tui có 1 cái màn hình bình thường cũng còn tương đối mới vậy mà đi sửa còn khó nói chi LCD. Hix tự nhiên đang chạy ngon thì nó lăn đùng ra không lên hình. Đem lên sửa thì sau khi sửa xong thấy lên hình đem về tới nhà xài chưa được nữa ngày thì triệu chứng cũ xuất hiện đành phải vác lên sửa tiếp. Lần này rút kinh nghiệm của lần trước test rất kĩ trước khi đem về nhà. Về tới nhà thì y như rằng bị chứng cũ đập đập mấy cái thì cũng may nó lên hình lại. Bây giờ chỉ còn biết cầu cho nó không giở bệnh nữa thôi.

hieept
26-05-2006, 22:34
màn hình hay bị hư nhất là "cục lay-bách"
màn hình của bluesky bị hư cái đó đó, thay dễ lắm 100-200 ngàn thôi, nhưng nếu vậy thì mua quách màn hình se-con-han, chỉ 500 ngàn.
nếu bạn muốn cứu vãn (vì hẻo quá)thì mở cái vỏ màn hình ra và chỉnh lay-bách để sài đỡ 1 thời gian, nhưng càng sài càng hư nặng hơn đó.

còn LCD thì tui Pótay.cơm.canh luôn..