PDA

View Full Version : Đồ chơi cho laptop

leejongfan
23-05-2006, 23:24
Cho em hỏi có ai đang xài đệm giải nhiệt cho laptop ko ạh. Nếu có thì tư vấn cho em nên mua loại nào đi?
Còn cái túi xách cho laptop nữa, sao em thấy nhiều giá quá,9$ cũng có mà 35$ hay cả trăm $ cũng có. Ko lẽ mấy cái rẻ thì mang laptop sẽ bị hư?

LENGOCBAO
24-05-2006, 11:35
Theo mình không cần thiết mua đệm giải nhiệt cho laptop đâu. Để cho laptop khỏi bị nóng, bạn không nên để mặt dưới tiếp xúc trực tiếp với mặt bàn, cách đơn giản nhất là nên dùng 2 vật kê 2 bên laptop lên để tạo 1 khoảng không, luân chuyển không khí. Nếu có thì bạn chỉ nên dùng 1 cái quạt tốt ở bên ngoài thổi vào thì luồng không khí di chuyển sẽ nhanh hơn là tốt nhất. Đệm giải nhiệt thực chất chỉ có quạt thổi trực tiếp vào thân máy mà không tạo được khoảng trống để không khí luân chuyển thì phần không khí nóng vẫn còn nằm lại bên dưới laptop mà không đi đâu được.
Còn về cặp, đúng là cặp tốt sẽ giữ laptop khỏi bị xê dịch làm ảnh hưởng đến phần cứng khi di chuyển, có mút để bảo vệ màn hình & thân máy khỏi bị vô tình đè lên. Loại cặp fit vừa thân máy là tốt nhất. Bạn có thể tìm mua loại cặp original, loại secondhand thôi nhưng vẫn tốt ở các cửa hàng chuyên nhập & mua bán laptop cũ, khoảng 20-40$ hơn là cặp 9$ mới nhưng không bảo vệ laptop bạn tốt được.

leejongfan
24-05-2006, 22:46
Cảm ơn nhiều. Vậy bạn có thể giới thiệu cho mình chỗ nào bán cặp vậy đi, mình cũng ở TpHCM luôn

brightsea
26-05-2006, 14:35
bác nào biết còn ở đâu bán đồ cho laptop khong như là khóa chống trộm, dán màn hình v.v, em hiện đang ở Hà Nội

addme
27-05-2006, 02:38
Mình đã kê laptop lên cao khoảng 5cm nhưng vẫn thấy rất nóng, nếu xem dvd ... trên 1h là mặt bàn phím cũng hoi nóng luôn

ở TPHCM có chỗ nào bán minếng đêm đó kog ?

VietDuc
27-05-2006, 03:35
ở TPHCM có chỗ nào bán minếng đêm đó kog ?chắc addme đang chạy P4 nên nóng cỡ đó. Ở HCM thì ghé mấy tiệm máy tính ở Tôn Thất Tùng và Bùi Thị Xuân có bán đó, bữa trước thấy ở tiệm ComputerUSA (http://www.hangdoc.com.vn/htmls/home.htm) và bên THỊNH PHONG (cạnh Phong Vũ) có bán đó.

Ở HN thì tất nhiên là ghé Lý Nam Đế kiếm hàng nhé brightsea

TocBuXu
30-05-2006, 20:23
muốn mua cái balo đựng latop mua ở ha nội mua chỗ ào mua loại nào tốt giá cả bao nhiêu vỵa các đại a

vinh_kotex
30-05-2006, 22:09
muốn mua cái balo đựng latop mua ở ha nội mua chỗ ào mua loại nào tốt giá cả bao nhiêu vỵa các đại a

Bạn lên Hồ Guơm đó ở đó có bán giá cả cũng phải chăng nếu bạn biết mặc cả vì ở đó nói thách lắm...hoặc thì không lên cửa hàng Bắc Mỹ ở trên Quán Thánh...ở đó balô xịn hơn nhưng đắt...

chung_cha
31-05-2006, 00:52
Mình thấy thì dùng NotePal có lợi chứ , nó vừa làm luồng không khí dưới gầm máy thoát nhanh vừa thổi làm mát máy , bác nào ở fong điều hòa thì khỏi nói cứ bật quạt lên là ok cool :D
Về tên các hãng notePal thì mình ko biết nhiều nhưng thấy Notepal của Coolmaster rất Ok .
Còn về Balo thì cứ thấy cái nào đút máy vào thấy khít trong ngăn để Lap và mút của nó nhiều thì cứ chơi nhưng lại còn giá nữa nhỉ :D
Và ai thích đồ chơi thì làm thêm cái bao đựng Lap như Sony có túi đựng cho vaio ý , giúp máy ko bị bụi mà bọc bao rồi cho vào balo vác chạy khắp nơi thoải mái :)
Còn mua ở đâu thì mình chiu vì ko ở hanoi
Cheer

leejongfan
31-05-2006, 17:46
Cái notepal có phải laptopcooler ko ? Mình coi trên hadwarecooling.com thì thấy các cooler giống như 1 tấm kê có gắn quạt. Mìng thấy nếu bố trí quạt như vậy thì làm sao thông khí được. Các bạn vào thử trang trên sẽ rõ

chung_cha
31-05-2006, 22:10
đúng vậy nhưng nó giúp máy giảm nhiệt khoảng 4,5 độ đấy nó có quạt đảy và hút nên nhiệt độ mặt dưới của Lap tỏa nhiệt nhanh hơn, mát hơn kiểu dặt sách lại còn nhìn pro , Tùy ai có ý thích sắm đồ chơi thì chơi thôi chứ , nếu ko muốn thì có vạn lí do để ko dùng , như nhìn thế mà đắt , có mỗi việc đấy mà fai dùng notePal :) ......Mình dùng con coolmaster Widescreen thấy rất Ok , độ ồn rất nhỏ ko ảnh hưởng làm việc , nhưng của mình có đến 3 fan , 2 thổi 1 hút mà trang leejong chỉ có 2 fan :-o Lại đắt quá đáng luôn :P
Mình còn lắp đèn Led cho Lap buổi tối nhìn 4 lỗ của con máy thấy đẹp vô cùng :) Nói chung đã mua máy sau 1 thời gian thì mang nó ra ngâm cứu như PC, Trước sau cung chọc chọc thôi mà , nhẹ nhàng làm sao sợ hỏng được :)
Cheer

chung_cha
31-05-2006, 22:11
đúng vậy nhưng nó giúp máy giảm nhiệt khoảng 4,5 độ đấy nó có quạt đảy và hút nên nhiệt độ mặt dưới của Lap tỏa nhiệt nhanh hơn, mát hơn kiểu dặt sách lại còn nhìn pro , Tùy ai có ý thích sắm đồ chơi thì chơi thôi chứ , nếu ko muốn thì có vạn lí do để ko dùng , như nhìn thế mà đắt , có mỗi việc đấy mà fai dùng notePal :) ......Mình dùng con coolmaster Widescreen thấy rất Ok , độ ồn rất nhỏ ko ảnh hưởng làm việc , nhưng của mình có đến 3 fan , 2 thổi 1 hút mà trang leejong chỉ có 2 fan :-o Lại đắt quá đáng luôn :P
Mình còn lắp đèn Led cho Lap buổi tối nhìn 4 lỗ của con máy thấy đẹp vô cùng :) Nói chung đã mua máy sau 1 thời gian thì mang nó ra ngâm cứu như PC, Trước sau cung chọc chọc thôi mà , nhẹ nhàng làm sao sợ hỏng được :)
Cheer

leejongfan
31-05-2006, 22:28
Cái coolmaster Widescreen bạn mua ở đâu vậy, giá bao nhiêu thế? chỉ giúp mình với

leejongfan
31-05-2006, 22:29
Cái coolmaster Widescreen bạn mua ở đâu vậy, giá bao nhiêu thế? chỉ giúp mình với

leejongfan
31-05-2006, 22:34

chung_cha
10-06-2006, 09:57
Xin lỗi LeejongFan là mình mua đồ ko ở Vn bạn à vì mình đang làm bên china giá của con Coolmaster này hiện chắc chỉ còn khoảng gần 400k Vnd (giá mình mua là 420k tại cửa hàng của hãng luôn). Bạn ở Vn thì hỏi anh em mình xem ai biết chỗ bán đồ này ở Vn . Mình chỉ nói về nó vì giúp anh em có thêm nhiều thông tin khi mua thôi , cũng như mình dùng nó thấy đáng đồng tiền bát gạo
Thử để máy trên mấy quyển sách thì sau gần 1h dùng thấy GPU nhiệt độ lên gần 55 độ :( Vì đã Mod để chơi Game :) Còn khi cho lên trên em NotePal thì thấy nhiệt độ luôn ổn định chơi game là 48 độ , ko chơi là 39 Quá Ok đối với mình
Cheer

DungneXt
10-09-2006, 13:48
Các bác cho e hỏi mua túi đựng Sony ở đâu ạ!?:-/