PDA

View Full Version : Cần trợ giúp cài HDH WinXP máy có card mh rời

QSDangKhoa
23-05-2006, 19:09
Máy của tôi sử dụng PIV 3.0Ghz, sử dụng card màn hình rời. Khi tôi cài lại HDH Winxp mới vào bình thường nhưng sau khi cài xong khởi động lại load vào màn hình XP nhưng giữa chừng thì đứng lại không chạy nữa, khởi động lại vẫn bị. Và màn hình không được sắc nét lắm (Có thể chưa cài driver card màn hình, không thể load vào HDH để cài driver). Bác nào biết cách giải quyết xin chỉ giúp.
Cám ơn nhiều.

treyeuhoctap
23-05-2006, 20:05
Bạn nên xem lại các thiết bị xem đã gắn chặt chưa. Nếu mà đã gắn chuẩn và tốt thì phiền bạn cài lại HDH 1 lần nữa nếu nó vẫn không test vào được. Hy vọng bạn sẽ thành công. Nếu làm 2 thao tác trên mà không được nữa thì bạn cứ thông báo lên DD sẽ có người hướng dẫn bạn cách khắc phục. Thân

nguyenvuhoang
23-05-2006, 22:36
Bạn nên xem lại các thiết bị xem đã gắn chặt chưa. Nếu mà đã gắn chuẩn và tốt thì phiền bạn cài lại HDH 1 lần nữa nếu nó vẫn không test vào được. Hy vọng bạn sẽ thành công. Nếu làm 2 thao tác trên mà không được nữa thì bạn cứ thông báo lên DD sẽ có người hướng dẫn bạn cách khắc phục. Thân
Sorry to all, cho spam ti nha. Hoan nghênh dồng chí treyeuhoctap, sau 1 thời gian đồng chí tìm hiểu, chọc ngoáy máy tính và kiu cứu trên diễn đàn. Đến bây giờ đồng chí đã hướng dẫn lại người khác. 1 lần nữa xin biểu dương

SLI-nForce4
23-05-2006, 22:39
Cái đĩa win của bạn rất có thể bị hỏng, nhất là đối với mấy cái lậu, tui dùng lậu nên cài hỏng là thường xuyên. Bạn thử đổi đĩa khác xem.
Hoặc là có thể do VGA, bạn thử tháo VGA ra và cắm màn hình vào main chạy card onboard xem thế nào.

Mit_Xinh
24-05-2006, 16:43
[QUOTE=SLI-nForce4]Cái đĩa win của bạn rất có thể bị hỏng, nhất là đối với mấy cái lậu, tui dùng lậu nên cài hỏng là thường xuyên. Bạn thử đổi đĩa khác xem.
Hoặc là có thể do VGA, bạn thử tháo VGA ra và cắm màn hình vào main chạy card onboard xem thế nào
máy bác ấy chắc gì đã có card onboard mà kêu chạy card onboard

SLI-nForce4
24-05-2006, 16:51
vào main chạy card onboard xem thế nào.
chú ý nhé, tui có nói là main của ai đâu??
láu táu.