PDA

View Full Version : Đặt password cho ổ cứng

kimtuthap_hp
23-05-2006, 10:15
Bác nào biết cách đặt pass cho ổ cứng chỉ tôi cái coi.Thanhs

vmthien
23-05-2006, 12:03
Lock HDD thừờng được tích hợp trong phần cứng như vài loại máy tính xách tay có chức năng này khi khởi động. Còn trong PC lock HDD là không khả thi. Chỉ có thể lock system access hoặc lock folder/file là đơn giản và thông dụng nhất vì thường người ta giấu thư mục hoặc file...

Nếu xài WinXP thì có thể tạo Acc login để phân quyền truy cập. Chức năng này gần giống với nhu cầu của bạn nhất.

Mr. Thiện

kimtuthap_hp
24-05-2006, 18:30
Tôi có tạo 1 Acc login cá nhân. Nhưng không biết phân quyền truy cập như thế nào. Bác nào biết thì post len giùm cái. Thanhs

tinh_pro
23-04-2009, 08:12
hihi tui cung nhu kack pak kung đang tim hiiiiiiiiiiiiiiiiii

hieuan90
23-04-2009, 08:56
hì hì bạn thử vào Sytem rồi tìm thằng nào có tên Skey rồi vọc với mấy cái Pass của nó
àh nó có hai cách đặt pass thứ nhất lài xài pass trong đĩa mềm còn lại là bình thường
hay là bạncuwrsxaif pass long on nhung mà xóa hết các Guest còn lại đi

hddlab
23-04-2009, 10:21
Trong đĩa Hiren's boot có phần mềm ATAPass(tên có thể hơi khác) chuyên dùng để setpass cho HDD chuẩn ATA.

goldenboy_d1k3
21-01-2010, 13:04
Ố E có nhiều tài liệu quan trọng và riêng tư nên em cần tạo pass cho ổ E mà không biết làm cách nào ,các pác giúp em với.:))

SVDUYTAM
21-01-2010, 14:12
ban vao cmos cua may.

luongduc168
03-04-2010, 15:20
ban cung folder guard cung duoc

neois
04-04-2010, 20:06
LOOKBOX là phần mềm khóa thư mục mình nghĩ là hay nhất ( free,khi đặt pass cho thư mục thì coi như thư mục nó ẩn luôn không nhìn thấy đâu cả) bạn thử dùng xem

nghung17
05-04-2010, 22:15
Bạn đã tạo Acc rồi chứ? mình chỉ bạn cách phân quyền NTFS nha: Ví dụ bạn muốn cấm ổ đĩa D Bạn click phải lên D\Properties\ xem ổ đĩa D của bạn định dạng FAT.. hay NTFS nếu NTFS thì không cần chuyển còn nếu là FAT.. thì phải chuyển như sau: thoát ra ngoài. start\Run\cmd rồi enter.
conver D: /fs:ntfs rồi enter.nhập tên đĩa D ví dụ data hay gì đó tên này là tên ổ đĩa D của bạn trước khi chuyển ok ..
Click phải ổ đĩa d\properties\Sharing and security\security. bạn chọn add\Advanced..\finow clikc chọn Acc của bạn đã tạo\ok\Full control\Apply thứ tự chọn các Acc có trong hệ thống ngay cửa sổ cùng Acc của bạn chếch chọn Deny rồi Apply cuối cùng ok (nếu bạn chếch chọn deny thì các Acc hoăc Group đó không thể truy cập tức là Accessdeny bạn nhớ là đừng Add Acc của bạn vào nhóm mà bạn đã chọn Deny. Như vậy là chỉ khi vào bằng Acc của bạn thì mới có toàn quền truy cập còn lại không ai vào được. nếu quá trình lập chính sách có gì thì phone:0989365345 chúc thành công!.

Kiwi_26
06-04-2010, 06:15
Tôi có tạo 1 Acc login cá nhân. Nhưng không biết phân quyền truy cập như thế nào. Bác nào biết thì post len giùm cái. Thanhs

Thông thường thì window sẽ có một acc mặc đinhj và được ẩn là Administrator và một acc được sử dụng là xyz gì đó. Acc xyz này cũng đã được phân quyền giống như acc Admin kể trên. Và tất nhiên acc xyz này cũng có thể tạo ra một acc mới để phân quyền cho nó.
Sau khi tạo xong một acc sẽ có bảng hiện ra hỏi bạn chọ phân quyền nào cho nó.
1. Computer Administrator: Nếu chọn cái này thì acc sẽ được quyền giống như admin vậy.
2. Limited: Còn chọn cái này thì sẽ bị hạn chế một số tính năng
Thông thường khi tạo acc cho thành viên người ta sẽ tạo acc loại 2 này để hạn chế quyền hạn sử dụng cho acc đó. Những gì mình biết chỉ có vậy. Pro nào biết rõ hơn thì chỉ cho bro ấy nhé!

wandering818
09-04-2010, 17:37
""""SVDUYTAM ban vao cmos cua may. """
---Bạn ơi vào cái đó ròi sao nữa!!
làm ơn chỉ rx ràng giùm mình mới nha!!
thanks bạn nhìu!!

koutouyo
09-04-2010, 17:50
xài wins gì thế, wins7 thì dùng bitlocker, không thì chịu khó search google đi thiếu gì chương trình cho you xài.