PDA

View Full Version : Quay trở lại Hoa Châu (Phú-Yên)

dly
23-10-2011, 20:16
Dự kiến chiếu tối thứ Sáu ngày 11/11/2011 anh em Tin Học Xanh sẽ quay trở lại Hoa Châu thuộc tỉnh Phú Yên để bổ sung đến nơi đây một số máy khác thay thế cho các bộ máy tính trước đây

Xe xuất bến tại bến xa Miên Đông vào lúc 19g , sáng thứ Bẩy chúng ta đến nơi, lắp đặt, soạn lại các máy cũ để tận dụng được thêm máy nào không, nghỉ ngơi tại địa phương và lên xe về lại Sài Gòn vào sáng Chủ Nhật 13/11 về đến SG vào khoảng 21g tối cùng ngày

Mời các bạn tham gia đăng ký tại đây

1./ GK Member
2./ Kiettt
3./ Dly
4./ .....

Carbon
26-10-2011, 18:16
chúc các anh thượng lộ bình an :) thật tiếc ngày hôm đó dự ngày ctxh thế giới nên ko đi được :(

kiettt
26-10-2011, 19:56
Ủa sao bảo bữa đó anh kẹt đám chủ hôn, chủ xị gì đó mà ? Không cưới nữa hả :lick:

nino
26-10-2011, 21:31
chắc kím được người thế thân rôi :D

kiettt
27-10-2011, 20:24
Đào lại chuyến đi cũ đến nơi này năm 2009 cho bạn nào mới vào

http://www.ddth.com/showthread.php/272714-Về-vùng-núi

Công nhận máy móc đợt đó toàn mấy con P3 cùi mà nó cày tới giờ này. Hôm nọ nói chuyện với mấy người bạn, kể chuyện mình đi tặng máy cũ, mấy anh chàng dân hardware cho quân đội cứ tấm tắc "chúng mày bóc lột sức lao động của máy móc phải nói là còn hơn bọn tư bản thối nát nữa" :whistling: :wacko:

GKmember
30-10-2011, 19:43
Nghe nói kỳ này đi ra Hoa Châu Phú Yên Anh Chị Em chúng ta sẽ được một bữa tắm suối. Chúng ta là "động vật bật cao" nên cho "động vật bật thấp" như cá rỉa chúng ta - tương tự như rỉa xác chết...... nghe ghê ghê ha Anh Em. Bác Kiệt còn quảng cáo là tắm chung với bò nữa - bò nó tắm ở thượng nguồn người mình ở hạ nguồn nó cũng vui lắm Anh Em ơi. Cái thú đó có ai muốn thử không ? Hãy đăng ký để hưởng thụ ngay đi !

opa_sunrise
30-10-2011, 20:12
hichic, xa quớ, con đeo theo không có nổi, thôi, con giúp công tác hậu cần vậy, hihi

e có đi không vậy ? ?

─»ÑgÔç─ÑØ─¹─»
30-10-2011, 20:23
con muốn đu theo lắm, mà ko bít cách nào đu =))

dly
30-10-2011, 20:41
Từ Nha Trang Ngốc đi ngược ra Tuy Hòa :D

─»ÑgÔç─ÑØ─¹─»
30-10-2011, 20:58
dạ, có xe đi từ NT ra Sông Cầu mà chú, ko biết có xin đc mami cho đi ko lol lol lol

dly
30-10-2011, 21:10
Hổng tới Sông Cầu đâu Ngóc ơi. Qua khỏi đèo (Chưa vô TP-Tuy Hòa ) Ngốc xuống ngã ba Phú Lâm đón xe bus Sông Hinh.

Mà thôi ở nhà bán bông đê, nhỏ đu theo cái chú mí lỵ chú Kiettt hổng có dịp tắm suối cho cá rỉa... mất thú

─»ÑgÔç─ÑØ─¹─»
30-10-2011, 21:27
sông ngoài đó chắc gì còn có cá mà rỉa :emlaugh:

opa_sunrise
30-10-2011, 22:26
tình hình là con có 1 người bạn , linh kiện vi tính thì ko có nhưng lại có tập vở , bàn chải , kem đánh răng
vậy bạn đó góp những thứ này được ko chú Lý ?

dly
30-10-2011, 22:50
Có. Opa nhận giúp chú nhé

kiettt
01-11-2011, 21:24
Hổng tới Sông Cầu đâu Ngóc ơi. Qua khỏi đèo (Chưa vô TP-Tuy Hòa ) Ngốc xuống ngã ba Phú Lâm đón xe bus Sông Hinh.

Mà thôi ở nhà bán bông đê, nhỏ đu theo cái chú mí lỵ chú Kiettt hổng có dịp tắm suối cho cá rỉa... mất thú

Nhỏ này khoe có bà con ở Sông Cầu nhiều lắm, nhưng chỗ bọn này tới là ở ngoài mà, vừa xuống đèo Cả thì phải, chỗ trái núi có cục đá uống bia cắm ngay trên đỉnh ấy, rồi đi ngược lên hướng núi về phía Sông Hinh khoảng hơn chục cây số nữa

opa_sunrise
02-11-2011, 20:28
chú Kiệt ơi , con vừa nhận được 1 số tập vở , bánh , bàn chải kem đánh răng ủng hộ cho TXH , mai chú có nhà ko , con qua chú gửi

dly
03-11-2011, 06:35
Chuyển qua cho chú đi Ù pa. Đưa qua chú Kiettt lại mất công cho chú Kiettt chuyển qua chú lần nữa

kiettt
04-11-2011, 09:02
không, em chỉ phụ ở tp thôi, hihi

chú Kiệt ơi , con vừa nhận được 1 số tập vở , bánh , bàn chải kem đánh răng ủng hộ cho TXH , mai chú có nhà ko , con qua chú gửi

Giao trực tiếp cho chú Lý nhe Ù pa, đừng có qua trung gian nhỏ này, tại có bánh mà, coi chừng thất thoát à :whistling

lqkhoi
04-11-2011, 09:45
Em lục ra 1 đống truyện TKKG, Tứ Quái Sài Gòn của thằng em, gửi cho anh Lý luôn hen. Có điều nó hơi nặng và cồng kềnh đó anh, chắc khoảng hơn chục ký. Còn đủ chỗ không anh?

Sa Huỳnh
04-11-2011, 10:11
TKKG- một thời ham hố của mình. :wub:

kiettt
04-11-2011, 14:39
Em lục ra 1 đống truyện TKKG, Tứ Quái Sài Gòn của thằng em, gửi cho anh Lý luôn hen. Có điều nó hơi nặng và cồng kềnh đó anh, chắc khoảng hơn chục ký. Còn đủ chỗ không anh?

Hị hị hị, 2 năm trước lưng còn khỏe, hai thằng cõng 5 bộ PC + monitor chạy phà phà. Năm rồi đi làm medical check up, cô y tá rờ rờ đầu gối mềnh, cười tít mắt thỏ thẻ bẩu "còn cứng lắm anh ui :embarrass", nhưng năm nay toàn monitor hàng khủng không à.

Kệ tía nó, chơi luôn Khôi ơi. tội nghiệp mấy đứa trẻ vùng xa, làm gì có truyện mà đọc. Nhiêu cũng gánh hết. :punk:

kiettt
07-11-2011, 09:20

Đã thảy mớ truyện "thần đồng đất Việt" và "TTKG",... qua kho sáng hôm qua, cùng 1 túi mainboard và mớ đồ linh tinh nữa. Trong ngày hôm nay sẽ cố gắng lục lại số điện thoại của linh mục quản nhiệm ngoài đó để gọi ra hẹn trước và hỏi thăm tình hình thời tiết ra sao. Anh Lý có gọi ra chưa ? Nếu rồi thì em khỏi gọi nữa.

Chắc thứ Sáu nghỉ phép nguyên ngày, sáng đó em chạy lên đóng đồ. Lần này mình có áp dụng chiến thuật mới, làm thịt toàn bộ máy móc ra từng tụ xương riêng, sừng riêng, da riêng rồi lên tới nơi ráp lại không anh ? Hay để nguyên bộ đi luôn ?

dly
07-11-2011, 12:17
Đã liên lạc xong hết rồi anh và đã đóng thùng 3 máy (tranh thủ lúc chờ anh đến hôm thứ Bẩy tuần rồi) còn 2 máy nữa thôi. Hiện tại chỉ chờ đến ngày đi xem danh sách anh em tham gia có thay đổi chi không mà liệu book vé. Do lần này có được số main ngon lành từ anh chuyển qua nên yên tâm ráp hết vô case cho gọn

kiettt
07-11-2011, 13:29
Hè hè hè, xin lỗi vụ hôm thứ Bảy nhe. Tại bữa về khoe với bả nhà chú Khôi đẹp gần bằng như nhà mình, dưng mà ít đồ đạc nên nhìn nó đẹp hơn, thế là bả bắt phải dọn hết đống dây cộ, ổ cứng, xác mainboard đang chứa ở nhà, loay hoay một hồi tới trưa luôn, tính ăn cơm rồi mới lên anh, đi luôn tới chiều tiện đường đón con luôn. :embarrass :whistling

dly
07-11-2011, 15:57
Hay thống nhất thế này đi anh. Chiều thứ Sáu các anh đến sớm chút tầm 4h30, cùng nhau đóng thùng, ăn chiều xong anh em mình đưa máy ra bến xe đi luôn. Dành trọn buổi sáng lau nhà, giặt đồ, đấm lưng cho mẹ đĩ có thế mấy mụ mới vui để anh em lên đường :yes:

nino
07-11-2011, 16:32
Hay thống nhất thế này đi anh. Chiều thứ Sáu các anh đến sớm chút tầm 4h30, cùng nhau đóng thùng, ăn chiều xong anh em mình đưa máy ra bến xe đi luôn. Dành trọn buổi sáng lau nhà, giặt đồ, đấm lưng cho mẹ đĩ có thế mấy mụ mới vui để anh em lên đường :yes:
lão này khôn ghê :w00t:

kiettt
07-11-2011, 17:12

Bữa đó bả đi làm mà, bà ông ở nhà thì ông đấm, ông làm gì đó tha hồ, tui rửa chén lau nhà xong, tui đi kím chỗ đấm lưng để tối ngồi xe đò ngủ cho nó ngon :whistling

Chú Mỹ có đổi số điện thoại không ta ? Không liên lạc được bằng số cũ, rủ chú chạy vô tắm suối cho nó vui chứ.

Lần trước em nhớ xe chạy lúc 5g30 mà ta ? 4g30 mình còn ở nhà là thua òi.

dly
07-11-2011, 17:49
Ờ quên. Chuyến này mình đi xe Thành Ban chứ hổng phải Thuận Thảo hoặc Cúc Tư. Thôi để thứ Năm lấy vé rồi báo giờ chính xác hén

kiettt
09-11-2011, 20:56
Cấp báo,

Hôm nay vừa bị một tai nạn nhỏ, giờ 3 ngón tay giữa bàn tay trái sưng chù vù, tím ngắt, không nắm bàn tay lại được, và tiên lượng là đến thứ Sáu chắc không hồi phục kịp. Hậu quả là năng suất bốc dỡ chỉ còn 70%, năng suất tháo ráp, gõ mổ chắc cũng giảm còn cỡ đó.

Đề nghị bạn Dly và bạn Thanh cẩn thận tay chân, mình mẩy nhé.

nino
09-11-2011, 22:13
Cấp báo,

Hôm nay vừa bị một tai nạn nhỏ, giờ 3 ngón tay giữa bàn tay trái sưng chù vù, tím ngắt, không nắm bàn tay lại được, và tiên lượng là đến thứ Sáu chắc không hồi phục kịp. Hậu quả là năng suất bốc dỡ chỉ còn 70%, năng suất tháo ráp, gõ mổ chắc cũng giảm còn cỡ đó.

Đề nghị bạn Dly và bạn Thanh cẩn thận tay chân, mình mẩy nhé.
ặc, mần chi mà bị kẹp dữ vậy anh?
Ra tiệm thuốc tây bảo mua mấy viên giảm đau, mấy viên kháng viêm và mấy viên tan máu bầm uống đỡ, hy vọng sau 2 ngày năng suất bốc dỡ tăng lên 90% :(

onggia9999
09-11-2011, 22:21
Không biết các bác có cần hổ trợ cho việc vận chuyển hàng và người từ sào huyệt ra bến xe ko, nếu cần thì chiều t6 em sẽ về sớm ghé qua góp 1 chuyến. lol

kiettt
09-11-2011, 22:30
ặc, mần chi mà bị kẹp dữ vậy anh?
Ra tiệm thuốc tây bảo mua mấy viên giảm đau, mấy viên kháng viêm và mấy viên tan máu bầm uống đỡ, hy vọng sau 2 ngày năng suất bốc dỡ tăng lên 90% :(

À, tại thò tay vào .... hang hùm ấy mà :embarrass Nguyên buổi tối bị bả tra khảo là thò tay vào đâu rồi, mịt quá đi :rolleyes:

Hồi chiều có ghé phòng y tế, thấy ông bác sĩ ngủ say quá, đánh thức ổng thì tội nghiệp nên không xin thuốc được, mà có thuốc tan máu bầm thiệt hả ? Hồi tối đến giờ uống cà phê mà thò cả mấy ngón tay vô cái ly không à (tại ở nhà hông có ly nhỏ, toàn ca uống bia không, buổi tối chơi nguyên ca cà phê, bỏ một đống đá vô rồi sẵn ngâm tay lun. Chỉ bị cái là coi như mất bàn tay trái thôi, chứ ghẹ ghẹ cái thùng vào tường, mà đẩy nó lên được tới vai thì vẫn toàn tải à :click:

@Ông già, để mai bác Dly đi đặt vé coi xe chạy lúc mấy giờ đã, hình như lần này đi nhà xe khác, chạy trễ hơn lần rồi, tất nhiên là cần người phụ lúc khiêng từ trong sào huyệt ra đường rồi

dly
09-11-2011, 23:05
Chắc tại nghe lão Dính Lọ tả chuyện cho mực mút ngón tay phải không? May đấy phải mà gặp con mực của mụ BN thì có mà ... nhận xác òi

ngoccong2001
10-11-2011, 08:53
Chắc tại nghe lão Dính Lọ tả chuyện cho mực mút ngón tay phải không? May đấy phải mà gặp con mực của mụ BN thì có mà ... nhận xác òi

lollollollollollollol

dly
10-11-2011, 10:13
Thông báo về giờ giấc khởi hành. Xe Thành Ban sẽ rời bến xe miền Đông lúc 19g Vậy thì 17 giờ chiều mai thư Sáu 11/11/2011 các bạn tụ tập ở nhà Lý nhé . Chúng ta sx đi ăn chiều trước sau đó thả bộ đến kho, đóng thùng các bộ máy còn lại, sách vở, bánh trái của anh em quyên góp, chuyển tất cả ra đường và trực chỉ bến xe miền Đông. Đã đặt 4 vé

kiettt
10-11-2011, 10:58
Có nên sớm hơn không anh ? 7g xe chạy mà 5g mới bắt đầu đớp hít, sướng xong mới đi đóng đồ, đóng đồ xong mới ra bến xe, chiều thứ Sáu giờ đó con đường ra bến xe đặc nghẹt như nồi bánh canh rồi, anh không trừ hao hả ?

Xí, ai đi nữa mà 4 vé dậy ? Cu Thanh dẫn gấu theo thì để mang thêm cái quần bơi.

dly
10-11-2011, 16:23
he he Nếu các anh đến sớm được hơn nữa thì tốt, chỉ sợ các bạn tốn nhiều thời gian vất vưởng ngoài đường thôi

Kai_it
11-11-2011, 10:23
tổng cộng bao nhiêu máy cần vận chuyển ra bến xe chú, vậy những ai đi thì xe máy tính sao?

Chậc! làm sao qua đó chiều nay đây :dontgetit

dly
11-11-2011, 10:47
Ở khu nhà chú có nơi giữ xe máy nên anh em tham gia thường gửi xe tại đây (Gia đình chú cũng phải gửi xe quanh năm :D)

Kai_it
11-11-2011, 11:17
Ở khu nhà chú có nơi giữ xe máy nên anh em tham gia thường gửi xe tại đây (Gia đình chú cũng phải gửi xe quanh năm :D)

Trước khi đặt câu hỏi trên con tưởng Bến xe xa nhà chú, đọc rep này xong tra bản đồ thì:embarrass
xí hổ quá:whistling

kiettt
11-11-2011, 12:52
Khoảng hơn 4g chiều nay ngồi chờ anh em ở quán sinh tố giữa hẻm nhe. Chờ ông xe ôm đón thằng nhóc đi học về rồ quá giang luôn

onggia9999
11-11-2011, 23:06
Mừng vì cuối cùng mọi người đều tới bến xe kịp giờ.
Cầu chúc cho chuyến đi tốt đẹp. :rolleyes:

dly
11-11-2011, 23:10
Gặp nữa trời mưa đón taxi mãi không được làm lo muốn chết

nino
11-11-2011, 23:16
chiều hôm nay mưa tầm tã... chúc các bác thượng lộ bình an

dly
11-11-2011, 23:38
Quần áo bị ướt mua chèm nhẹp, trong xe mở máy lạnh lại thêm vừa uống xong ly cafe đá. Bốn mạng tha hồ run :D

Carbon
12-11-2011, 15:25
ngóng :dontgetit

Em Chán Gà
12-11-2011, 16:10
Chúc các chuyến đi thành công mỹ mãn!

Chưa thấy update tình hình.

P/S:
Bác Dê mà xóa bài em là em ...........

năn nỉ....hihihi

nino
12-11-2011, 23:15
Chúc các chuyến đi thành công mỹ mãn!

Chưa thấy update tình hình.

P/S:
Bác Dê mà xóa bài em là em ...........

năn nỉ....hihihi
giờ còn ở ngoài nớ, chờ sau ngày mai mấy ổng về là có bài báo cáo ngay ý mà

kiettt
13-11-2011, 23:59
Xong, đã về tới nhà, tắm rửa sạch sẽ, xơi tô phở tú hụ, giờ đang chờ cà phê nhỏ giọt, bữa nay ngủ nguyên ngày òi, giờ mình thức mình quậy đê.

11/11/2011, 16:15, mình tới trước, ngồi ngoài hẻm nhắn tin nhắc anh em, lát sau anh Lý lò dò ra, hai thằng ngồi uống xong ly cà phê thì chú Khoa chạy tới, cu Thanh gọi báo giờ đó mới ra khỏi nhà, nhắm chờ không kịp giờ nên ba anh em ra tiệm làm dĩa cơm trước, gói thêm 2 bịch rồi về kho. Hai vợ chồng Thanh cũng vừa tới, cả bọn tranh thủ đóng thùng nốt mấy bộ chưa hoàn chỉnh, và mớ bánh, tập vở, truyện của các bạn gởi tặng các trẻ em ngoài đó, tất cả gọn gàng lúc 18:00, bì bõm lội nước ngập chuyển đồ ra đầu hẻm đón taxi.

Cơn mưa lúc chiều tiếp tục đổ xuống, thứ Sáu lại ngay giờ tan sở, chờ mãi mới có chiếc xe trống chạy ngang, không có một tổng đài taxi nào có thể liên lạc được, gọi hãng nào cũng busy hoặc radio not available :wacko: do các thùng hơi lớn không chở vừa một xe nên mọi người tính đi làm hai chuyến, mình và anh Lý chở theo 3 thùng máy và thùng sách, còn vợ chồng Thanh sẽ đón chuyến xe khác, mới chạy tới ngã tư Hàng Xanh thôi là nhà xe đã gọi phone hối um xùm, chen chúc trong đám kẹt xe, ra tới bến xe miền Đông cũng gần 19:00, vừa ngừng ngay trước cửa thì mưa ầm ầm đồ xuống, anh chàng bốc xếp chạy vội thế nào mà đẩy chiếc trolley chất 3 cái thùng thành một cây, cái thùng trên cùng rơi một cú quá mạng xuống đất, mình đau cả ruột, chạy lại vác nó lên, cảm thấy rất là không ổn. Vào tới phòng vé lấy vé xong, anh Lý ra xe để điểm danh, còn mình chạy ngược ra cổng đón hai người kia, cu Thanh gọi điện, giọng mếu máo "anh gọi dùm em cái taxi, giờ này em còn đứng ở chỗ cũ nè, không có chiếc nào còn trống chạy qua đây hết :angry:, mưa lớn quá, chèm nhẹp hết rồi".

Ra tới bến xe cũng tình trạng như vậy, không thể gọi được tới bất cứ một tổng đài nào, mình đứng ngay cổng, gặp chiếc taxi nào chạy ngang cũng nhìn số điện thoại của nó rồi gọi, từ hãng lớn đến hãng bé, thậm chí chạy vào trong bến xe tìm mấy buồng điện thoại công cộng dùng điện thoại bàn cũng không được, cơn mưa ban chiều cộng thêm triều cường làm toàn bộ mạng điện thoại có dây của bến xe chết ngắc. Chú Thanh cứ vài phút lại gọi hối, nóng ruột quá mà không biết làm sao, mình đội mưa chạy ra bến taxi, năn nỉ mấy chiếc đang đậu đón khách ở đó dùng bộ đàm gọi về hãng kêu dùm.

19:30 tình hình không khá hơn, mình thối chí quá, chạy vào bến tìm xe, tính hỏi ý kiến coi anh Lý tính sao vì theo lịch thì xe đã phải xuất bến từ 19:00 rồi, thấy mình, ổng trợn mắt: "hai đứa kia đâu ? Tưởng anh đón tụi nó ? Tụi nó vừa quẹo vào cổng bến xe rồi", quăng cái ba lô sũng nước nặng chịch cho ổng xách lên xe, mình cắm đầu cắm cổ chạy ngược ra cổng (thật ra chạy lúp xúp thôi, tại nước đầy ở trong giày rồi, đâu có chạy nhanh được :lick:"), chờ một hồi mới thấy quý vị vô tới, do kẹt mấy chiếc xe bus đậu ngay lối đi, taxi phải ngừng ở ngoài, cô Châu với chú Thanh lại được dịp dầm mưa lần nữa, chuyển được hai cái thùng còn lại lên xe, nghe tài xế rầy một chập rồi xe mới chạy, bốn đứa đứng ở đâu nước nhỏ tới đó, mình thò tai vào ba lô tính tìm cái khăn khô, bốc ra được cái nùi giẻ lau xe chả hiểu sao nằm trong túi, kệ tía nó, dù hôi rình nhưng ít ra nó khô ráo, đã vậy xe mở máy lạnh trước đó cả tiếng rồi, quéo hết trơn, 19:45

Hình bà con chờ anh Lý hay chú Thanh nhe, nãy giờ loay hoay resize, lỡ tay xóa mất tiêu :crying: Mai tiếp nhe, giờ tự nhiên sực nhớ ra sáng giờ là ngủ bù cho bữa đi, bùn ngủ típ òi.

Em Chán Gà
14-11-2011, 03:17
Oài chuyến đi này có lẽ cực nhất (khúc chuyển ra bến). Chờ phân tường thuật tiếp của bác Kiệt.

ngoccong2001
14-11-2011, 07:57
Vất vả cho các bác quá :no:
Đúng là trời không chìu lòng người :(

lqkhoi
14-11-2011, 18:25
Ai bỉu lựa xuất hành ngày đẹp 11/11/11 chi :p

acaxomcui
14-11-2011, 20:27
Nghĩ cái cảnh"quéo hết trơn"của bác Kiệt mà thấy thương!

nino
14-11-2011, 22:37
sao bên THX mấy cái hình anh Lý up thấy toàn là con ếch thôi hà :(

Kai_it
14-11-2011, 23:19
bữa đó tính chạy qua, mà lúc 3h đi qua Ngô Thời Nhiệm dính nguyên cây mưa, vô phòng thi làm thủ tục rồi chạy về, coi bộ chuyến này căng quá.

onggia9999
14-11-2011, 23:22
sao bên THX mấy cái hình anh Lý up thấy toàn là con ếch thôi hà :(
Bác reg cái acc bên imageshack, login là coi được hà.

Xong đợt này, đề nghị chú Lý hướng dẩn anh em 1 khóa giành giật taxi mới được.

kiettt
15-11-2011, 09:47
Vất vả cho các bác quá :no:
Đúng là trời không chìu lòng người :(

Nghĩ cái cảnh"quéo hết trơn"của bác Kiệt mà thấy thương!

Xong đợt này, đề nghị chú Lý hướng dẩn anh em 1 khóa giành giật taxi mới được.

Chuyến nào mà chả bị mấy trục trặc nho nhỏ thế, cũng hên là cuối cùng thì cũng tai qua nạn khỏi, nên mình cứ coi như những kỷ niệm vui đi.

Còn chiêu để dựt taxi thì sao mà hỏi chú Lý được, bữa đó trời mưa xối xả, khúc đường đó tuối thui, cỡ tướng chú Lý mà ra đứng giữa đường đón taxi, tài xế thấy ổng thiếu điều nó quay đầu xe chạy trốn ấy chứ :boxing:

Bữa đó ngoắc được chiếc xe đồng thời với hai vợ chồng người nước ngoài, cô Châu lợi dụng mặt mũi đang tèm lem vì ướt mưa, mếu máo bảo "tụi tao sắp trễ chuyến bay òi", cặp kia nghe là thông củm liền :whistling

onggia9999
15-11-2011, 13:24
Bữa đó ngoắc được chiếc xe đồng thời với hai vợ chồng người nước ngoài, cô Châu lợi dụng mặt mũi đang tèm lem vì ướt mưa, mếu máo bảo "tụi tao sắp trễ chuyến bay òi", cặp kia nghe là thông củm liền :whistling

Khi vợ chồng bác Thanh giành được taxi đi rồi em mới biết là ngoài ta ra còn có 3 hội khác cũng me taxi, may mà hôm đó nhìn em cũng ướt ướt dơ dơ côn đồ mất dạy nên họ mới tha đó anh.
lol

kiettt
16-11-2011, 14:08
Lại nói chuyện khởi hành, bữa đó mình ngoan lắm nha, đứng ngoài chờ vợ chồng chú Thanh mà trong bụng vừa lo vừa run, khấn từ ông Chúa, ông Phật, ông Địa, nhớ ra ông nào là năn nỉ ông đó, dù trường hợp xấu nhất thì cũng chỉ là hai người kia đi chuyến xe ngày hôm sau thôi, nhưng hai thằng mò ra tới ngoài đó mà chỉ đi với 3 bộ máy thì mắc cở quá. Cũng hên bữa đó chắc do trời lạnh, mặt mày xám xịt nên mấy ổng nghe lời kêu cứu thảm thiết, nhìn thấy mặt tội nghịp quá mấy ổng thương, chứ mấy ổng mà nhận ra cái thằng trời đánh này đang năn nỉ là xong đời :lick:

Leo được vào chỗ ngồi, mạnh ai nấy xoay sở sao cho khô người, chú Thanh thì vì đi với vợ nên có được cái khăn tắm lớn, mình thì quơ được cái nùi giẻ lau xe, còn lão Lý mới là mắc cười, lão í vênh váo lôi ra bịch "khăn lạnh for teen", xé từng miếng thơm nức mũi ra lau :buck: Cả bọn ráng xoay sở tháo giày, kiếm chỗ kê lên cho ráo nước, do vừa lên xe là xe chạy luôn, và túi nào túi nấy to đùng nên đâu có bỏ vừa cái rack để hành lý trên đầu, để ngay chỗ ngồi nó vướng kinh khủng, giò cẳng xoay chỗ nào cũng đụng. Các xe đò đường dài chạy đêm sau này phát cho mỗi khách một mền bông mỏng, thể là bọn này quấn luôn quanh người, tự nhiên thấy áy náy với những hành khách chuyến về ngồi nhằm chỗ bọn này wớ :innocent: Khoảng gần 22:30 xe dừng ở Xuân Lộc ăn tối, lúc đó ai nấy được một giấc ngủ ngắn rồi, chú lơ vừa kêu "bà con ơi xuống xe ăn cơm", đứa nào đứa nấy say ke, ngáp um xùm, nhưng vừa thò chân vào đôi giày còn ướt mem, lạnh ngắt là tỉnh ngủ ngay lập tức. Do mình và bác Lý đã ăn cơm hồi chiều nên vợ chồng chú Thanh giải quyết ngay hai hộp cơm anh em để phần, dù đã nguội nhưng còn ngon chán. Xong phần cơm nước cà phê khuya, bà con lên xe, chập chờn ngủ tiếp. Nói chung chuyến đi êm thắm, chỉ phải tội mỏi chânv à đau lưng thôi, thêm phần lạnh nữa, người ướt nhem mà còn quấn cái mền kín mít.

Xe vào địa phận Tuy Hòa khoảng 6g sáng, ghé bến để sang khách rồi tiếp tục vào Sông Hinh, đến nơi, xuống máy, kiếm chỗ để đồ đạc xong khoảng 07:45, linh mục Võ Hồng Sinh, quản xứ nhà thờ Hoa Châu mời anh em rửa tay rửa mặt rồi ăn sáng, giờ đó được duỗi thẳng cái giò ra, tỉ sướng

Các anh thợ mộc đang làm công việc sửa bàn ghế phụ một tay tháo máy ra khỏi thùng, công nhận trời còn thương, mấy cái thùng sau một đêm ngấm nước mưa, ráng chịu đựng được lần chót khiêng từ trên xe xuống là nát ra như mùn

Các bé lần lượt an vị, do lớp học đang được xây mới lại nên tạm thời máy móc đặt tại phòng khách.

dly
16-11-2011, 17:50

Đoạn này chỉ lo đang vận chuyển vô chưa tới nơi đã bục thùng. May quá! Trời vẫn còn thương

kiettt
16-11-2011, 21:19
Sau khi an bài lô máy mới, anh em xem xét lại và hồi sức cấp cứu cho những máy của lần trao tặng cách đây 2 năm, rất ngạc nhiên là mấy em Pentium 3 slot 1 vẫn còn chạy ngon lành, hiện tại địa điểm còn được 3 máy, đã phục hồi lại được 2, còn một cái làm thịt đem về. Lần trước ta đem lên 5 máy, thời gian gần đây cả 5 đều ngưng hoạt động, nhưng qua đánh giá 2 máy đã được phục hồi thì có vẻ thợ ở Tuy Hòa bắt bệnh không được chính xác lắm, các lỗi lỏng cable ổ cứng, chết pin CMOS, lỏng chân RAM, repair windows không được cân nhắc. Do cha Sinh không liên lạc được với người mang máy đi sửa nên đành chịu, không biết tình hình hai máy kia ra sao.

Năn nỉ, vuốt ve nàng ấy mở rộng ra mà nàng cứ ỡm ờ, bác Lý đi ngang xáng cho cái bạt tai, banh ra ngay lập tức, full screen luôn :no:

Đồng vợ đồng chồng, mí cái này là chiện nhỏ:yes:

"Anh, hồi nãy con ốc này lòi ra làm đứt tay em nè", "à, ờ, chờ chút cha Kiệt đem cái thùng đồ nghề làm móng của chả ra đây, anh lấy cái kìm bẻ răng nó cho"

Chuyến này quần dài áo sơ mi đàng hoàng nha, để chú Công lèm bèm mình chơi model quần lửng hoài

Nói chung lần này không gặp trục trặc máy móc gì lớn, chỉ có 2 keyboard bị tích hợp thêm phần smartcard reader và nó đòi phải có driver mới chịu nhận, hơi mất thì giờ cho cái này.

─»ÑgÔç─ÑØ─¹─»
16-11-2011, 21:38
@@, chú Kiệt mặc áo khoe rốn kà, xì tin thấy ớn :lick::lick:

nguyenvuhoang
16-11-2011, 21:41
thắc mắc ngoài lề: lão Thanh GK có tất cả mấy cái áo thun sọc vậy? Tại lúc nào gặp lão cũng thấy nhất y nhất quởn cái áo thun sọc hết á

kiettt
16-11-2011, 22:06
thắc mắc ngoài lề: lão Thanh GK có tất cả mấy cái áo thun sọc vậy? Tại lúc nào gặp lão cũng thấy nhất y nhất quởn cái áo thun sọc hết á

Bắt chước Steve Job í mà, báo đăng ông kia trong tủ quần áo của ổng có hơn trăm cái áo thu cổ rùa màu đen kìa

@@, chú Kiệt mặc áo khoe rốn kà, xì tin thấy ớn :lick::lick:

hì hì hì, bộ đó bận hơn tuần lễ rồi, mặc đồ mà không bỏ áo vào quần thì mỗi lần nghe điện thoại hay lấy đồ nghề nó vướng lắm. Tại đi làm thì ra khỏi nhà từ sáng sớm, vào đến văn phòng phải thay đồng phục, chiều tối mới ra, bận lại đồ của mình rồi đi về nên cũng đỡ hao đồ. Bộ đồ này bữa đó ẹ lắm rồi, ráng chút xíu rồi cuộn lại nấy mà :wub:

onggia9999
16-11-2011, 23:09
Hôm đó khi đóng hàng mà tiết băng keo thì chắc tới nơi ko cần phải tháo thùng chi cho mệt. lol

Em Chán Gà
17-11-2011, 03:51
Lần này 2 lão làng + 1 gần lão đi, cực lúc ban đầu còn lại êm xuôi. có chuyến nào đi miền Tâ cho em tham gia cùng với, lâu quá rồi không được tham gia.. cách trở dường dài.

P/S: Sao các bác tiết kiệm hình quá. Còn không thêm xíu nữa.

ngoccong2001
17-11-2011, 08:46
Chuyến này quần dài áo sơ mi đàng hoàng nha, để chú Công lèm bèm mình chơi model quần lửng hoài

Được có mỗi lúc này. :embarrass

Sau đó :no:

:angry::angry::angry:

Các máy trong quá trình di chuyển có bị hỏng hóc gì không các bác :)

dly
17-11-2011, 09:29
Hông :whistling

ngoccong2001
17-11-2011, 09:31
Hên :whistling

dly
17-11-2011, 09:41
Bậy nà. Chẳng qua đợt này được anh Kiệt huy động đâu đó một lô máy có cấu hình khá ngon. Main IBM, CPU Pen4 2.8, Ram 512, HDD Maxtor, nguồn Pen 3 độ lại :D nên ổn hết

Gửi thêm ít hình ảnh anh em lắp đặt

Sau khi ổn hết rồi bèn lục các máy cũ ra kiểm tra lại

Kết quả là qua 3 máy thì còn 2 máy vẫn chạy tốt. Vui :rolleyes:

Kai_it
17-11-2011, 09:43
chúc mừng chuyến đi tốt đẹp :wub:

ngoccong2001
17-11-2011, 10:02
Bậy nà. Chẳng qua đợt này được anh Kiệt huy động đâu đó một lô máy có cấu hình khá ngon. Main IBM, CPU Pen4 2.8, Ram 512, HDD Maxtor, nguồn Pen 3 độ lại :D nên ổn hết

Nhất bác Kiệt rồi :yes: Máy desktop đó ngon hơn máy nhà em luôn :D:D
Chúc mừng chuyến đi thành công :yes:

kiettt
17-11-2011, 10:44
Thật ra lúc ở bến xe đi, có một máy té cắm đầu xuống đất từ độ cao khoảng gần 1,5m. Lúc mình ôm cái thùng bỏ lại lên xe đẩy có nghe tiếng lạo xạo như tiếng thủ tinh vỡ, đau thắt cả ruột. May mà không sao, do không đủ đồ chêm nên case, màn hình, keyboard, mouse, dây điện mạnh ai nấy lắc trong thùng. Công nhận ông Địa bến xe linh thiệt, bữa đó có chia với ổng nửa điếu thuốc nhưng là lúc sau này, khi đồ đã rớt rồi :embarrass

onggia9999
17-11-2011, 12:51
Nói chung kết quả thành công tốt đẹp, nhưng đề nghị mấy lão cũng nên là cái report kiểu 4W1H cho những vấn đề đã xảy ra để rút tỉa kinh nhiệm cho những chuyến đi sau. lol

acaxomcui
17-11-2011, 13:37
Chuyến nào bác Dly cũng quá vất vả.Thương bác quá!

dly
17-11-2011, 20:12
Cảm ơn sự kề vai sát cánh của anh trong trong nhóm và trên hết là cảm ơn anh Kiệt và anh Năm Lực (buôn bán ve chai) đã chia sẻ khá nhiều thời gian, công sức nên lúc sau này em khá nhàn rồi anh ạ

nino
17-11-2011, 21:19
Cảm ơn sự kề vai sát cánh của anh trong trong nhóm và trên hết là cảm ơn anh Kiệt và anh Năm Lực (buôn bán ve chai) đã chia sẻ khá nhiều thời gian, công sức nên lúc sau này em khá nhàn rồi anh ạ
sắp tới có đi Sóc Trăng hay Bạc Liêu gì nữa hông anh :)

lqkhoi
17-11-2011, 21:40
Anh Kiệt hay lão Dê chụp vậy ta? Mấy cái hình rõ ghê. Nếu chụp bằng cái lão Kiệt đang ngậm trên miệng thì cái PnS đó tốt thiệt :D

kiettt
17-11-2011, 21:41
Nói chung kết quả thành công tốt đẹp, nhưng đề nghị mấy lão cũng nên là cái report kiểu 4W1H cho những vấn đề đã xảy ra để rút tỉa kinh nhiệm cho những chuyến đi sau. lol

Hợ̣p lý. Dù nêu ra vấn đề này khi anh em còn đang nhấm nháp cái sự sướng từ những chuyến đi hiếm hoi không xảy ra sự cố lớn thì hơi ác. :rolleyes:

Chuyến này mà xuôi chèo mát mái phải nói rằng do may mắn nên các sự kiện vừa vặn diễn ra kịp giờ. Những lần sau chúng ta nên tính thời gian cho nó dư giả chút cho chắc ăn, có sự cố gì cũng còn giờ giải quyết, hoặc ít ra mình cũng yên tâm, thoải mái hơn, chứ sát rạt kiểu này tổn thọ quá (lúc đứng đội mưa ngoài bến xe chờ chú Thanh, lúc đầu còn khấn khứa rất chi là thành tâm, tới đâu 7g30 mà chưa thấy gì là bắt đầu chuyển qua tông chửi òi :exclaim:, cũng may là cả nửa tiếng trước đó mình thổi lỗ tai mấy ổng, mấy ổng còn đang khoái nên chưa để ý).

Rút kinh nghiệm chuyến Gia Lai với già TOM, sau này nhóm định đổi qua chiến thuật mang linh kiện rời theo người, đến nơi mới ráp lại hoàn chỉnh. Nhưng lần này anh Lý cậy thế máy đợt này ngon, chơi kiểu cũ luôn. Thật ra với đoạn đường quốc lộ 1 quá tốt so với lộ 14 thì cách này cũng được, nhưng tính ra nguy cơ vẫn cao. Nếu xét theo trường hợp xấu nhất (mình luôn là con người bi quan mà, đứng hiên ngang trên đỉnh đập, dang chân vạch quần ra bổ sung chút xíu nước cho đập thủy nông Đồng Cam, người bình thường sẽ nhắm mắt lại tận hưởng cái sự sung sướng, người bi quan như thằng tớ thì dỏng tai lên, ngưng thần nghe ngóng coi rủi mà gió nó đổi chiều thì bỏ mịa :embarrass), nếu gắn luôn cái main vào case, xe chạy dằn xóc mà mainboard bị xé ra làm hai thì main xịn hay main cùi bắp gì cũng tiếc của cả.

kiettt
17-11-2011, 21:53
Anh Kiệt hay lão Dê chụp vậy ta? Mấy cái hình rõ ghê. Nếu chụp bằng cái lão Kiệt đang ngậm trên miệng thì cái PnS đó tốt thiệt :D

Chuyện, PnS người ta xài ống kính Lei cà đàng hoàng mờ.

Hình sẽ có rải rác trong các box "chân dung nhát ma", "hoa", "ảnh chụp trong những chuyến đi". Nói chung cái PnS của anh chụp lúc đủ sáng và chủ đề chịu khó đứng yên thì không thua ai cả. Hiện giờ chỉ đang bị hai cái vướng, một là hay lấy nét phản chủ khi chụp macro, hai là độ trễ khi bấm máy. Từ lúc chụp đến lúc nó thực sự ghi hình trễ gần 1 giây, nên nhiều lúc chụp vuốt đuôi, tức chết được.

onggia9999
17-11-2011, 22:25
Hiện giờ chỉ đang bị hai cái vướng, một là hay lấy nét phản chủ khi chụp macro, hai là độ trễ khi bấm máy. Từ lúc chụp đến lúc nó thực sự ghi hình trễ gần 1 giây, nên nhiều lúc chụp vuốt đuôi, tức chết được.

Ngay cả 2end của dòng compact như LX3 mà thiếu sáng 1 tý còn chậm thì nói chi cái FS. Thôi thì nắng sáng đẹp thì đem ra chụp, còn mưa mưa mù mù thì đi nhậu cho lành anh ơi. :tongue:

nino
17-11-2011, 23:10
hic, đợt này con bận quá nên không có phụ được mọi người gì hết á, dù sao cũng vui vì chuyến đi này thành công rồi.......

cheer!!!!!!!!!!!!
may mà nhỏ này hông có đi lol lol

Em Chán Gà
18-11-2011, 03:56
Bác Nổ nói thế tội nghiệp nhỏ....:cool:

Quả thật mỗi chuyến đi đều có những trở ngại khác nhau, nhưng các anh em đã sát cánh, nỗ lực cùng nhau để vượt qua.
Cũng rất mong các bạn tham ra nhiệt thành để các "lão làng" có thời gian nghỉ dưỡng .... và lo hậu kỳ.

kiettt
18-11-2011, 09:22
Ngay cả 2end của dòng compact như LX3 mà thiếu sáng 1 tý còn chậm thì nói chi cái FS. Thôi thì nắng sáng đẹp thì đem ra chụp, còn mưa mưa mù mù thì đi nhậu cho lành anh ơi. :tongue:

Đau cái là khi nắng tốt nó cũng trễ nữa mới cú chứ, chụp hình mấy thằng nhỏ đang chơi bắn bi, làm quen mãi tụi nó mới lơ được mình đi, gặp mấy cảnh có thần lắm mà trễ chỉ một giây thôi là nó qua luôn rồi :wacko:

hic, đợt này con bận quá nên không có phụ được mọi người gì hết á, dù sao cũng vui vì chuyến đi này thành công rồi.......

cheer!!!!!!!!!!!!

Giờ này tháng sau còn bận không ? Cuối năm nay làm chuyến nữa nè. Sáng đi chiều về, Lộc Ninh, cách biên giới khoảng 10km

truongminhhang
31-10-2018, 21:39
Hoa Châu- Nghe cái tên lạ quá. trước giờ chỉ nghe những địa danh nổi tiếng như gành Đá Đĩa, tháp Nhạn,...