PDA

View Full Version : Website tuyển dụng CNTT lớn nhất Việt nam

VnComputerJobs
22-05-2006, 22:39
Mời bạn ghé thăm http://vncomputerjobs.com bạn sẽ thấy điều trên là hoàn toàn đúng đắn (so sánh với các website khác về vị trí trong ngành CNTT)

vikhoa
06-07-2006, 08:39
Bạn có thể giải thích giúp tôi sao có nhiều mục ghi 18-20 vị trí. nhưng vào trong thì chỉ có 2 vị trí, 1 cái từ năm 2005 còn cái kia thì hạn nộp hồ sơ là 30/12/2006 ?!?! (vậy chừng nào mới phỏng vấn và khi nào thì bắt đầu làm!?).

http://vncomputerjobs.com/joblist.cat_9.aspx

Hay như mục Lập trình viên, chỉ có 38 vị trí nhưng ở ngoài là 224 ?

http://vncomputerjobs.com/joblist.pi_2.cat_19.ss_0.aspx

Vậy con số ở ngoài là con số gì thế?

Tôi chưa có thời gian xem kỹ nhưng chỉ mới có như vậy đã làm tôi cảm thấy không thể tin tưởng vào thông tin trên website này. Rất mong webmaster có lời giải thích hợp lý chứ không thì chắc chẳng ai tin rằng website hoạt động 1 cách nghiêm túc.

VnComputerJobs
08-07-2006, 00:36
Cám ơn VK đã quan tâm,

Sau đây tôi xin giải thích một số điều còn chưa được clear lắm:

224 là con số mà jobs đã posted tại mục đó nhưng khi xem chi tiết chỉ còn có 38 jobs như trên là do các jobs khác đã bị expired (hết thời gian hiển thị) nên không hiển thị nữa.

FYI: Để hiển thị tất 224, mọi người có thể vào phần tìm kiến và check vào checkbox "Bao gồm các tin đã hết hạn:".

Các jobs còn hiển thị trên website mặc dù đã hết hạn (như trên là từ năm 2005) là do người post có thể đặt thời gian còn hiển thị trên website.

Website còn nhiều chỗ chưa hợp lý, rất mong mọi người cho ý kiến.

Thanks, :)

VnComputerJobs

malefly
11-07-2006, 11:53
Ai cũng hiểu chỉ 1 người không hiểu ....????

VnComputerJobs
14-07-2006, 01:29
Ai cũng hiểu chỉ 1 người không hiểu ....????

Hì hì, VK không hiểu nên phán thế mới đau chứ!? :(

nohack
14-07-2006, 02:09
Đọc 1 vài tin tuyển dụng trên đó, mới thấy cái sự tuyển dụng của anh Việt Nam mình cũng nhố thật .. Yêu cầu trình độ Cao đẳng ngành CNTT trở lên mà mô tả công việc chỉ là : Cài đặt modem ADSL :D :D

Anyway, web của bác bố cục rất rõ ràng, tìm kiếm chuyên nghiệp ;)

erase
16-07-2006, 08:28
Hic .

VnComputerJobs
17-07-2006, 14:32
Đọc 1 vài tin tuyển dụng trên đó, mới thấy cái sự tuyển dụng của anh Việt Nam mình cũng nhố thật .. Yêu cầu trình độ Cao đẳng ngành CNTT trở lên mà mô tả công việc chỉ là : Cài đặt modem ADSL :D :D

Anyway, web của bác bố cục rất rõ ràng, tìm kiếm chuyên nghiệp ;)

Cám ơn NoHack nhé,

Đúng là có một số tin tuyển dụng đáng ra phải delete nhưng trong thời gian đầu vẫn để lại (delete thì hết mất :D )

Hy vọng trong thời gian tới các công ty I.T quan tâm tới chuyện đang tin tuyển dụng chung nghiệp hơn.

:)

veron
17-07-2006, 20:35
uày thia mà e định vào coi ty..hi`hi` thank mấy pác đã tìm ra những chỗ chuyên nghiệp của website này nha...hehe.

www.endlesslove.us.tc

nguyenthanhhuy19
28-07-2006, 08:56
ĐIÊN!

Có vài tin lèo bèo mà cũng quảng cáo là "Website tuyển dụng CNTT lớn nhất Việt nam"

VnComputerJobs
28-07-2006, 12:01
ĐIÊN!

Có vài tin lèo bèo mà cũng quảng cáo là "Website tuyển dụng CNTT lớn nhất Việt nam"

http://www.ddth.com/showthread.php?t=94580
nguyenthanhhuy19
Registered User

mà tuyển vị trí nào vậy, làm tại cty hay ở nhà. nếu là project có thể làm ở nhà thì cho tôi tham gia với.

-- Hiểu rõ và code PHP/HTML/.NET tốt. Ưu tiên cho các bạn rành về các scripting languages khác.
-- Có kiến thức sâu về .NET/PHP/HTML/CSS theo tiêu chuẩn W3C

mấy cái trên đó thì biết hết rồi.
www.vietnamworks.com là website được viết theo W3C ko tin thì dùng firefox có validator xem nó ko báo 1 lỗi.
tôi đang làm ở đó đó.

số điện thoại liên lạc của tôi là 0988.335.115 hoặc email nguyenthanhhuy1981@yahoo.com
thân chào.

Không nên cạnh tranh kiểu đó em ạ! Cũng may em chỉ làm coder tại vietnamworks.com chứ ít người làm business có kiểu văn hóa đó.

Em nên so sánh các active jobs trong ngành IT giữa vncj và vnw trước khi phát biểu nhé.

vikhoa
28-07-2006, 15:43
Nếu đã thế, nên để con số thể hiện là những jobs đang active thôi, đừng để total jobs không nhiều người lại bảo là "lừa đảo, mập mờ" :)

Người đi tìm việc, họ quan tâm những tuyển dụng còn hạn chứ expired rồi thì nói làm gì nữa.

Cuối cùng: Ngày mà 1 thông tin tuyển dụng expired thì cũng nên cho nó không hiển thị nữa, không thì nhìn ...chướng lắm.

nguyenthanhhuy19
30-07-2006, 10:31
Tại sao không phải là "1 trong những Website tuyển dụng CNTT lớn nhất Việt nam"?

Là 1 Business mà quá tự cao như vậy thì cũng chẳng ra gì. Mọi người cũng chỉ cho đó là 1 tin Vịt thôi.

"Nên hạ mình xuống để được nâng nên" tự mọi người sẽ hiểu thấy điều mà nó đáng có thôi.

Và cuối cùng xin chúc website của bạn sẽ được mọi người biết đến như 1 "Website tuyển dụng CNTT lớn nhất Việt nam"

VnComputerJobs
02-08-2006, 00:02
Trước hết xin cảm ơn mọi người đã góp ý, như trong một số post khác tôi đã đề cập website còn nhiều chỗ còn đang trong quá trình development và trong thời gian vừa qua vẫn chưa thể update được new version lên host. Rất vui nếu mọi người góp ý nhiều hơn nữa và ... "chê" nhiều hơn để vncj nâng cấp như sự mong muốn của các bạn.

Nếu đã thế, nên để con số thể hiện là những jobs đang active thôi, đừng để total jobs không nhiều người lại bảo là "lừa đảo, mập mờ"

Cám ơn VK, thực ra cái rule này để từ khi bắt đầu website đi vào hoạt động, để cho website thêm nhộn nhịp và cũng một phần để cho làm SEO nên vẫn chưa bỏ đi. :)

Tại sao không phải là "1 trong những Website tuyển dụng CNTT lớn nhất Việt nam"?

Là 1 Business mà quá tự cao như vậy thì cũng chẳng ra gì. Mọi người cũng chỉ cho đó là 1 tin Vịt thôi.

"Nên hạ mình xuống để được nâng nên" tự mọi người sẽ hiểu thấy điều mà nó đáng có thôi.

Và cuối cùng xin chúc website của bạn sẽ được mọi người biết đến như 1 "Website tuyển dụng CNTT lớn nhất Việt nam"

Cái này là câu quảng ca'o thôi chứ không phải biz gì đâu em a ;).

Cám ơn em, khi nào có ý tưởng nào giúp cho lời chúc của em thành hiện thực thì PM cho anh nhé. :)

kimchammong
08-08-2006, 10:40
Các bác đừng bắt bí người mới kinh doanh quá. Bao giờ các bác cũng đòi chuyên nghiệp - thật sự chuyên nghiệp thì rất khó. Để làm 1 website tuyển dụng chuyên nghiệp thì cần gì:

1. Tên miền dễ nhớ
2. Host xịn
3. Quảng bá hoàn hảo
4. Sẵn sàng free thời gian đâu
5. Quản trị cực tốt để tránh bị hack
..................

Còn nhiều thứ khác. Tóm lại chuyên nghiệp đồng nghĩa với nhiều tiền. Có bác có thể nói đã không làm được chuyên nghiệp tốt nhất đừng làm nữa. NHững bác đó nên đọc về con đường thành công của Henry Ford hay mấy tỷ phú nước ngoài bác sẽ thấy mới đầu họ cũng làm ăn chụp giật lấy ngắn nuôi dài thôi mà. Cái chính là tầm nhìn xa. Biết đâu VNComputerjob không thành công nhưng lại là kinh nghiệm xương máu để VN***JOB cực kỳ thành công thì sao. Lúc đó ai cũng nói bác VNComputerjob tuổi trẻ tài cao. Mới 2x tuổi mà đã làm 1 website tuyển dụng về công nghệ thông tin cực kỳ hoành tráng rồi :D Chúc các bác vui.

VnComputerJobs
29-08-2006, 22:29
Các bác đừng bắt bí người mới kinh doanh quá. Bao giờ các bác cũng đòi chuyên nghiệp - thật sự chuyên nghiệp thì rất khó. Để làm 1 website tuyển dụng chuyên nghiệp thì cần gì:

1. Tên miền dễ nhớ
2. Host xịn
3. Quảng bá hoàn hảo
4. Sẵn sàng free thời gian đâu
5. Quản trị cực tốt để tránh bị hack
..................

Còn nhiều thứ khác. Tóm lại chuyên nghiệp đồng nghĩa với nhiều tiền. Có bác có thể nói đã không làm được chuyên nghiệp tốt nhất đừng làm nữa. NHững bác đó nên đọc về con đường thành công của Henry Ford hay mấy tỷ phú nước ngoài bác sẽ thấy mới đầu họ cũng làm ăn chụp giật lấy ngắn nuôi dài thôi mà. Cái chính là tầm nhìn xa. Biết đâu VNComputerjob không thành công nhưng lại là kinh nghiệm xương máu để VN***JOB cực kỳ thành công thì sao. Lúc đó ai cũng nói bác VNComputerjob tuổi trẻ tài cao. Mới 2x tuổi mà đã làm 1 website tuyển dụng về công nghệ thông tin cực kỳ hoành tráng rồi :D Chúc các bác vui.

Thực ra, mình chưa kinh doanh gì trên vncj kia mà đã bị một số người đánh tơi tả rồi và cũng chưa có plan để kinh doanh trên đó trong thời gian tới (còn làm việc kiếm tiền nuôi vợ con và ... bồ nữa :D)

Qua câu trả lời thấy "Kim Châm Mông;)" có kiến thức và suy nghĩ rất sâu sắc. với sự hiểu biết của bạn, bạn góp ý cho mấy câu về web site vncj thì thật là tuyệt vời. :)

Thanks

N

mrsinguyenus
01-09-2006, 15:16
Tôi thấy một số công ty tuyển dụng ghê lắm giống y như là muốn ứng viết biết tất cả cả ngôn ngữ lập trình...

VnComputerJobs
08-09-2006, 15:28
Tôi thấy một số công ty tuyển dụng ghê lắm giống y như là muốn ứng viết biết tất cả cả ngôn ngữ lập trình...

hihi, cũng có nhiều cty chỉ cần người làm 1 ngôn ngữ thôi vì thường họ tuyển khi có thêm hợp đồng, mở rộng...nhưng vẫn tham ghi thế. nếu cty nào mà ghi là y/c biết cả .net và java thêm cái đăng tuyển từ free email như yahoo thì thôi, ignore mà xem tin khác. :D

VnComputerJobs
14-09-2006, 16:24
đọc mấy cái moi móc này đau đàu quá.. đây là box tìm việc mà ai không tìm thì thôi tha cho nguòi ta chứ

Thanks ;)

(danh cho du hai muoi tu ne`)

VnComputerJobs
28-09-2006, 15:28
Lâu rồi, không thấy ai chọc ngoáy nhẩy? buồn ghê :(

CaoNgocTrinh2006
15-10-2006, 20:37
Nhưng xin cho mình biết để xin việc trong công viên phần mềm Quang Trung thì phải có những điều kiện nào? Do mình học CNTT năm cuối nên mình cũng muốn tự đào tạo mình để có thể đáp ứng được những gì công ty cần. Vậy mình có thể liên lạc với ai hay học gì để đáp ứng được nhu cầu của công ty? Rất mong được sự góp ý của tất cả các bạn. Xin cảm ơn.