PDA

View Full Version : nguồn điện cho máy tính

phamnguyenhanh
22-05-2006, 10:18
các bạn ơi cho mình hỏi tí nhé.
gần nhà mình họ mới mở 1 cửa hàng tiện,mạ kim loại dùng các máy móc kêu to ,vậy nếu dùng máy tính trong thời gian nhà này cũng dùng các laọi máy đó liệu có ảnh hưởng tới nguồn điện máy tính của mình không,dùng máy tính trong thời gian nào là tốt nhất trong ngày...mỗi nhà 1 đường dây điện ra cây cột điện chính

nuahonthuongdau
22-05-2006, 11:52
các bạn ơi cho mình hỏi tí nhé.
gần nhà mình họ mới mở 1 cửa hàng tiện,mạ kim loại dùng các máy móc kêu to ,vậy nếu dùng máy tính trong thời gian nhà này cũng dùng các laọi máy đó liệu có ảnh hưởng tới nguồn điện máy tính của mình không,dùng máy tính trong thời gian nào là tốt nhất trong ngày...mỗi nhà 1 đường dây điện ra cây cột điện chính

ngại nhất là máy hàn. điện sập sùi lắm. nếu có money nên mua cái ổn áp lioa 0.5kva hoặc xịn hơn 1kva. giá chừng 500 ngàn

icomehere
29-05-2006, 10:36
khi bạn dùng chung nguồn điện với những nơi ấy thì hơi nguy.Vi khi người ta hoạt động nhiều nguồn đi65n bị tăng cường đột ngột thi bị"out" đấy. Tôi thích nhất là 'xài' vào buỏi tối, vừa mát vừa thoải mái hehe....

Bui Quoc Tuan
29-05-2006, 11:18
Mua lấy cục lưu điện mà dùng bạn à, độ mấy trăm nghìn thôi. Khi sụt điện thì bạn vẫn không sao vẫn chạy máy vô tư không sợ máy tắt ngúm rồi lại mất công khởi động mệt lắm.

addme
29-05-2006, 13:50
Mua lấy cục lưu điện mà dùng bạn à, độ mấy trăm nghìn thôi. Khi sụt điện thì bạn vẫn không sao vẫn chạy máy vô tư không sợ máy tắt ngúm rồi lại mất công khởi động mệt lắm.

Bộ lưu điện loại Offline chỉ có tác dụng khi dụng khi mất nguồn, điện chập chờn thì loại online mới giải quyết được
Cách rẻ tiền I là bạn nên mua 1 PSU thật tốt, 2 tụ lọc chính bên trong phải từ 800mF trở lên và nhớ dùng thêm ổn áp nữa .

nuahonthuongdau
29-05-2006, 16:25
con Cooler Master 70$ là sự lựa chọn số 2.
số 1 là con Fantom 220$