PDA

View Full Version : internet của FPT thua xa VNN về chất lượng

PHU AN
21-05-2006, 14:06
Chat luong duong truyen internet FPT qua te so voi VNN, do la he qua cua viec chay theo doanh so (tiep thi, khuyen mai cho nhieu khach hang nhao vo) trong khi chat luong thi khong nang cap- khong cai thien. FPT luon di dau cac cong nghe moi nhung chat luong thi te hon VNN , mac du VNN di sau ve cong nghe. Nhung co so ha tang cua VNN thi vung chac hon FPT xa.

phongbt
21-05-2006, 14:10
hehe ai tui ko biết nhưng tui thì hài lòng FPT quá chừng ...đang xài gói style....có lúc down lên tới gần 1M ặc ặc....

mt37
21-05-2006, 14:40
Mình cũng đang dùng FPT
Gói style.
Đo tốc độ ở mấy trang test speed nước ngoài thấy không OK lắm
Khoàng 200kbs (gói này max là 1500kbs)
Nhưng dùng vẫn thấy ok
Nghe nhạc, chơi game tốt
Mình cũng nghĩ là VNN tốt hơn nên đã lắp cho bạn gái mình
Dùng MegaVNN
Hic nhưng mà thấy nó còn củ chuối hơn nhiều
Cứ đang băn gunbound với nàng thì máy nàng lại bị out
Mà tốc độ cũng chậm gì
Thế nên tôi thấy FPT là dùng được nhất rồi
Đấy là chưa kể đến việc kỹ thuật của FPT cũng nhiệt tình hơn
bên VNN và Viettel

peter
21-05-2006, 16:27
Minh cung dang dung goi Mega cua FPT nhung cung thay OK game nhac OK vay la duoc roi

championpt
21-05-2006, 18:26
2 thằng đều như nhau cả...mình xài 2 thằng, thằng này rớt chuyển wa thằng kia cho chắc ăn...

romu84
22-05-2006, 01:14
Mình cũng đang xài gói MegaStyle của FPT. Nói chung là OK..Lúc đầu mới lắp thì nó hơi trục trặc, nhưng giờ chạy ổn định cực kì, ko biết mất sóng là gì nữa.hehe..

À, nghe nói FPT có dịch vụ IPTV xem truyền hình trực tuyến. Mình đã lên mạng đăng kí rồi mà sao vẫn chưa dùng được. Ko biết có bác nào xem được IPTV chưa? hay là FPT nó dụ mình rồi....

someone`
22-05-2006, 02:43
cái IPTV đấy lởm lắm , nói chung đừng xài .
Còn FPT thế nào tui chả biết , đêm tối nó vọt lên trên 300KB/s .
Kakakaka , ban ngày thì khoảng 70KB/s
MegaStyle

dotnet
22-05-2006, 16:09
MegaStyle cũng OK, download thường hơn 100KB/s, xài 1 tháng rồi chưa bị rớt mạng lần nào

MDN
23-05-2006, 20:06
Chat luong duong truyen internet FPT qua te so voi VNN, do la he qua cua viec chay theo doanh so (tiep thi, khuyen mai cho nhieu khach hang nhao vo) trong khi chat luong thi khong nang cap- khong cai thien. FPT luon di dau cac cong nghe moi nhung chat luong thi te hon VNN , mac du VNN di sau ve cong nghe. Nhung co so ha tang cua VNN thi vung chac hon FPT xa.--->Đã không biết tiếng Việt mà còn Noob nữa,thùng rỗng kêu to.

addme
23-05-2006, 23:01
mac du VNN di sau ve cong nghe. Nhung co so ha tang cua VNN thi vung chac hon FPT xa.

Lý luận kiểu gì đây ?

dstuyen
01-06-2006, 14:00
Mình xài gói MegaStyle của FPT cũng thấy có sao đâu, nói chung tốc độ đáp ứng đủ nhu cầu mình (duyệt web, chơi game online) thoải mái. Còn down phim thì cũng ok, nhưng mình chọn gói tính theo dung lượng thành ra lâu lâu mới down 1 lần.

phongbeckham2000
01-06-2006, 16:58
tui cũng đồng ý với đa số các bạn
bạn tui cũng xài mạng style của FPT và rất hài lòng
tui cũng đang chuẩn bị để lắp gói đó đây
mà theo tui được biết VNN tuy là ổn định hơn FPT nhưng mà có 1 vài điểm sau thì hơn khó chịu
thứ 1 là VNN không xem được ephim.com, phim24h, ...
thứ 2 là vô yahoo mail cực kì chậm chạp
thứ 3 là gói cước của FPT rẻ hơn VNN rất nhiều

prescott
01-06-2006, 20:34
Thêm một cái nữa là dùng FPT down từ rapidshare (free)dễ dàng hơn rất nhiều. Tốc độ cuat FPT thì khó nói lắm, lúc nhanh kinh khủng, lúc lại phình phường. Nói chung là dùng được

lee_huynh306
01-06-2006, 20:40
Tổng cộng Việt Nam có hơn chục nhà cung cấp dịch vụ Internet băng thông rộng, vậy má đa số mọi người nhắc đến VNN, FPT, Viettel. Có ai dùng các nhà cung cấp khác thì giới thiệu hay nói xấu nói tốt cho mọi người biết với.

U.F.O
01-06-2006, 23:30
Tổng cộng Việt Nam có hơn chục nhà cung cấp dịch vụ Internet băng thông rộng
--->Bó tay òi . hơn chục à . Cứ cho là 11 đê^_^. BAc kể tên em cái mà dám phát bỉu thế.

lee_huynh306
04-06-2006, 14:33
Hôm trước có một cuộc thi nói về việc này, ko nhớ rõ cuộc thi gì. Biết đáp án là mấy không? 15 đấy!

VnComputerJobs
04-06-2006, 16:20
trời, 15 cơ nhé. Có lẽ là 15 năm nữa mới có con số này :D

U.F.O
04-06-2006, 17:52
Hôm trước có một cuộc thi nói về việc này, ko nhớ rõ cuộc thi gì. Biết đáp án là mấy không? 15 đấy!
---> Bó tay òi . Thế chắc mí ISP còn lại chỉ là ... công ty ma thui . hiz .
Thế cuộc thi đấy nó.. ở Đài nào thế?

333
04-06-2006, 20:32

cHẮC CẬU SỐNG BÊN MỸ. ????

lee_huynh306
10-06-2006, 21:27
Để tớ kể nhé!
1.VNPT,
2.VDC, VDC2 ( 2 em này trực thuộc VNPT, nhưng hoạt động riêng)
3.FPT
4.Viettel
5.Netnam
6.EVN Telecom
7.VTI - Vietnam telecom International
8. HCTV
9. SCTV
10. SPT
11. VP - Telecom
12. Công ty Thông tin Điện tử Hàng hải Việt Nam (Vishipel)
Kể ra cũng được hơn 11 rồi đấy nhé. Còn nữa thì tui chịu, hết kể nổi, nhưng mà còn.
Bây giờ thì tính sao với tui đây?

alan
11-06-2006, 00:11
VDC 1 và 2 tách ra làm gì,lại còn thêm VNPT và VTI nữa chứ?Cả 3-4 cái này đều là từ 1 mối VNPT.
Lại còn tách SCTV với EVN ra làm 2 nữa ah?Bác này vui nhỉ

U.F.O
11-06-2006, 00:44
Tớ là tớ chỉ biết có mí hãng này :
1.VDC
2.FPT
3.Viettel
4.Netnam ( thực ra đã rút ngay sau khi Viettel ra đời)
5.EVN net
6.VCTV (Cáp Trung Ương)
7.HCYV ( Cáp Hà Nội)
8.Media Net ( Cáp Sài Gòn . Không biết có phải là SCTV 0 nữa ?_

Còn VP và hàng hải Việt nam thì tớ chịu ^^

warlove_1984
11-06-2006, 01:02
Xin lỗi bạn !Bạn càng post mình càng thấy kiến thức bạn càng hạn chế !Xin thưa với bạn rằng EVNTelecom nó liên doanh với VCTV tại Hà Nội và SCTV tại Sài Gòn ( như bạn alan đã nói trên)!
Vậy mà bạn còn tách nó ra thành từng ISP một!Thực tình chả hiểu!
Check :http://www.enet.vn

hung_war3
11-06-2006, 02:19
tui thì thấy cũng tùy nơi . Khu vực khác nhau như tui ở HN thì FPT KOTEX dùng down đêm cũng được tầm 400K .. đôi khi máu lửa nhẩy lên cao hơn nhưng rùi tắt ngúm , công ty xài VNN chết lên chết xuống ,,, bó xờ tay !

lee_minh
11-06-2006, 13:19
Tui dùng FPT Style cũng thấy okie, hài lòng vì chi phí thấp nhưng hiệu quả khá được. Theo tui thì FPT hay VNN đều OK. Nhưng đừng bao giờ xài Viettel, tốc độ không ổn định, lúc nhanh lúc chậm. Mà dịch vụ bảo trì thì tệ chưa từng nói. Công ty tôi lắp ADSL của Viettel gói xịn nhất của nó (ham rẻ :D), được 1 tháng thì bị die. Gọi nhân viên kỹ thuật lên, tụi nó hứa ngày này qua ngày khác, kết cục tôi phải gọi đt hàng ngày chửi rủa tụi nó thậm tệ hết hơn 15 ngày. Đến khi chịu hết nổi, tôi mới gọi ĐT giả bộ nói là bạn của GD Kinh doanh bến đó, xin gặp gấp (thông minh đột xuất vì thấy trên hợp đồng có tên và chữ ký của ổng). Tụi nó mới chịu xuống. Qua việc này tôi quyết định tẩy chay tất cả các dịch vụ của Viettel vì nghỉ "gà cùng 1 mẹ" chẳng có thằng nào gôd hết.

Ôi - Vậy mà sáng nay đọc Doanh nhân Sài Gòn thấy- Thương hiệu Việt Nam nổi tiếng nhất - ngành viễn thông - VIET TEL. Trời ơi chẳng biết thằng nào bầu chọn vậy ??? Nếu nói nổi tiếng, tôi nghĩ làm sao qua được FPT ???? Cho dù FPT cũng bị chửi khá nhiều nhưng xét về mọi góc cạnh, Viettel giống như 1 thằng bé đang tập bò, mà FPT đang ở trên BMW chạy vù vù rồi...

Còn nhân viên kỹ thuật của Viettel thì miễn bàn. Công ty tôi lắp Modem ADSL 4 port, tức là không cần dùng Switch vẫn có thể config Lan nội bộ. Sau khi lắp ADSL xong, tôi nhờ tụi nó làm Lan (có tính tiền), tụi nó trả lời xanh rờn, 1 cách ngây thơ "Tụi em không biết làm, em mới được học tới đó à". Hehe câu nói này chắc phải được đưa vào potay.com quá Vikhoa ơi.....

U.F.O
11-06-2006, 19:03
Xin thưa với bạn rằng EVNTelecom nó liên doanh với VCTV tại Hà Nội và SCTV tại Sài Gòn ( như bạn alan đã nói trên)!
---> Chúng ta đang bàn đến nhà cung cấp dịch vụ chứ không nói đến sản phẩm từ nhiều nhà liên doanh khác nhau . Giống như VN bán gỗ thô cho Trung Quốc song Trung Quốc lại là nước đưa tận đến người tiêu dùng thì nó vẫn là sản phẩm của TQ . Thế thôi .

monster0706
11-06-2006, 20:57
các bác cho e hỏi cái IPTV của FPT là thật hay dởm vậy...e đăng kí mãi mà chẳng xong....
mà có ác nào dùng nó chưa? bác nào dung rồi thì thấy nó thế nào?xem có được kô?có ảnh hưởng đến băng thông nhiều kô?

warlove_1984
11-06-2006, 23:53
To U.F.O : Bạn thấy chưa,có đọc link tôi đưa xem đâu,chỉ bít post and post.
Tôi phân tích ở đây là để bạn biết sctv với điện lực là một chứ không phải là 2 ISP như bạn post ở trên.
Check: http://www.mpt.gov.vn/tinchuyennganh...sp?thucdon=tcn
Tôi đưa link này chắc bạn không thèm đọc ,thảo nào có nhiêu isp không biết .Vẫn còn cố phân tích như mình rất giỏi.
"Giống như VN bán gỗ thô cho Trung Quốc song Trung Quốc lại là nước đưa tận đến người tiêu dùng thì nó vẫn là sản phẩm của TQ " Bạn bít nói câu này mà không hiểu tui nói gì hả.Cũng như bạn nói SCTV hay VCTV liên doanh với Enet thì nó đều là của Enet.
www.enet.vn

U.F.O
12-06-2006, 10:19
Anh Arkcain del 2 bài và sửa 1 bài sao không nói lí do ?

lee_minh
12-06-2006, 10:19
Theo tớ biết thì IPTV chỉ là dịch vụ cho mấy thèng cha ADSL 2+, mà tui hỏi thử có nâng cấp từ ADSL lên ADSL 2+ được không, thang FPT trả lời là KHO^NG, nếu muốn phải mua modem dùng cho ADSL 2+. Như vậy cũng như không. Mà xem TV trên net làm quái gì, bắt cáp HTVC xem sướng hơn.

Arkain
12-06-2006, 11:41
Anh Arkcain del 2 bài và sửa 1 bài sao không nói lí do ?

http://www.ddth.com/announcement.php?f=143&a=3

Xem nội quy 2E.

Trong topic này những phần off-topic đã được edit lại để khỏi làm loãng chủ đề.

datviet201
12-06-2006, 15:02
To U.F.O : Bạn thấy chưa,có đọc link tôi đưa xem đâu,chỉ bít post and post.
Tôi phân tích ở đây là để bạn biết sctv với điện lực là một chứ không phải là 2 ISP như bạn post ở trên.
Tôi đưa link này chắc bạn không thèm đọc ,thảo nào có nhiêu isp không biết .Vẫn còn cố phân tích như mình rất giỏi.
"Giống như VN bán gỗ thô cho Trung Quốc song Trung Quốc lại là nước đưa tận đến người tiêu dùng thì nó vẫn là sản phẩm của TQ " Bạn bít nói câu này mà không hiểu tui nói gì hả.Cũng như bạn nói SCTV hay VCTV liên doanh với Enet thì nó đều là của Enet.
www.enet.vn
http://www.mpt.gov.vn/tinchuyennganh...sp?: ==> The page cannot be found + HTTP 404 - File not found
Ban thu xem lai xem the nao!

havythoai
12-06-2006, 17:07
Sao kỳ quá, bài của mình mới post bị mất, hicc, post lại vậy ...

không biết có ai xài ADSL SPT chưa, chất lượng thế nào,

http://www.sptfone.com.vn/index.php?option=com_content&task=view&id=44&Itemid=71

mình định đang ký gói 386/128 kbps, ko biết tốc độ có đạt trên 100k khi down ko ,, ai xài rồi cho mình biết đi

U.F.O
12-06-2006, 18:22
Xem nội quy 2E:
--> Thank anh
nhưng em không đả kích nói xấu ai .

Bạn đọc kĩ nhé .
-->Mình post thế này

8.Media Net ( Cáp Sài Gòn . Không biết có phải là SCTV 0 nữa ?_

Trường hợp nếu bạn nói EVN chính là điện lực thì mình chịu sai . Còn nói như bạn thì ..

Còn cái này nữa :

Link post sai .

Cũng như bạn nói SCTV hay VCTV liên doanh với Enet thì nó đều là của Enet.

Mình 0 nói cả 2 đều là của 1 mà mình nói là của duy nhất 1 người đưa tận người dùng cuối .Bạn đọc kĩ lại đi .bạn bắt bẻ cũng được nhưng mà phải chính xác chứ !

T_T .

VHHX
12-06-2006, 22:47
Em xài ADSL MegaVNN 2Mbps/640kbps đã hơn 2 năm ^_^
Về sau này thì đường truyền khá là ổn định, tới giờ vẫn tốt chán .
Bị cái xài VNN khó download rapidshare quá (ko download được luôn chứ đừng nói), mắc dù đã dùng proxy rồi đó (T_T)
Còn lại thì dơnload toàn 240-250 kb/s ^_^
Bằng lòng với những gì hiện có .

tacazas
14-06-2006, 13:59
FPT xì tin lúc đầu thì rất hài lòng nhưng bi giờ cũng thấy nản roài. Thời gian đầu down ban ngày luôn là 100KB/s, bi giờ max chỉ được 60KB/s, ngược lại ban đêm toàn 250KB/s. Ai mà thức đêm down được chứ.

phuc20761
14-06-2006, 14:21
Chat luong duong truyen internet FPT qua te so voi VNN, do la he qua cua viec chay theo doanh so (tiep thi, khuyen mai cho nhieu khach hang nhao vo) trong khi chat luong thi khong nang cap- khong cai thien. FPT luon di dau cac cong nghe moi nhung chat luong thi te hon VNN , mac du VNN di sau ve cong nghe. Nhung co so ha tang cua VNN thi vung chac hon FPT xa.
Tui hỏi Ông bạn cái nè nhen....ông bạn lấy cái gì mà ông bạn nói đường truyền internet FPT quá tệ...Nói thiệt. "Nói phải có sách, mách phải có chứng".. Dẫn chứng đâu mà ông bạn nói thế..Phía VDC/VNN có cho ông bạn đồng nào không mà ông nói thế.
Hiện nay tôi vẫn chưa có điều kiện để dùng đường truyền của FPT, nhưng đã và đang dùng đường truyền của VDC/VNN, toi thấy chán hơn " ăn cơm nếp" luôn. Tôi dùng Internet của VDC/VNN để chủ yêé cho phòng Kinh Doanh thôi. Phòng KD chỉ có 6 người dùng Net..và thêm cã tôi nữa là 7 người. mà 1 ngày rớt mạng tới 6 lần.. Có khi 1 ngày 1 lần( 1 lần là 1 buổi, có khhi tới 3h chièu của ngày đó) Dẫn chứng cụ thể đó. Tôi chứng minh cụ thể rồi đó. Còn nhân viên kỹ thuật của VDC/VNN thì phải nói là Chẵng qua chỉ tới để xem cho có chuyện thôi. Chứ thật ra thì cũng chẵng có làm cái gì hết. Có hôm, phía bên tổng dài phân phối của VDC/VNN bị sự cố, mát Nét luôn. Tôi gọi điện hỏi khong những 1 lần mà nhièu lần. thế mà vẫn Cái Giọng ngoan cố " Tôi đã bão rồi, phía bên của cậu hỏng đó, không phải phái bên của tôi" Nhưng mà tôi ping thì kô có tháy cái mô tê gì để gọi là bắt được VDC/VNN cã " Reques time out" :d đó anh bạn..Xem nhận xét của mình có đúng không nhé

VoTinh
19-06-2006, 23:29
tôi thấy bên VDC xaì cũng được chứ ,có đều nhân viên phục vụ thì tệ quá .Còn bên FPT hay Viettel thì tôi không biết ,vì bên tôi ở không có cáp của thằng FPT hay Vieltel gì hết ,nên gần như tôi không có được quyền lựa chọn .Nhưng nói chung chất lượng đường truyền của thằng VDC là khá ổn định

MDN
22-06-2006, 16:19
Hôm nay vào mạng mình thật sự thất vọng về đường truyền của VNN,chỉ mỗi Y!M là vào được còn vào những trang Web là pó hand,game thì khỏi nói.Không biết tính tiền như vậy để làm gì mà chất lượng lại tệ đến vậy.

DragonPhoenix
22-06-2006, 20:51
cái IPTV đấy lởm lắm , nói chung đừng xài .

Uh, lởm lắm, nhưng có mún cũng ko đến lượt đc xài đâu !

Trước đây khi là cty đầu tiên cung cấp ADSL rộng rãi ra thị trường thì VDC/Netsoft cho gói MegaVNN khá tốt, sau này khi FPT ra nhiều dịch vụ giá trị gia tăng, thì ADSL của MegaVNN bắt đầu chán ngấy, vừa hay drop, lại chả có gì để giải trí !

Viettel thì buông thị trường VN gùi, qua Campuchia làm, he he he !

Bi giờ vừa surf web, vừa xem iPTV, vừa download bittorent 300-800KB/s, mỗi tháng 250K, cảm thấy tạm hài lòng với giá tiền đó, dù đôi khi serivce của MegaStyle cũng ko ổn lắm, 1 tuần call support 4-5 lần là chuyện thường, còn ai ko call, thì ng đó ko xài ADSL của FPT !

klasdfe
22-06-2006, 21:03
download bittorent 300-800KB/s
huynh đang dùng cáp quang phải không?

mỗi tháng 250K
con số chính xác phải là 275K gồm 10% VAT
huynh có dùng MegaStyle thật không đấy? ;)

MegaVNN bắt đầu chán ngấy, vừa hay drop
Nếu nói MegaVNN là line ổn định nhất trên thị trường Việt Nam cũng không phải là nói quá.

Sau mấy câu nói của huynh làm đệ chẳng hiểu huynh ... có ở VN hay ko nữa? nói toàn những chuyện trên trời vô căn cứ, hàm hồ.

thật là vớ vẩn quá

someone`
24-06-2006, 08:13
DragonPhoenix , tui đang xài IPTV của FPT đây nè :O
Chán quá 2 hôm nay không vào được mạng , chả hiểu mấy chú FPT làm ăn kiểu gì , tí nữa phải gọi điện thôi .

hongson
27-06-2006, 15:49
Chất lượng thì tùy chổ thui nhưng cơ sở hạ tầng thì VNN (VNPT) là số 1

dotnet
27-06-2006, 17:47
nói chung là hài lòng với FPT, gói Style, xài 2 tháng rồi, rất ổn định, download tốc độ tương đối cao, có 1,2 ngày vô rất chậm, nói chung tiền nào của đó mà, ko thể yêu cầu cao hơn được

tacazas
06-07-2006, 01:03
FPT lúc đầu thì tốt, bây giờ thì chán lắm rồi. Ngay cả ban đêm hôm nay cũng chỉ down được 100KB/s. Ban ngày đã chậm, ban đêm cũng chậm.

raikkonen
06-07-2006, 01:23
Gói FPT MgStyle, mình dùng đã 4 tháng rồi, nói chung chất lượng tốt, download khá nhanh ( download phim trên ephim thường hơn 300Kb/s, có hôm lên tới 600Kb/s ), thấy cái modem nó ghi là ADSL 2+ mà hổng xem đc iptv !

hoangngt
06-07-2006, 02:09
Nói chung cũng ko biết thế nào! Dùng FPT co nơi chậm nơi nhanh . Thằng bạn mình dùng FPT có khi còn chậm hơn Dial-up . Dùng VNN thì cũng được nhưng đát quá . Còn Viettel thì mình ko biết thế nào

fourty
06-07-2006, 10:12
fpt ở sg thì q1,q3 nhanh còn ở quận # chậm
viettel thì q.tân bình nhanh
===> nói chung nơi nào càng gần dslam thì nhanh xa quá thì tín hiệu suy hao-->hay rớt mạng+ chậm

net4u
12-07-2006, 18:13
nói đến cái thằng FPT bực cả mìn ! dùng cứ gọi là ức chế, các pác không tin lời em thử đi đăng ký dùng thử mà xem

someone
12-07-2006, 22:08
Theo tôi được biết chất lượng,độ ổn định của đường truyền ADSL phụ thuộc vào một số yếu tố sau:
_Khoảng cách từ nhà thuê bao(modem)đến DSLAM càng ngắn -> độ suy hao càng ít-->tín hiệu ADSL ổn định(quyết định 70% chất lượng đường truyền)(thông tin tôi nắm được chưa được kiểm chứng thì với FPT:từ nhà thuê bao đến hộp cáp tối đa là 700mvà từ hộp cáp đến DSLAM <2000m.Và đối với Viettel thì theo quy định mới(mới đây)từ nhà thuê bao đến hộp cáp tối đa là 350mvà từ hộp cáp đến DSLAM <1500m(có lẽ hay bị sự cố nên hơi bị ngắn).Còn với VNPT thì hộp cáp nó rải đầy cột điện nên khoảng cách cáp thuê bao tương đối ngắn,nhưng để tới DSLAM chắc không thua j hai chú kia.)
_Chất lượng Card DSLAM-->ảnh hưởng đến độ ổn định tín hiệu của port.
P/S:Bác nào dính chưởng sự cố 2 yếu tố trên thì yêu cầu ISP thay dây thuê bao và port đi nhé!!!
_Độ tương thích giữa Modem với DSLAM và hệ thống.
_Băng thông (trong nước và quốc tế)của ISP.
_...v.v
P/S:Sai xót gì xin chỉ giáo.!!!

mt37
13-07-2006, 02:31
Theo tớ thì thế này:
VNN: Đắt nhất, lâu đời nhất, ổn định nhất, chậm cũng nhất luôn :P
FPT: Nhanh nhưng không ổn định, nhiều dịch vụ gia tăng, nhân viên trình độ cao, nhưng dạo này do tham tiền nên bỏ quên khách hàng (thậm chí lừa đảo)
Viettel: Rẻ nhất (trong 3 thằng), nhân viên ngu nhất, làm việc chậm chạm nhất.
Tớ có lắp mạng cho bạn bè nhiều nên đây là kinh nghiệm thôi. Có gì không phải các bác bỏ qua.

DragonPhoenix
13-07-2006, 08:44
huynh đang dùng cáp quang phải không?

con số chính xác phải là 275K gồm 10% VAT
huynh có dùng MegaStyle thật không đấy? ;)

Đúng vậy, Xì tin chứ ko phải fiber optical đâu, nhưng vẫn down 800KBytes/s(tất nhiên là mid-night)

Sau mấy câu nói của huynh làm đệ chẳng hiểu huynh ... có ở VN hay ko nữa? nói toàn những chuyện trên trời vô căn cứ, hàm hồ.

thật là vớ vẩn quá

Tôi đã dùng qua MegaVNN(trước cả khi bạn nộp đơn xin lắp MegaVNN nữa lol ) qua MediaNet down với tốc độ 1-3MBytes/s(và cũng vẫn trước cả khi bạn biết về cái vụ này nữa lol )qua Viettel "dzỏm" . Nó chán ngấy thật, may mà ko reg. Giờ thì vẫn là xem iPTV + down như ở trên (vẫn trước cả khi bạn có thể reg cái iPTV nữa lol )

Mà chắc tại xài lâu quá nên giờ quên tiệt, chả nhớ thằng ISP nào với thằng nào, do vậy chắc cũng có thể trên trời vô căn cứ hàm hồ thật, hi hi hi.

MrBeee
13-07-2006, 21:09
Em cũng đang xài xìtin, thấy tốc độ cũng khá tốt chứ đâu có tệ dữ zị :D

davidhuynhvan
18-07-2006, 12:18
Có thể you này chưa dùng thử gói ADSL 2+ (MEGA-PUBLIC)với chất lượng vượt trội.
Tốc độ có thể nói là nhanh gấp nhiều lần so với VNN (vì mình dùng VNN chậm quá mới chuyển qua dùng FPT).
Dùng VNN vào Mail Yahoo nhiều khi 5-10' mới xem được lá mail, nhưng với FPT thì chưa đầy một phút đã load xong.
-------------
MÌNH CÓ BẢN NHẬN XÉT SAU:
----------------------------
VỀ ADSL FPT VNN
+ Cung cách phục vụ và hộ trợ quá tệ
+ Chơi games lag nhiều
+ Chất lượng đường truyền ổ định
+ ISP ít Down nhưng mỗi lần down là cả ngày.
+ Tốc độ tạm chấp nhận
+ Giá thành nếu bạn có thể dùng gói sau để cho mạng Dich Vụ Internet của mình:
+ MegaVNN- Pro (4Mbps/640Kbps): trọn gói 1.363.636 đ/tháng
------------------------------
VỀ ADSL CỦA FPT
+ Cung cách vụ và hổ trợ ky thuật chu đáo
+ Chơi games good không lag.
+ Tố độ cao với công nghệ ADSL 2+
+ ISP down thường xuyên sau mỗi (3h) là thời gian Down Time thường là 2-5'.
+ Giá thành khá nhẹ với gói:
=> MEGA-PUBLIC: (8Mb/640Kbps) giá trọn gói 1tr/tháng.

hieu_seront84
18-07-2006, 16:41
Gói FPT MgStyle, mình dùng đã 4 tháng rồi, nói chung chất lượng tốt, download khá nhanh ( download phim trên ephim thường hơn 300Kb/s, có hôm lên tới 600Kb/s ), thấy cái modem nó ghi là ADSL 2+ mà hổng xem đc iptv !

Cái Ephim là của chúng nó đấy thưa pác, chúng nó bảo một thằng ở công ty chúng nó đứng ra kí cấi hợp đồng thê hót của chung nó -> thế mới có chuyên hồi trước có mấy trăm tập phim trên đấy mà tối tối anh em ta lên đấy ma xem chứ pác. Chứ co ai dở hơi đâu mà cho hót free với băng thông khổng lồ như vậy được , chăng khác nao pác copy qua mạng lan ở cơ quan mình gì cả . Tốc độ mạng ở đây pác phải hiểu là nói đến đường quốc tế ấy chứ (đang nói về đường internet cơ mà) , chứ ai lại nói về đường mạng trong nước. Dùng ban đầu thì thấy có vẻ là nhanh thế thôi đến tháng thứ 5 trở đi là chúng nó giảm dần tốc độ đấy ạ !. Bọn nó đểu lắm cho anh em mình dùng lúc đầu thấy nhanh để sướng và quảng cáo cho chúng nó luôn đỡ tốn tiền . Khi mà khả năng nói và giới thiệu đã không còn là chúng nó đổi mặt ngay

tommy11
18-07-2006, 16:48
Có lẽ thế thật, nhưng tớ dùng khoang hơn 1 năm ngon lắm giờ tệ quá rùi, mà đóng 300k 1 tháng chứ ít đâu.Cá nhân thế là lè lưỡi rồi.
Không biết dùng thằng nào nữa không lẽ qua Vietel. Nói chung thằng nào cũng đểu cả :D

hieu_seront84
18-07-2006, 16:57
Có thể you này chưa dùng thử gói ADSL 2+ (MEGA-PUBLIC)với chất lượng vượt trội.
Tốc độ có thể nói là nhanh gấp nhiều lần so với VNN (vì mình dùng VNN chậm quá mới chuyển qua dùng FPT).
Dùng VNN vào Mail Yahoo nhiều khi 5-10' mới xem được lá mail, nhưng với FPT thì chưa đầy một phút đã load xong.
-------------
MÌNH CÓ BẢN NHẬN XÉT SAU:
----------------------------
VỀ ADSL FPT VNN
+ Cung cách phục vụ và hộ trợ quá tệ
+ Chơi games lag nhiều
+ Chất lượng đường truyền ổ định
+ ISP ít Down nhưng mỗi lần down là cả ngày.
+ Tốc độ tạm chấp nhận
+ Giá thành nếu bạn có thể dùng gói sau để cho mạng Dich Vụ Internet của mình:
+ MegaVNN- Pro (4Mbps/640Kbps): trọn gói 1.363.636 đ/tháng
------------------------------
VỀ ADSL CỦA FPT
+ Cung cách vụ và hổ trợ ky thuật chu đáo
+ Chơi games good không lag.
+ Tố độ cao với công nghệ ADSL 2+
+ ISP down thường xuyên sau mỗi (3h) là thời gian Down Time thường là 2-5'.
+ Giá thành khá nhẹ với gói:
=> MEGA-PUBLIC: (8Mb/640Kbps) giá trọn gói 1tr/tháng.

Anh em đều đang nói về vấn đề dùng ở nhà ấy chứ (anh em đều dung Mega sytle ,có nghĩa là dùng lọai rẻ tiền )mà tốc độ có thấp gì đâu cơ chứ nếu như nó được tối đa Tốc độ truy nhập Download 1,536 Kbps - Upload 512 Kbps , thì có nghĩa là tốc độ loại tương đối cao roài còn gì . Nhưng nó có bao giờ được tốc độ tối đa đâu (giá như em mà bắt được chúng nó ký cái hợp là tốc độ truy nhập cam kết phải là tốc độ tối đa thì sướng quá) đây lại là do mình nghèo lên không thể làm được thế cơ chứ . Cái pác davidhuynhvan này dùng đồ ở cơ quan thì nói thế chứ ,bọn chúng nó thuê bác vào đây quảng cáo hay sao vậy ?????? . Dùng đồ 275.000 đ trả một tháng mà đã thấy xót hết cả ruột rồi nếu mà dùng đường giống của bác davidhuynhvan này thì có mà vỡ hết cả mồm (ăn bêtông roài iiiiiiiiị ra tiền mà trả chúng nó), bó tay con gà quay bác này

davidhuynhvan
20-07-2006, 12:12
Uh ! Các gói nhỏ của FPT thì dùng tạm cũng được nhưng nếu để chơi games thì cũng được, giá cả thì khá hợp lý với các bạn có kinh phí em hẹp. Tuy Time Uot nhiều nhưng tốc độ cũng khá hơn VNN.
------------------
Nhận xết chung thì VNN chạy không thấy DOwn Time (vì down time ngắn) còn FPT thì khá dài nên cảm thấy hay bị mất mạng.

uroif
20-07-2006, 13:02
Nhà em cách Hà Nội có 30km thôi mà đến bây giờ chưa được nếm mùi vị tốc độ cao đây!? Còn tệ hơn cả Mường Tè Mường Lát nữa..hix hix
Theo những gì "mắt thấy tai nghe" thì ADSL của VNN chấp nhận được, FPT và Viettel nhìn chung mỗi thằng có điểm mạnh điểm yếu riêng, như các bác đã nêu ra hết roài.
Bao giờ cho đến ADSL đây hả trời!!!

QuanNguyen
21-07-2006, 00:29
Công ty em nằm ở Hàng Xanh (Tp HCM) do hết cáp của VDC và VietTel nên kéo đường ADSL MegaNet của FTP nhưng tốc độ download chỉ trong tầm 7kbs/s-12kbs/s. Tốc độ cao như các bác chỉ là mơ ước, đang đợi VDC và VietTel để kéo đây. ADSL của FTP như khẹc...

hieuma
22-07-2006, 17:58
Với FPT lúc đầu hơi chậm nhưng khi dùng đc khoảng ( 10 ngày đến 15 ngày )thì tốc độ ổn định ( tùy theo thời điểm dùng ). Nói chung là đáp ứng đc nhu cầu của người dùng.
Với VNN thì ( tùy theo người sủ dụng qua đường điện thoại hay qua đường dây riêng )thì tốc độ khác nhau. Tóm lại là vẫn chậm hơn FPT .
Với Viettel thì kém hơn VNN . Đôi khi gây người dùng bực mình. Chưa đáp ứng đc nhu cầu người dùng.
Với EVN thì chưa biết ( cho tới thời điểm này )
Theo tôi thì FPT > VNN > Viettel > ( chưa biết )
Ko biết còn nhà cung cấp dich vụ bào tốt hơn ko ?

pippit2hn
22-07-2006, 20:13
...megastyle của FPT number 1 :D...
Lúc đầu công nhận lù đù, chậm ko thể chấp nhận đc, em nhớ hồi đó còn viết bài chửi loạn xạ trên Vietnamnet ở bài "chất lượng internet ADSL":))Không hiểu thế nào sau giai đoạn đấy tự dưng lại ngon ơi là ngon, nghe đâu bên FPT nâng cấp và mở thêm cổng nên tốc độ có cải thiện rõ rệt...
Nói chung là rất ổn, chơi game, nghe nhạc, xem phim đều OK...
Ban ngày tốc độ download ở 1 số trang ví dụ như rapidshare, download.com... khá tốt dao động từ 50KBps đến 100KBps(có khi hơn, cũng phải tuỳ thuộc vào nhiều yếu tố nữa), tối ko nhanh lắm vì tầm này thuộc giờ cao điểm, ban đêm thì tuyệt zời, từ 12h trở đi, nhanh khủng khiếp có lần đạt 350KBps (vượt cả max là 1,5Mbps xấp xỉ 200KBps ) thế mới bó tay...
Làm quả trọn gói 2-3 nhà mắc chung 100K/tháng là quá tuyệt vời...

goforward
23-07-2006, 23:20
bác này giống mình 4 nhà mắc chung mà theo tui nếu rủ thêm dc người đc thành 6,7 nhà thì mình nâng cấp lên megahome lúc đấy còn đã hơn nhiều vừa rẻ tiền vừa nhanh. Đáng tiếc hiện tại chỗ mình mới có 4 ông có máy tính số còn lại chưa đc mua hoặc do phu huynh chưa cho xài.

dockuvn
23-07-2006, 23:50
Tớ dùng ADSL của Netnam. Công ty bé, mới cung cấp ADSL nên ít người biết. Nó cho tốc độ tối đa là hơn 3MB/s (nhanh nhỉ) nhưng dùng tối đa cũng chỉ down được với tốc độ 150KB/s thôi. Thế mà nhiều bác dùng VNN vẫn ngưỡng mộ. Quái lạ, có lẽ nhiều nơi VNN cũng zở hơi hay seo? Có thằng bạn mới dùng của FPT khen nức nở với gói 250k/tháng. Đêm nó down phim nhiêu lúc đến hơn 1Mb/s (chụp hình cho coi luôn). Em muốn chuyển qua mà thấy nhiều bác chê FPT em cũng chột dạ!!!

pippit2hn
24-07-2006, 10:37
...Cũng tuỳ thuộc nhiều yếu tố...FPT có nơi nhanh có nơi chậm...ko bít trước được, nhưng nói chung thấy đứa bạn tui ai dùng FPT cũng đều ổn hết...
megavnn thì đc cái ổn định nhưng tốc độ thì quá dở, trung bình đc 50KB/s...

nktfy2
24-07-2006, 10:46
tui dang dinh chon fpt style, nhung nghe pa con noi zay sao fan zan wa ha`,plzzzzzzz ai co the giup tui dua ra 1 nhan xet chung nhut ko? ten nao fpt,vnn,viettel la ok I?
PS: tui dang co 1 van de rat kinh khung,rat mong cac su fu giai quyet giup
cai usb mp3 256mb cua em dang dung ngon lanh,dạo này đột nhiên mất tiêu đi đâu hết khoảng 140mb bộ nhớ,hiện giờ nó chỉ chứa có khoảng 110mb mà báo lá bộ nhớ hết chỗ, trời ơi khổ wa' hà, không bít giải quyết sao
WHO CAN, PLZZZZZZZZZZZZZ HELP ME

pippit2hn
26-07-2006, 00:49
...Thử format lại xem, còn thời hạn thì mang đi bảo hành, ko được thì vác ra hàng...

darkangel2006
26-07-2006, 08:12
bạn em mới mở hàng net, xài gói 8Mb cuả thằng FPT. Em qua thử thì chỉ thấy download dc tầm 20KB-->60KB ở host nước ngoài, tầm 60KB--->80KB ở host trong nước (Digipower). Mặc dù lúc đó chỉ có 2 máy chơi game MU.

alan
26-07-2006, 08:48
...Cũng tuỳ thuộc nhiều yếu tố...FPT có nơi nhanh có nơi chậm...ko bít trước được, nhưng nói chung thấy đứa bạn tui ai dùng FPT cũng đều ổn hết...
megavnn thì đc cái ổn định nhưng tốc độ thì quá dở, trung bình đc 50KB/s...
ông trả cho nó 700k đi sẽ được 256KB/s đấy bác.Bác ít tiền mà đòi tốc độ cao ah?

dat465
26-07-2006, 11:41
Nói chung tất cả các thằng đều giống nhau , tùy theo địa hình ............ khu vực cụ thể ........... chỗ nào lắp đặt nhiều thì tốc độ giảm .......... chỗ nào lắp đặt ít thì tốc độ nhanh .

VD: Về cơ bản thì mỗi mạng đều cung cấp cho 1 địa điểm ( VD:Quận Hoàn Kiếm-HN) cung cấp ADSl là khoảng 100 hay 1000Mbit/s . Theo tiêu chuẩn (người đăng ký-là gói dung lượng 1-6Mbit/s) thì sẽ cung cấp cho khoảng từ 100-150 địa điểm (tính trung bình là khoảng 1Mbit/s-6Mbit/s /trên mỗi điểm lắp đặt ) Nhưng vì có quá nhiều người yêu cầu khoảng 200-300 địa điểm thì khi đó tính trung bình thì sẽ là 0,5-3Mbit/s ..............Khi đó sẽ không đủ theo gói đăng ký . Nhưng vì trong 1 thời điểm (VD: 9h sáng có thể có 200-300 địa điểm cùng vào NET .........lúc đó đường truyền sẽ chậm. ............. như mọi ngừoi thấy đấy , nhưng mà khi vào lúc 1-5 giờ sáng thì tốc độ có thể lên đến rất cao vì khi đó rất ít người vào ........

Nhà cung cấp Dịch vụ đã ăn gian theo kiểu đó .......... nên mọi người không biết . Họ đã ăn ra khoảng 50-100 địa điểm đăng ký .

Ở nước ngoài không có chuyện đó ......... tốc dộ luôn ổn định (VD : tôi đăng ký gói down/up là 3Mbit/s và 512Kbit/s thì chỉ có thể xe dịc chút ít ............. không có chuyện lên xuống kiểu như VN đâu ????????????????

Thôi cố mà chịu thôi ..............

tommy11
26-07-2006, 15:00
FPT đúng là thằng khốn. Tôi dùng hẳn MegaHome đóng tiền cũng mắc được một năm thì rất tốt down nhanh chạy ká ổn, vậy mà 6 tháng trở lại đây băng thông giảm rõ rệt. Down trung bình được +-10Kb (damnn... hơn được Dial up có tẹo). Tôi nghi nó chơi bài đểu cho mình chạy tốt 1 thời gian giờ giảm băng thông xuống. Ai bít chỗ nào đo băng thông tin cậy tôi test nếu quá tệ tôi sẽ làm ầm lên xem mặt tụi nó dầy đến cỡ nào.

lee_huynh306
27-07-2006, 23:35
Xin lỗi bạn !Bạn càng post mình càng thấy kiến thức bạn càng hạn chế !Xin thưa với bạn rằng EVNTelecom nó liên doanh với VCTV tại Hà Nội và SCTV tại Sài Gòn ( như bạn alan đã nói trên)!
Vậy mà bạn còn tách nó ra thành từng ISP một!Thực tình chả hiểu!
Check :http://www.enet.vn
http://vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2006/07/3B9EC627/
Đọc bài báo đó nghen bạn hiền!

dockuvn
28-07-2006, 00:06
Khi thấy tốc độ quá chậm, các pác nên gọi thẳng ra chỗ cung cấp và hỏi. Chậm cũng phải vừa phải thôi chứ! Lệch quá làm sao mà chịu nổi. Mắng cho chúng nó 1 trận tốt hơn là lên đấy chửi chúng nó!! Phải ko các pác????

SpeedTouch
11-11-2006, 10:51
Mình thì chơi game suốt ngày, đít mạng thì 1-3 lần/ngày, ngày ít ngày nhìu, điện thoại chửi tụi nó hoài nhưng được cái là down lúc nào cũng good, có lúc được 30-50KB/s lúc được 70KB/s(site nước ngoài) , trang ptv thì lúc nào cũng trên 500KB/s. thế cũng tốt rùi. mình xài mega xìtin

tuanlv221
18-11-2006, 13:57
FPT đúng là thằng khốn. Tôi dùng hẳn MegaHome đóng tiền cũng mắc được một năm thì rất tốt down nhanh chạy ká ổn, vậy mà 6 tháng trở lại đây băng thông giảm rõ rệt. Down trung bình được +-10Kb (damnn... hơn được Dial up có tẹo). Tôi nghi nó chơi bài đểu cho mình chạy tốt 1 thời gian giờ giảm băng thông xuống. Ai bít chỗ nào đo băng thông tin cậy tôi test nếu quá tệ tôi sẽ làm ầm lên xem mặt tụi nó dầy đến cỡ nào.

Có chứ,bác lh với Bộ bưu chính viễn thông thì sẽ có,nhưng chắc là kô xin được bởi vì test tốc độ của đường truyền kô chỉ đơn giản là lên các trang web test tốc độ hay các chương trình hiện nay mà chính xác được.Tớ dám đảm bảo là cậu lên thử 10 trang web test tốc độ test thử 1 thời điểm xem coi ra kết quả có giống nhau kô.Never