PDA

View Full Version : [Q] chao moi nguoi em la thanh vien moi , xin hoi luon

hungthan
05-01-2003, 19:03
Em xin chao cac anh chi , em moi tham da dien dan mong moi nguoi giup do , em cung xin duoc hoi la de lam mot forum thi ngoai phan mem doaw va host co ho tro php ra thi con can nhung gi de cai mot forum . co ai biet thi mach em voi

dtt_vn
05-01-2003, 19:42
điều bạn cần tíêp theo là xem bài viết của Về Đâu để bíêt các install nó

Về Đâu
06-01-2003, 12:02
các loại forum không chắc là buộc phải có php & Mysql đâu . lỡ xài vieboard , snitz .v.v. thì toàn asp & access database mà :) .cậu nên kiếm thử xe mình thích loại forum nào trước đã . mình nghĩ php&mysql bao giờ cũng hấp dẫn hơn asp vì tốc độ phê lắm so với mấy cái khác.theo mình cậu cứ down sạch nhưng forum nào cậu cho là hay về nhà ngồi cài đặt tàn tàn test hết toàn bộ thấy cái nào hấp dẫn nhất xài cái đó. Càng lúc mình càng cảm thấy thích cai vbulletin nhưng mà mắc quá không có tiền để mua .
gởi hungthan mình nghĩ cậu nên nói rõ cậu down loại forum nào về mọi người mới có thể chia sẻ với cậu chứ cậu nói chung chung vậy thiệt tình khó trả lời lắm .nếu cậu chẳng biết nên down cái nào. thì cậu cứ quơ đại cái địa chỉ diễn đàn nào cậu thích thử xem :D

hungthan
07-01-2003, 12:01
Cám ơn Về Đâu nhiêu , em đã down forum của Invision Power Board , Về Đâu hãy giúp em nhé , em là dân mới vào nghề nên còn kém lắm cám ơn Về Đâu nhiều