PDA

View Full Version : Cho hỏi các bước mà hacker thực hiện DDos?

nobitatth
18-05-2006, 17:32
Vì mình mới tham gia diễn đàn nên mình cũng chưa rõ lắm về DDos. Mình muốn hỏi các bước mà hacker thực hiện DDos để có thể phòng ngừa.

xX_Azncute_xX
19-05-2006, 05:36
bạn muốn ddos người ta hay là phòng chống đây ? nói thiệt đi tui cho vài cái tool ddos để học hòi :evil:

nobitatth
19-05-2006, 10:54
Mình nói thật đấy, vì nhà mình nối mạng với đường truyện 56K, đôi lúc kết nối thì máy bị treo, không vào được

lannguyen
19-05-2006, 20:20
hehe, hacker kô dos cái đường truyền 56k của bạn đâu, khỏi hỏi chi mất công, đi hỏi nhà cung cấp dich vụ đó rồi kiểm tra lại cấu hình cái máy của bạn.

man_cuoi
30-09-2007, 21:51
Cho hoi ai co ai biet gi ve DDoS ko? xin chi giao voi. neu co cong cu nao hay xin cho vai cai xai choi. nho huong dan dan em dung nha. thank.

darkera13
30-09-2007, 22:27
Hơ hơ bác nào chỉ em cách ddos đi, để em ddos thăng google cái :D

vnmarser
30-09-2007, 23:01
bác nào có tool DDos, quẳng lên đây em xin cái, em "phang" cái blog của em tí xem có gì hay không :D

thanhbinh_88
15-10-2007, 07:05
DDOS : Là công cụ làm tốn tài nguyên mạng vô cùng, thứ nhất bạn phải đường truyền mạnh hoặc bạn sử dụng server của mình để tấn công thông qua người truy cấp tới server của mình rồi dùng người truy cập đó để gởi các request hợp lệ tới server victim, server bạn càng có nhiều người vào thì khả năng làm server die càng cao.
Nếu bạn sử dụng công cụ e khó lòng mà làm die server được.
Các công DDos thì bạn kiếm trong máy đĩa hacker ngoài tiệm thì đảm bảo có.
Thường viết bằng ngôn ngữ perl

ditchaiok
19-10-2007, 17:37
DDos không có gì là hay ho cả, và cũng không cần thiết phải tìm hiểu nó, đừng nghĩ ddos là Hack được người ta.
Chấm hết

lehongnam22
21-10-2007, 10:39
em chơi võ lâm bị người ta hắc em hoài, em tức lắm bây giời em muốn làm ngược lại ko biết có anh nào cho em biết thông tin nào ko? anh nào biết cho em làm với em thành tậht cảm ơn

lehongnam22
21-10-2007, 10:40
em chơi võ lâm bị người ta hắc em hoài, em tức lắm bây giời em muốn làm ngược lại ko biết có anh nào cho em biết thông tin nào ko? anh nào biết cho em làm với em thành tậht cảm ơn

mirinda
22-10-2007, 17:16
Mình nói thật đấy, vì nhà mình nối mạng với đường truyện 56K, đôi lúc kết nối thì máy bị treo, không vào được

có ko cho tui đi , đừng xài cái UDP flooder nhé :D !

lewang8x
22-10-2007, 17:27
Bác này tưỡng DDOS là hack được acc của nó hả? Ai bỉu bấm vào link có trojan rồi bị mất acc là phải rồi. Muốn tìm hiểu thêm DDOS thì vào hvaonline.net mà kiếm. Trang thông tin của Hacker lớn nhất vietnam.
Còn muốn DDOS người khác thì chịu khó đi học thêm đi bạn.

bkis
23-10-2007, 11:01
Ddos là gì mà không hiểu sao? Nó viết tắt của từ D(Đồ)do (Dog) s (sủa), chỉ cần 1 con flash đầy rẫy hay tự viết cài trộm lên vietnamnet chạy 1 file txt đích đến nạn nhân thì là xong. Nói chung là nó viết tắt khá đúng nghĩa

Xin đính chính là hacker không bao giờ dùng ddos, vì hacker là những người tài năng, không phải là đồ DOG sủa

hacker_pro
24-10-2007, 08:25
Đúng. Vì chĩ có những người có tài năng mói hack dc làm như hack dễ lấm vậy đó. Em tìm hĩu cã mấy năm mà chẵng hack dc huhu >_<

tuyetmuahe
25-10-2007, 07:44
hoc lam hacker heeeeeeeee

naphuonghic
25-10-2007, 09:24
Hơ hơ bác nào chỉ em cách ddos đi, để em ddos thăng google cái :D

hehe, DDos được thằng Google, toàn giới cntt biết đến tên em. Đi đâu cũng có quyền ngẩng cao đầu

blackhole_sun
25-10-2007, 18:03
Chán cái topic này quá, nói thì chẳng ra đâu, xin tool để ddos mới lạ chứ,còn tìm hiểu để chống cho đường dial up nhà mình sao vô net không được mới lạ hơn nữa,nếu biết hỏi tới ddos chứ không phải dos mà hỏi những câu như vậy sao?

vietbalau
26-10-2007, 18:33
Xin cám ơn tất cả mọi người

huyhoa
28-10-2007, 14:29
thứ nhất, đây có phải vô bổ không nếu ko phải là học tập.
Học tập thì học nguyên tắc là đủ, còn phá hoại hay phòng chống thì từ nguyên tắc ta thực hành -- cả 1 trời vực. Tuy nhiên hãy thực hành với những cái gì ko gây hậu quả cho người khác.
Tại sao tôi nói cái này vô bổ ư:
Đây không phải cái gì lợi ích mà "thực hành càng nhiều càng tốt đâu"
Thứ 2, băng thông việt nam ra thế giới có bao nhiêu, các bạn có ủng hộ việc tống con trâu vào cái vòi bơm nước để thử xem nước nó có "phọt" được con trâu ra không.... vân vân và vân vân... nhiều thứ nữa. Nói mỏi miệng lại bị chửi nhưng hay ngứa miệng

anhbeu
31-10-2007, 23:35
nên làm cái gì đó có ích còn hơn là đi phá
phá rất dễ nhưng xây dựng 1 cái gì đó thật tốt bằng đôi tay mình quả thật ko dễ.
thức đêm ngày đó bạn
đừng cố phá giấc ngủ của người khác
chân thành

thanhbinh_88
01-11-2007, 06:54
@anhbeu : Thật ra phá ko dễ và xây dựng cũng ko dễ ! có thể nói hai cái này tương đương nhau bà con !
Việc DDOS chỉ việc dùng tool thôi ư !! vậy ai viết tool thì họ chính là hacker thật sự .
Các bạn phải hiểu rõ về DDOS thì chúng ta sẽ có những bài viết chất lượng về nó thôi !

xEmptiness
16-12-2007, 17:37
Vì mình mới tham gia diễn đàn nên mình cũng chưa rõ lắm về DDos. Mình muốn hỏi các bước mà hacker thực hiện DDos để có thể phòng ngừa.

để DDos (Distributed DoS Attacks: nghĩa là đánh hội đồng) đầu tiên, các hacker phải xâm nhập vào các server (càng mạnh càng tốt), biến các server đó thành nô lệ của mình. Sau đó, vào một lúc nào đó, hacker sẽ ra lệnh cho các server nô lệ đó đồng loạt gởi các yêu cầu liên tục đến hệ thống nạn nhân, làm hệ thống đó tê liệt.

còn cách phòng chống Dos thì rất khó thực hiện...

Dos hiện được coi là cách tấn công dơ bẩn nhất, vì nó làm thiệt hại tài nguyên của cả hệ thống bị tấn công và các hệ thống đi tấn công.

xEmptiness
16-12-2007, 17:51
tôi thấy chính những người sử dụng tool mới là những kẻ nguy hiểm và đáng khinh nhất, vì họ chỉ quan tâm tới mục đích của mình (chủ yếu là phá hoại) và bấm nút, mà ko thực sự hiểu tác hại của việc đó. vì ko hiểu nên họ cứ tiếp tục chơi đùa với nó.

Cũng giống việc họ cứ kick nổ các quả boom nguyên tử mà họ tưởng họ đang chơi đùa với pháo hoa vậy.

còn các hacker, ít ra họ cũng học hỏi thêm được rất nhiều trong quá trình đi dos đó.

còn việc xây dựng hay phá hủy, đúng hay sai ko nên bàn tới, vì bản thân các vũ khí nói chung ko chánh, cũng ko tà. Chánh tà là do người dùng nó mà ra.

Misao
16-12-2007, 18:05
để DDos (Distributed DoS Attacks: nghĩa là đánh hội đồng) đầu tiên, các hacker phải xâm nhập vào các server (càng mạnh càng tốt), biến các server đó thành nô lệ của mình. Sau đó, vào một lúc nào đó, hacker sẽ ra lệnh cho các server nô lệ đó đồng loạt gởi các yêu cầu liên tục đến hệ thống nạn nhân, làm hệ thống đó tê liệt.

còn cách phòng chống Dos thì rất khó thực hiện...

Dos hiện được coi là cách tấn công dơ bẩn nhất, vì nó làm thiệt hại tài nguyên của cả hệ thống bị tấn công và các hệ thống đi tấn công.

Bái phục....................

Misao
16-12-2007, 18:07

Bái phục lần 2.................:D

boytomo
16-12-2007, 21:05
thứ nhất, đây có phải vô bổ không nếu ko phải là học tập.
Học tập thì học nguyên tắc là đủ, còn phá hoại hay phòng chống thì từ nguyên tắc ta thực hành -- cả 1 trời vực. Tuy nhiên hãy thực hành với những cái gì ko gây hậu quả cho người khác.
Tại sao tôi nói cái này vô bổ ư:
Đây không phải cái gì lợi ích mà "thực hành càng nhiều càng tốt đâu"
Thứ 2, băng thông việt nam ra thế giới có bao nhiêu, các bạn có ủng hộ việc tống con trâu vào cái vòi bơm nước để thử xem nước nó có "phọt" được con trâu ra không.... vân vân và vân vân... nhiều thứ nữa. Nói mỏi miệng lại bị chửi nhưng hay ngứa miệng

Bái phục lần 3.................:D

khanhicare
18-12-2007, 21:11
hacker co the tan cong bang nhieu cach , ddos cung la mot trong nhung cong cu ma hacker thuong dung
minh cung muon tim hieu ve ddos ,ai co tai lieu thi share di

noomrm
19-12-2007, 21:15
Các bác này nhầm cơ bản rồi
DOS hay còn gọi là MS-DOS là viết tắt của MicroSoft Disk operating system
Còn DDOS thì iem chưa học

poss912
19-12-2007, 21:36
Các bác này nhầm cơ bản rồi
DOS hay còn gọi là MS-DOS là viết tắt của MicroSoft Disk operating system
Còn DDOS thì iem chưa học

Bác lại đùa rồi. Đây là chữ viết tắt của "Denial of Service" (Tấn công từ chối dịch vụ). Đây là phương pháp thường được hacker sử dụng để tấn công một trang web khi các phương pháp tấn công khác tỏ ra không có hiệu quả. Đặc điểm của DoS là làm hao tổn một số lượng tài nguyên trên máy chủ, chiếm dụng băng thông, bộ nhớ, CPU, đĩa cứng... làm cho máy chủ không thể đáp ứng được các yêu cầu gửi tới. Kết quả cuối cùng sẽ làm cho máy chủ tê liệt hoặc phải khởi động lại.

VnVision
19-12-2007, 23:17
Edited: Mới post mấy cái tool chuyên dùng cho dev lên nhưng nghĩ lại thôi :D Mod del dùm.

tin_truc22
07-01-2008, 20:28
Cái chuyện mà phá modem của người khác làm người đó khỏi vô mạng rồi limit tốc độ lại có gọi là hack không nếu đúng là hack vậy tui là hacker rùi :P.
Sẵn tiện vụ DDos có bác nào cho em mượng website có traffic cao cao chút chừng 1k/ ngày để em đặt IFrame chơi thằng Vinagame (hứa luôn đó) không hề bất kỳ mã độc nào chỉ để chơi đám vinagame thôi.

allforever
20-01-2008, 11:35
1 bài toán nhỏ :
1 iframe x viewer = attack 1
1 xflash x viewer = attack 2
attack 2 ~ attack 1 x 5
Total attack = attack 1 + attack 2
Total attack x 10 ( Or more )
May be you success !
Test now !
Copyright @ thanhlongcongtu_vn@yahoo.com

ilovephp
20-01-2008, 20:32
ddos là cách phá hoại 1 trang web đơn giản nhất, hạ đẳng nhất.

dongcambiz
22-02-2008, 19:29
hồi xưa mình được dantruong_x ở Đắc Lắc share cho 1 tool DOS => mới DOS thử 1 website của CT ở Đà Lạt có 20 phút mà xảy ra tình trạng sau:
=======================
1. TIệm nét mình ngồi các máy khác rớt mạng hết
2. WEb kia => truy cập chập trờn, vào load mãi chưa thấy mặt.
============== GHÊ THẬT===========

muahura
27-02-2008, 00:54
hồi xưa mình được dantruong_x ở Đắc Lắc share cho 1 tool DOS => mới DOS thử 1 website của CT ở Đà Lạt có 20 phút mà xảy ra tình trạng sau:
=======================
Tớ ko bàn về việc dantruongX & tool.Nhưng theo tớ biết thì bạn attack = tool => Dùng chính đường truyền của bạn(tức tiệm nét) để send request hay cái packet tin đi tới victim.
Vì vậy việc tiệm net rớt là dĩ nhiên.
Việc web site chập chờn chứng tỏ nó còn live & bạn ko vào đc.
Dùng tool đánh attack thì khi nào thấy defaul suppend site của hóting provider thì hãy tạm mừng.
Chúc vui vẻ !

vudangtinh
07-04-2008, 21:53
chào mọi người .
ai biết về ddos cho mình học hỏi với.các bạn có thể gửi cho mình qua địa chỉ email là : xindungnoidoi_98@yahoo.com
thanks mọi người

quanghaihcm
07-04-2008, 22:14
thường các hacker muốn dos 1 server nào đó thì họ có nhiều cách,và trong DDTH thì có ghi rõ ra rồi ( chỉ nói chung ko chỉ chi tiết)

ngocvuxxl
10-04-2008, 20:52
hacker ai lại dùng mấy cách lãng xẹt thế.

phuythanh
13-04-2008, 00:37
Bác này tưỡng DDOS là hack được acc của nó hả? Ai bỉu bấm vào link có trojan rồi bị mất acc là phải rồi. Muốn tìm hiểu thêm DDOS thì vào hvaonline.net mà kiếm. Trang thông tin của Hacker lớn nhất vietnam.
Còn muốn DDOS người khác thì chịu khó đi học thêm đi bạn.
trojan là gì zậy các bác zo trang web có chữ đó là bị hacker hả???????????????????????

firewallee
22-04-2008, 02:16
Ai có tài liệu nào mô tả không nhỉ?

badboyhp
14-05-2008, 14:43
hacker chân chính ko bao giờ thèm sài D-Dos.

nguyenhungitvn
21-05-2008, 01:38
Tớ ko bàn về việc dantruongX & tool.Nhưng theo tớ biết thì bạn attack = tool => Dùng chính đường truyền của bạn(tức tiệm nét) để send request hay cái packet tin đi tới victim.
Vì vậy việc tiệm net rớt là dĩ nhiên.
Việc web site chập chờn chứng tỏ nó còn live & bạn ko vào đc.
Dùng tool đánh attack thì khi nào thấy defaul suppend site của hóting provider thì hãy tạm mừng.
Chúc vui vẻ !

Lâu lâu mới thấy được một trả lời chí lí và mang tính kĩ thuật thế này ở ddth. Việc dùng tool rất dễ bị phát hiện, và chống đỡ nếu người quản trị có mặt ngay lúc bị tấn công. Dùng tool có nhiều nhược điểm, dựa vào sức mình là chủ yếu, và khả năng tạo connections có thể của tool, tạo connections thế nào? Đường truyền đang dùng ra làm sao. Deny IP phát, xong.

Đoạn sau thì mình ko biết, chưa DDos lần nào, ko dám nói bậy .

vnit9x
26-05-2008, 17:09
hacker co the tan cong bang nhieu cach , ddos cung la mot trong nhung cong cu ma hacker thuong dung
minh cung muon tim hieu ve ddos ,ai co tai lieu thi share di bái phục lần n+1...............

thienhavodinh
23-04-2009, 22:36
DDos là một dạng phá hoại gây tắc nghẽn đường truyền của máy victim
Cách làm như sau (đây là mình sưu tầm thui):
-Bạn cần có một máy tình hoặc nhiều máy tính khỏe hơn máy của nạn nhân.
-Ping liên tục các gói tin có dung lượng lớn vào máy của nó.
-Và thế là xong
==> Lí thuyết thì dơn giản như thế thôi mà thực hành thì cũng hơi bị khó đấy
^^

y5cafe
23-04-2009, 22:42
hehe, DDos được thằng Google, toàn giới cntt biết đến tên em. Đi đâu cũng có quyền ngẩng cao đầu

Bạn có quyền được ngẩng cao đầu trước tòa.

Zekan
28-04-2009, 22:38
=======================

Cái này hình như là tự gài bom cho mình lẫn người khác :D

phonglanbiec
30-04-2009, 22:35
=======================

Cái web chập chờn hay cái quán net của bác chập chờn mà vào không được lol

808208
06-05-2009, 04:18
hiện h hacker mới vào nghề mới xài tool thôi còn lại toàn tự xây dựng mạng botnet cho riêng mình. botnet dã man hơn tool nhiều lần (sử dụng các máy tính ma). nếu hacker xây dựng cho mình mạng botnet lớn ko có server nào chịu nổi dù mạnh đến đâu (server của đại gia như gg,... thì ko biết). ddos nhau chỉ rơi vào trường hợp ít thôi vì hacker h lao vào kiếm $ từ aff nhiều. dùng botnet tăng traffic cho site aff cực nhanh mà ko sợ bị sao vì các máy tính trong mạng lưới botnet đều là máy thật

chocobo11
10-05-2009, 15:43
topic này hài vãi mạng mỡ đầu topic là thấy hài rùi mạng nhà bị ddos , acc volâm bị ddos mất acc ;)) hài chưa từng thấy