PDA

View Full Version : Tôi đang bị đe dọa DDOS website, giúp tôi với

ykzforever
18-05-2006, 01:35
Chào cả nhà!
Mình là 1 newbie chính gốc, không biết gì nhiều về tin học, về hacking, và trước đây không hề biết về cái gọi là DDOS.
Gần đây có đọc mấy bài báo trên báo Tuổi Trẻ về hacker, bài trên VNN về DantruongX, mình mới hiểu sơ về thế nào là DDOS, x-Flash.
Mình là một SV, có chút xíu tâm huyết với các bạn trong tỉnh, nên mình và một số bạn có tham gia xây dựng một ws nho nhỏ cho Sinh viên tỉnh mình, cùng với một diễn đàn nho nhỏ.
Vậy mà, không hiểu có ai thù oán gì mình, hay thù oán gì website, mà hôm nay login zô đọc tin nhắn từ khách đến ws, mình lại nhận được 1 tin nhắn với nội dung như sau :

""trang nay se lien tuc bi ddos trong thoi gian toi
day dien nho beyeu xin chan thnh bao truoc
li do nay do to chuc be yeu de ra
xin vui long lien he voi sever de chong do
phien ban ma cai pa' dang dung co mot loi chua fix do la loi dang ki , dang nhap ,""
Một email gmail lạ hoắc.
Mình hiện thời cảm thấy rất chán nản, vì gần đây, diễn đàn của ws xài IPB cũng bị hack, xóa sạch dữ liệu. Diễn đàn thì mình mới vừa xây dựng lại = vBB.
Nhận được thông điệp này mình buồn kinh khủng, nhưng mình cũng cố gắng tìm tòi, vào các diễn đàn tin học để học hỏi về DDOS và cách chống, nhưng càng tìm hiểu mình càng chán, vì dường như phương pháp này không hề có cách chống chọi hiệu quả.
Cũng xin nói thêm, tụi mình chỉ là một đám SV nghèo, không có quá nhiều tiền thuê hosting nên chỉ có được host 500MB-5GB. Không có server riêng hay gì gì đó hết cả.
Mình mong rằng nếu có bạn nào có khả năng check lỗi, hay có khả năng trong lĩnh vực bảo mật xin hãy giúp đỡ mình cái, vì quả thật mình đang rất vô vọng.
Cũng xin BQT ddth.com giúp đỡ mình, coi như đây là một lời cầu cứu!!
Xin cảm ơn các bạn rất nhiều vì đã đọc bài viết này!!!
Và nếu ai ở nhóm beyeu có đọc bài viết này thì hãy xin hãy cho tôi biết lí do tại sao một ws nhỏ như của tôi lại bị các bạn đe dọa ?Nếu các bạn thực sự thành danh thì đâu cần phải lấy những đứa nhóc vô danh tiểu tốt như tôi ra làm tên tuổi chứ?
Xin PM về nick yahoo : ykzforever

Cám ơn các bạn rất nhiều!

nohack
18-05-2006, 07:28
Ôi dời, nó gửi mail cho bác thì nó bé yêu hay .... HVA thì cũng như nhau thôi chứ có j đâu :D

Bác PM cho em địa chỉ site của bác, hy vọng sẽ giúp đỡ được ;)

bkis
18-05-2006, 09:45
Tớ có 2 cách
1. báo cho BKIS, nhớ gửi log cho BKIS để họ phân tích, mà bắt bọn này dễ ợt, cứ phang Ku TC mạnh tay 1 lúc là nó phun hết ra thằng nào đệ tử
2. mặc kệ nó, password thư mục lại, bắt các thành viên phải đăng nhập , dĩ nhiên là chẳng hiệu quả gì cao vì nó sẽ xơi thằng khác trên cùng server để mình die (Vì loại đos vớ vẩn không qua được cái htaccess đâu, khối bọn tập ddos bó tay đó) nhưng mà Admin server họ sẽ ban account của thằng khác bị ddos đó, tránh mình bị ban trước, bao giờ Admin họ bực mình thị họ sẽ tự đi cầu cứu BKIS sau, mình đỡ phải cầu cứu. Nói chung là đấy cũng là cơ hội để mình tập chống đos và tăng thứ hạng alexa. Khi ddos nặng nên chọ chạy về trang chủ của bọ daklak91 hoặc làm như mình nè --> www.bkis.com , mình đặt quảng cáo, thằng nào ddos thử xem, càng ddos alexa càng tăng, mời quảng cáo càng dễ hé hé

minhtiep163
18-05-2006, 13:22
Trang của BKIS sao chẳng thấy gì thế? Có quảng cáo thì cũng phải cho người ta thấy nội dung chứ !
Mà cách tăng thứ hạng Alexa nhờ DDos không hiệu quả đâu. Tui có 1 cách là ****** . Số lượng truy cập vào trang của tôi chi có khoảng 3000 hits thế mà tháng đầu nó báo là có khoảng 30-40.0000 lượt truy cập trên ngày. Chỉ số Alexa tăng vùn vụt. Tui thấy chán quá nên không **** nữa. Nếu tiếp tục thì bây giờ chỉ số thấp hơn ddth là cái chắc.
Còn về cách chống DDOS thì ykzforever chỉ có thể hạn chế được mà thôi. Tham khảo các bài chống DDOS đã đăng, tìm cách fix các lỗi của phiên bản web đang dùng.

ykzforever
18-05-2006, 14:02
Hic,cảm ơn các bạn rất nhiều,nhưng mình cũng phải cẩn thận vẫn hơn chứ, phòng bệnh hơn chữa bệnh mà.
Về cái htaccess gì gì đó, ai có thể nói rõ hơn hay cho mình 1 cái link cụ thể không? Quả thật mình là newbie, không biết gì hết nên có ngu quá mong các bạn thông cảm heng!

nocrack
18-05-2006, 16:16
Có lẽ bạn nên nhờ tới sự giúp đỡ của tech support nơi bạn thuê hosting vì bạn chưa có kĩ năng và khả năng để giảm thiểu các tác hại thì phương án nhờ tới tech support có lẽ là tối ưu hơn bạn ah.

nohack
18-05-2006, 16:58
Đã PM cho đồng chí ykz 4ever rồi đó :)