PDA

View Full Version : [Q]Em muon cai them HDH version cu hon thi phai lam sao?

clickmouse
05-01-2003, 05:48
Cac bac co the chi cho thang em nay cach cai he dieu hanh cu hon. Nhu la em dang cai Xp bay gio em muon cai them 98 va ME, bay gio em phai lam sao?

quaitieutu
05-01-2003, 08:22
Bạn làm ngược lại thì dễ hơn đó,cái nào cài sau thì sẽ "quản lí"luôn cái trước.Nếu W98 mà cài sau Xp thì thông tin sẽ ghi đè lên boot.ini ,khi đó sẽ không dùng được XP nữa đâu,thườn thì người ta hay cài hệ DH nào cũ trước,hiếm khi cài XP trước trừ và trường hợp ngoại lệ như : "Cố tình cài" hay vô tình cài mà không hiểu " guyên lý ghi tập tin của HĐH".Thân

clickmouse
05-01-2003, 14:51
Vay em co cach nao khi cai HDH 98 ma cuu duoc du lieu cua XP khong vay? Chi cho em voi nhe bac quaitieutu, ah em nghe noi la moi HDH co the cai tren mot Primary Partition ma, chang nhe minh them mot Primary Partition nua thi van khong cai duoc cai cu sao?
To: Cam on ban quai nhe

nmthuan
06-01-2003, 23:45
Theo nguyên tắc thì chỉ có một primary mà thôi, bạn không thể nào làm thêm được nữa cả, do đó bạn cứ việc cài đè lên , nó sẽ không mất dữ liệu của bạn đâu, bạn cứ làm theo hướng dẫn của quái tiểu tử là được rồi, chúc thành công.

quaitieutu
07-01-2003, 00:45
Hi clickmouse,bạn viết chữ có dấu đi,
Mấy cái bạn hỏi đó,muốn hiểu được thì phải gõ dài lắm.mà Quái thì lười lắm nên mượn bài của anh RongRêu để giúp bạn hiểu được mấy cái khái niệm
Sau khi đọc xong chỗ nào bạn cảm thấy khó hiểu hay chưa nắm được thì Quái sẽ giúp.
Cũng không khó lắm đâu.Thân :D:D:D:D

clickmouse
10-01-2003, 13:11
Cám ơn bác quái nhiều lắm, bây giờ em cũng khá thông rồi