PDA

View Full Version : Cầu mong sự giúp đỡ

khai_hoan80
17-05-2006, 20:30
^_^ Các anh oi,chĩ dùm em cái này với . Chuyện là : "Trong 1 ngày đẹp trời nọ,em đang download nữa chừng 1 phần mềm nặng khoản 150mb thì bị đứng máy,em liền restart.Và kễ từ ngày đó trở đi máy em thường xuyên bị đứng máy ( có thễ nói là 3 lần sài máy thì 1 lần bị đứng ) Em nghe nói các anh trong đây pro lắm nên em mạo mụi vào đây cầu mong sự giúp đỡ . Mong anh giúp đỡ tận tình và kỹ lưỡng vì em ko giỏi Tin Hoc lắm nên so85 là ko hiểu các anh nói gì ^+^

duy007vn
17-05-2006, 23:03
Bạn cần phải nói rõ hơn về các triệu chứng của máy thì mới giúp bạn dược. Máy bị đứng là sao, tức là "treo" cứng ko thao tác được gì hay là bị khởi động lại? Cấu hình máy của bạn thế nào? Chạy nhiều phần mềm ko? Ổ cứng có phát ra tiếng kêu gì ko?...

U.F.O
17-05-2006, 23:46
Cài lại soft đó . CÙng lắm cài lại WIn dow.

khoabeo108
18-05-2006, 21:20
Cứ quét virus một lần đi đã nào, file trên Internet thì thiếu gì virus đính kèm. Bạn bật Task manager lên xem các thông số hoạt động thế nào. Cài lại Win chỉ là đường cùng, hơn nữa nhiều khả năng máy bạn hỏng phần cứng hơn!

nintama
19-05-2006, 00:56
download đứng , nếu dùng torrent thì có thể do ram hoặc nguồn...cứ không down torrent thì không sao phải không....

đúng thì chia buồn, tui cũng thế, tốt nhátlà coolermaster 450w tiến lên...