PDA

View Full Version : Chỉnh thời gian!

straller
16-05-2006, 18:38
các bác cho em hỏi, cái đồng hồ máy tính nhà em cứ sai liên tục, chỉnh đi chỉnh lại, mỗi lần restart nó lại sai.Các bác chỉ giùm em cách sửa với.Thanx!(Câu này có vẻ hỏi hơi ngu tí)

nbviet
16-05-2006, 19:24
cái đồng hồ máy tính nhà em cứ sai liên tục, chỉnh đi chỉnh lại, mỗi lần restart nó lại sai.Các bác chỉ giùm em cách sửa với.Thanx!(Câu này có vẻ hỏi hơi ngu tí)

Ko ngu đâu bạn! V đã bị rồi. Lúc đó là do chân tiếp xúc với pin CMOS ko tốt, mỗi lần khởi động là máy lại "Load Setup Default" giống như vừa clear cmos, đương nhiên đồng hồ máy tính bị sai...
Bạn thử diệt virus trước đi (dù chưa nghe nói đến virus làm đổi giờ máy tính :) ), sau đó thử thay pin cmos. Nếu cũng ko được thì đem m/b đi bảo hành :embarrass

À, xin lưu ý bạn là nếu Time Zone trong Windows của bạn có chọn chế độ "Automatic adjust clock for daylight saving changes" thì máy bạn cũng có thể bị sai giờ (nhanh hoặc chậm hơn giờ hiện hành ~ 1h). :goodluck:

Havi
16-05-2006, 19:24
Bạn xem lại cái pin xem còn tốt không?

The Old Man
16-05-2006, 21:10
Có thể Pin cũa Cmos yếu. Có thể bạn chọn sai múi giờ (time zone) và máy bạn enable Automatically syncronize with an internet time sever (Tự dộng chỉnh giờ theo Internet).

U.F.O
16-05-2006, 21:35
Hí . Thóat DeepFreze ra roài chỉnh lại đồng hồ . nếy 0 thì thay pin xì mốt đi ( 15k)

khoabeo108
16-05-2006, 22:07
Thường thì đồng hồ hệ thống ít khi chạy chính xác lắm, ko nhanh thì chậm, nếu máy bạn có kết nối Internet thì có thể cài đặt cho nó chỉnh giờ tự động (Cứ khi nào bạn lên mạng là nó tự động chỉnh giờ theo múi giờ bạn đã chọn)

Adobian
18-05-2006, 01:18
xai atomic clock, logon to internet va sync no.