PDA

View Full Version : Cho mình hỏi về Win Xp Media Center Edition

khoabeo108
15-05-2006, 22:03
Máy mình trước đây dùng XP sp2, không có vấn đề gì cả. Hôm nọ đi vắng, thằng em ở nhà ngồi vào máy, ko biết nó kiếm 2 cái đĩa XP media center edition ở đâu. Nó định nâng cấp máy mình lên, nhưng ko hiểu sao nâng cấp thì ko được (được mỗi cái Media player từ 9.0 lên 10.0) mà bây giờ, mỗi lần mở máy, là nó lại đòi đăng kí. Dùng file rack trong cái đĩa đó mà ko được.
Bạn nào biết cách bỏ cái đăng kí đó đi thì bảo mình với! Cám ơn nhiều

Quên mất! Khi mình chạy file rack thì nó hiện lên thông báo "Click Cancel and Yes on the Windows File Restoration Wait for the dialogue box" mà mình thì ko bít phải lick vào Cancel và Yes ở chỗ nào cả!

c4danger
15-05-2006, 22:42
Mình cũng dùng MCE nè! Bạn khởi động máy rùi vô safe mode chay file ***** xong khởi động lại là được

c rack chứ ko phải ****** tại diễn đàn ko cho ghi

L.T.H
16-05-2006, 06:10
Quên mất! Khi mình chạy file rack thì nó hiện lên thông báo "Click Cancel and Yes on the Windows File Restoration Wait for the dialogue box" mà mình thì ko bít phải lick vào Cancel và Yes ở chỗ nào cả!

Hehe...cứ việc chọn cancel , vì đây là cái patch ..nó sẽ disable cái chức năng File Protect của Windows ...

khoabeo108
16-05-2006, 16:48
Hi! bạn LTH ơi, mình đã nói là ko thấy chỗ nào để lick Canlce và OK mà, hơn nữa cái thông báo đó ko phải như bạn nghĩ. Nó là lick vào Cancel rồi hiện ra cái gì đó, sau nó lick Yes....
Để lát mình làm theo cách của bạn cddanger xem thế nào, giờ phải đi học đã.
Cám ơn các bạn!

Hà! Cái cách của ccdanger được đó các bạn, ai bị thì làm vậy đi nha