PDA

View Full Version : Moi nguoi oi lam on cho hoi cai

mysm_uk
04-01-2003, 20:57
mọi ngươi` ơi có ai biết về mạng Lan ko. Làm ơn cho hỏi cái này nhé.

Chỗ tôi ở sử dụng mạng Lan. 1 tháng mỗi máy được sử dụng tối đa là 300 Mb, vậy có chương trình nào để làm giảm số Mb mình sử dụng xuống ko (hoặc nói thẳng ra là ăn cắp thêm Mb để mình đung được nhiều hơn )

Ai biết làm ơn chỉ giùm nhé. Cảm ơn rất nhiều

yuna_admirer
05-01-2003, 16:19
Bạn là 1 client trong mạng , hay là server ?

mysm_uk
05-01-2003, 20:57
Tôi là client

yuna_admirer
05-01-2003, 21:46
Còn nửa : Mổi tháng sử dụng tối đa là 300 M là sao ? Traffic của mạng LAN ai lại giới hạn bao giờ .

mysm_uk
06-01-2003, 00:11
giới hạn được chứ sao lại ko.

Mỗi tháng được giới hạn trong 300Mb có nghĩa là khi mình sử dụng internet thông qua máy chủ thì số Mb của mình sẽ tự động giảm dần. Đến khi nào hết 300Mb đó thì thôi. Cứ khi nào truy cập vào internet thì sẽ mất đi 1 số Mb nhất định .

ở Việt Nam chăc chưa có cái này. Tôi ở Ukraina

yuna_admirer
06-01-2003, 00:23
uhm .
Bạn phải nói rỏ như thế . Ở Việt Nam có rùi .
Nếu bạn muốn làm như vậy , bạn phải can thiệp vào trên server rùi . Còn nếu bạn hỏi cách can thiệp(hack) vào Server , bạn phải nói rỏ về loại server , kết nối mạng kiểu gì , hệ điều hành nào nửa , thì "hy vọng" mình biết được mà giúp .

Cái kiểu bandwidth share này , thì ở WAN thấy nhiều , còn ở LAN thì thật sự không hiểu sử dụng để lám gì .

tyn
06-01-2003, 00:25
he...
cái này tui cũng muốn biết lắm. Ai cao thủ xin giúp cái đê...
tui xài net thông qua mạng LAN của trường, mà nó qui đinh mỗi tháng xài 200Mb thôi, có cách nào không vậy ? Tui cũng ko ở VN, ;)
( Nghe nói yuna_admirer là cao thủ phải không? Giúp đỡ anh em cái :) )

yuna_admirer
06-01-2003, 00:36
Bài viết được gửi bởi tyn
Nghe nói yuna_admirer là cao thủ phải không? Giúp đỡ anh em cái :)

????? Nghe ai ????? Chưa thấy /biết cái hệ thống của bạn muh . Nhưng nếu biết rùi mà chỉ = vi phạm nội quy diển đàn ,.:(

tyn
06-01-2003, 00:57
trời, sợ vi phạm qui định thì mail cho tui được không?
Ở trên trường tui người ta lập một máy chủ và mua 1 kênh internet, tụi tui ai muốn xài thì lên đăng kí và lập 1 account ( vào net thông qua GateKeeper ) với qui định mỗi account chỉ xài trung bình 200Mb/tháng, sau đó nếu muốn xài tiếp thì lên trường đóng tiền....
Thế đó, bạn hiểu chưa ?mail của tui là trongyn@yahoo.co.uk

mysm_uk
06-01-2003, 03:03
Ê, phải trả lời tôi trước chứ. Đây là vấn đề tôi nêu ra mà. Nếu ai biết mà ko tiện nói ra thì làm ơn mail cho tôi được ko.

mysm_uk@yahoo.com

Cảm ơn rất nhiều.

mysm_uk
06-01-2003, 03:05
có cách nào ko cần can thiệp vào server ko. Có thể dùng 1 chương trình nào đó đánh lừa máy chủ, tạo ra 1 số Mb ảo được ko.

Bri-Dennis
06-01-2003, 04:03
Cái này vui nhỉ, lên internet tính Mb, ù, cũng tùy mạng bạn cấm theo kiểu gì, nếu secure không cao lắm thì có thể sniff IP của mấy cái host khác trong Lan đó để "sài ké" của người khác, hoặc sniff IP của thiết bị khác như router interface, hay một cái server nào đó trong lan của bạn để gửi nhận data.

Cái cách này còn tùy bên mạng bạn nó thế nào, thực ra thì không có solution chung cho mọi trường hợp vì vậy cần phải biết được cụ thể mạng bạn thế nào rùi mới tính tiếp được.

tyn
06-01-2003, 08:53
thế bạn muốn cụ thể như thế nào ? Tôi sẽ cung cấp cho bạn đầy đủ thông tin, mốn gì có đó, rồi bạn sẽ cho tôi giải pháp, ok ?/

mysm_uk
06-01-2003, 18:18
sao vậy hả mọi người có giải pháp nào ko, nếu ko thể nói trong diễn đàn được thì làm ơn gưie mail cho tôi được ko. mysm_uk@yahoo.com

Nhắn riêng tyn: tyn ko ở VN hả. Vậy ở nước nào.

tyn
07-01-2003, 07:17
Bài viết được gửi bởi mysm_uk
Nhắn riêng tyn: tyn ko ở VN hả. Vậy ở nước nào.
tui đang ở Nga